Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Nói thẳng nhé! Em trai 28 tuổi rồi mà cãi với ba mình (ý kiến cá nhân chưa chắc đúng), rồi nói mua theo ý của ba là sẽ bỏ ăn >>> em trai ko mạnh mẽ cho lắm. Về chọn 2 xe của em trai thì chỉ chó Fortuner bản full là cơ bản đạt tính năng an toàn thôi, nếu quá thích Toy thì hãy khuyên ba chọn chiếc đó, còn ko thì chọn theo ý của ba đi em Santafe đấy em xe này đi gia đình là ok rồi.
Ok thanks a góp ý ạ

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Nhỏ tuổi nên suy nghĩ cũng chỉ có chạy theo cái mác xe Nhật. Mịe nhà mình xe Hàn, bà coan mình xe Nhật (Ỉn) mới leo lên 5 người + đồ mà đít muốn xệ xuống lề đường. Chạy thì ồn + rung lắc như thú nhúng. Đợt đi chơi theo xe em mệt nghỉ :D
Kaka từ nhỏ lớn lên đi xe máy e cũng đi xe Nhật rùi nên xe hơi cũng chỉ muốn đi xe Nhật thui a

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Còn trẻ mà quan điểm cổ hủ quá...7 chỗ mà CUV còn nào không xệ...chứ riêng gì xe Hàn...Pajero Sport đi em..không hối hận đâu
Ok thanks a góp ý ạ

Hạng B1
22/4/17
76
24
8
40
Baba e thích số sàn, e lại thích số tự động. Vậy mới đau đầu nữa đó a
Tiền ai mua, xe ai chạy người đó quyết định. K dc thì để tiền đó đi đâu thuê xe và tài xế lái cho phẻ

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em chỉ khuyên bác chủ là đi cả nhà ra từng hãng xe, coi từng ứng viên và test drive đủ các thể loại, tốc độ từ thấp đến 80-90km/h, đại lý nào ở nội thành k test đc 80-90km/h thì về showroom tỉnh mà test, lúc đó mới qđ chính xác được.

Mà lần đầu tiên em thấy cân nhắc Starex cho nhu cầu gia đình, thường là người ta chọn Sedona vừa đẹp vừa rộng rãi.

Đi CUV SUV sẽ sang trọng và đẹp hon MPV như Innova, dù độ rộng rãi có thể không bằng.

Tóm lại phải bỏ thời gian cả gia đình coi tận mắt lái từng xe để sau này không phải hối tiếc.

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Em chỉ khuyên bác chủ là đi cả nhà ra từng hãng xe, coi từng ứng viên và test drive đủ các thể loại, tốc độ từ thấp đến 80-90km/h, đại lý nào ở nội thành k test đc 80-90km/h thì về showroom tỉnh mà test, lúc đó mới qđ chính xác được.

Mà lần đầu tiên em thấy cân nhắc Starex cho nhu cầu gia đình, thường là người ta chọn Sedona vừa đẹp vừa rộng rãi.

Đi CUV SUV sẽ sang trọng và đẹp hon MPV như Innova, dù độ rộng rãi có thể không bằng.

Tóm lại phải bỏ thời gian cả gia đình coi tận mắt lái từng xe để sau này không phải hối tiếc.
Thanks a góp ý ạ. Dự định của e là vậy ạ. Đi test xe vs baba rùi nhờ sale góp ý thêm là đặt cọc tiền nhìu tí luôn. Khỏi cho baba e suy nghĩ thêm