Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Chuẩn rồi bác ạ, xe gia đình chứ không phải xe đua, em cầm xe chạy chở gia đình lên cao tốc cũng tự quy định cho mình chỉ chạy dưới 110km/h.
Theo e thì tầm 90km/h đổ về là e thấy an tâm nhất à. Dể phản xạ. Đạp thắng cũng an toàn hơn, tim đỡ hồi hộp hơn

• Like
Reactions: pqsang1997
Hạng B2
4/11/15
219
235
43
58
quận bình tân tphcm
Bữa trước em có xin mấy anh chị sale báo giá cho em chiếc Innova bản G. Em cám ơn mấy anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho em ạ. Nay em nhờ anh chị tư vấn về việc khuyên sao cho ba em bỏ xe Hàn để chọn xe Nhật giống em. [pagebreak][/pagebreak]

Tính em thích nói thẳng là e không thích xe Hàn Quốc. Baba e năm nay 57t còn e 28t và gia đình chưa có chiếc xe 4 bánh nào cả nên e muốn lựa chọn 1 con xe tốt và bền dể thanh khoản để đổi xe mới nếu thuận lợi. Dự định là sẽ mua 7 chổ CUV, SUV.

E thì chỉ thích mỗi xe Nhật thui. E bảo thủ nên sinh ra chuyện không cùng ý kiến với baba e. Lúc đầu baba e gợi ý thích chiếc Santafe. E nói nhà mình nếu đi full xe thì xe nó sệ cái đít luôn, ra ngoài đường baba cũng thấy rùi mà. Rùi sau baba e đi du lịch về lại lòi ra thêm chiếc Starex. Thiệt sự e nhức đầu luôn.

Con Startex hiếm khi thấy gia đình sử dụng nữa. Mắt của e nhìn thì nó không đẹp chút nào. Rùi hôm nay baba e có ý định quay lại với xe Nhật rùi. Coi chiếc CR-V từ sáng đến chiều luôn. E nói CR-V ra bên Thái có bản 7 chổ rùi mà chật chội lắm. Có clip của anh Khoa review trên Youtube e mở cho baba e xem.
Baba e xem 1 hồi rùi lại quay lại với chiếc Starex. Rùi 2 ba con cãi nhau luôn. Bữa sau baba e mà đi đặt chiếc đó chắc e bỏ ăn thiệt luôn quá.

E dự định mua Innova bản G hay Fortuner bản G thui. Ace sale Toyota góp ý vài lời dùm e để e khuyên baba e đổi ý với. Góp ý trên đây hay inbox e nhé. E thanks nhìu ạ.

Bài này các anh chị đọc kỹ nhé. Không khen chê xe nào nên e mong bài của e không có war giữa mấy anh chị sale của các hãng xe nhé. E thanks nhìu ạ.
Mình thấy bạn chọn INNOVA G17 là hay đó.Xe này cách âm tốt 2 giàn lạnh,chở 8 người thêm 10 cái ba lô vẩn đủ chỗ.Xe dẫn động cầu sau,vô lăng trợ lực dầu nên cảm giác rất thật.Lái xe là để phục vụ mọi người thì chiếc này là được nhất trong phân khúc và tầm giá.Còn muốn hưởng thụ riêng bản thân thì lấy xe Hàn.

Tập Lái
20/8/14
41
31
18
42
lần đầu em thấy 1 bài ngược xu thế nhỉ :D

Các cụ lớn tuổi thường thik nhật mỹ, trẻ thoáng hơn thì chơi hàn. Trường hợp bác lại ngược lại.
Bác có khi nào ngồi với papa hỏi sao papa thik xe hàn và trình bày sao bác ko thik xe hàn để 2 người tìm được tiếng nói chung?
Like bác, Có gì đó ko bình thường. Nếu thích nhật thì tư vấn sang Subaru thì hợp lý hơn Toyota Viet Nam :).

Hạng F
27/6/12
5.025
11.882
113
Bác nào rảnh ngồi đọc riêng ý kiến anh thớt thôi. Bỏ qua tất cả các còm sẽ ra vấn đề.

• Like
Reactions: Thuykien
Hạng C
30/5/15
823
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Ok thanks a nhìu. Cũng có nhìu người mua xe Toyota chỉ để phục vụ gia đình mà a. Gia đình e thân với 1 a chạy xe dịch vụ 16 chổ. Trước ổng chạy con hiace bị phàn nàn vụ ngồi để chân ko thoải mái, cuối cùng ổng bán đi để chuyển qua con sprinter. Giờ thì nghỉ rùi vì vía của ổng đi hay bị tốn tiền bánh mì lắm.
Bữa đi vũng tàu chơi. Sửa soạn đi ăn tối, e xg trước ngồi nc vs ổng. Cũng có 1 chiếc fortuner ở đó, bản máy dầu số sàn.
Ổng nói mua xe gia đình tốt nhất vẫn cứ mua xe toyota. Con này cũng đc. Chạy khỏe re. Trước e thích xe có 4 thắng đĩa vs 4 đèn pha cos lắm. E nói xe này có 2 thắng đĩa trước thui còn mấy xe kia có 4 cái lận. Ổng nói có mấy cái cũng vậy, quan trọng thắng có ngon ko thui.
Rùi ổng cũng khuyên e nếu mua thì mua xe Nhật mà Nhật thì nên mua Toyota vs Honda thui. E nhập tâm đến giờ. Chẳng muốn thay đổi quyết định đó a ạ.
Còn nếu muốn sướng và sang chảnh thì theo e tầm tiền này chắc chỉ có đi sedan thui

Tự nhiên có ông anh thì nghe nhập tâm, ông già thì không nghe.
Thể này cho dễ giải quyết:
1. Bác vay thêm tiền ngân hàng, khỏi dùng tiền baba, thích mua xe gì thì mua. Chứ tui thấy ông con 28 tuổi mà gàn và cố chấp như vầy, sao nói được ông già 5 mấy.
2. Bây giờ mướn xe cũng dễ, nhà xe cũng có xe đời mới. Các xe trong list baba và của bác mướn chạy mỗi loại 1 tuần, rồi quyết định.

Bác cũng nên tìm hiểu thêm về xe cộ, thông tin giờ rất nhiều. Tui cũng chưa chạy xe toyota bao giờ, mà nhiều bài báo túi khí quá, rồi kỹ sư Tạch và các vấn đề của Toy vn, mình cũng phải có kết luận riêng của mình chứ, mua xe cho gia đình mà. Như kiểu của bác giờ có vẻ là cố chấp vô căn cứ.
Còn nếu bác vẫn kiên quyết Toyota thì mua xe nhập cho ngon, xe ráp vn chất lượng cũng hạn chế.

• Like
Reactions: inter1908
Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Nói hơi quá. Chứ chủ thớt này xàm thật. Nick mới toe, vào xem chỉ có đăng mỗi topic này, chắc tạo topic tăng comen. Em vào đọc được 2 trang thấy xàm. Anh em tốn sức còm làm gì cái topic tào lao này.

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Nâng bi Thằng ỉn lộ liễu ko chịu được. Em hơi mất lịch sự. Xin lỗi các bác. Thôi em đi ra

Hạng C
16/2/16
613
777
93
Có cách giải quyết rất đơn giản! Chơi ván bài cào hoặc tung đồng xu là xong.

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Mình thấy bạn chọn INNOVA G17 là hay đó.Xe này cách âm tốt 2 giàn lạnh,chở 8 người thêm 10 cái ba lô vẩn đủ chỗ.Xe dẫn động cầu sau,vô lăng trợ lực dầu nên cảm giác rất thật.Lái xe là để phục vụ mọi người thì chiếc này là được nhất trong phân khúc và tầm giá.Còn muốn hưởng thụ riêng bản thân thì lấy xe Hàn.
Thanks a góp ý ạ