Hạng B1
10/8/17
50
38
18
27
TP HCM
Nhà em có Innova G nên em có thể đưa ra vài lời “khen” để dụ dỗ baba của bác được ạ.
Thứ nhất: kiểu dáng đẹp hơn Starex, rộng rãi thì gần như cũng tầm đó, máy lạnh 3 hàng ghế, lạnh sâu, ghế da êm, thương hiệu LỚN, bảo dưỡng giá cả dễ chịu, phuộc êm, hộp số tự động 6 cấp, NHƯNG, đừng bao giờ chạy trên 120km/h, từ 110 đổ lại là em nó sẽ không bao giờ lộ nhược điểm.
Đôi lời đến bác, chúc bác mua được Innova hoặc Fortuer(đẹp hơn nhưng chật hơn)

• Like
Reactions: banana18nt
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Hi bác, nếu bác phân vân thì mướn xe chạy thử đi ạ. Hình như gia thuê xe khoang 700k đến 1tr/ ngày. Bác lấy xe chở papa đi vũng tàu phan thiết. Thich con nào lấy con đó thôi ạ. Bác có lên đây xin tư vấn cũng ko giai quyet dc gi
Còn về số sàn em khuyên là không vì số sàn chạy ko an toàn nếu ko quen. Lên dốc mà kẹt xe bác đi thử sẽ biết, công nghệ số tự động giờ cũng tiết kiệm xăng lắm rồi ạ.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Góp chung thì you nên để papa quyết định đi, mình còn trẻ, còn rất nhiều thời gian để kiếm tiền. Ông cụ lớn tuổi rồi, mua thứ cụ không thích mà bắt cụ ngày nào cũng phải nhìn nó thì e không được thoải mái lắm, thôi thì you cứ để cụ chọn.
Mình còn trẻ, sau này còn rất nhiều thời gian để cày cuốc, kiếm tiền... sắm thêm 1 em Camry nữa cho riêng vợ chồng you. Suy cho cùng thì con xe cũng chỉ là phương tiện đi lại cho cả nhà, mà cả nhà thì tôi và đa phần anh em OS đang đọc comment này sẽ chọn tiêu chí an toàn và thoải mái nhất cho gia đình mình. Chúc you có được quyết định sáng suốt.

Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Đi full tải thì xe nào mà ko xệ. Bác chê santafe đòi lấy innova thì em cũng ko biết khuyên bác thế nào. Bác cứ vác 2 con lên cao tốc mà chạy, sẽ thấy ngay trang bị an toàn và cảm giác lái nó khác nhau thế nào, chưa kể cảm giác người ngồi trong xe. Thôi thì bác cứ lên hẳn mit đi đừng ngó xe toy làm gì.

Hạng D
1/7/16
1.046
5.027
113
Mục đích sử dụng? Yêu cầu cụ thể? Phải rõ ràng mấy cái đó thì mới so sánh và thuyết phục baba được :)

Anh chủ nói vòng vòng ko rõ mục đích và yêu cầu lắm, một vài yếu tố, anh chủ trả lời thử rồi các anh bên dưới sẽ tư vấn ok.

- Thường xuyên đi bao nhiêu người?
- Mục đích sử dụng chính? Loại đường, khu vực thường sử dụng?
- 3-4 năm bán/đổi xe hay sử dụng lâu dài ~10 năm.
- Sở thích cá nhân: option bao la, hay tính thực dụng? thích bỏng bẩy tròn trịa hay gân guốc mạnh mẽ.

Hạng C
8/10/11
590
545
93
Dạ cho cháu gọi là chú nhé. Thanks chú góp ý nhìu ạ. Cháu vs baba góp chung ạ. Tài chính tạm ổn mua chiếc xe dưới 1tỷ5. Baba cháu hơi cố chấp nên cha con bây giờ vẫn chưa thống nhất đc ý kiến. Xe thì vẫn chưa đặt nên vẫn có time thay đổi ý kiến.
Cũng có chút thay đổi nghiêng về ý kiến của cháu là sang năm xe fortuner máy dầu số tự động về. Lúc đó dể quyết định hơn ạ. 1 lần nữa thanks chú rất nhìu ạ

Mình góp ý vầy, bác thích dòng nào thì thuê hẳn tự lái, cha con dắt nhau làm chuyến Vũng Tàu hoặc Mũi né kết hợp du lịch cuối tuần để có cái nhìn sáng hơn cho nhu cầu lâu dài của mình. Bác chỉ test xe showroom thì k đủ cảm nhận hết.
Bản máy dầu của Toy tiếng máy to như máy cày, vọng vào cabin rõ mồn một, sàn xe thì rung rần rần, đối với bản xăng cách âm tốt và êm ái. Em đã đi cả đời cũ và đời 2017 Fortuner bản dầu nên khuyên bác nên lấy bản full xăng.

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
À quên, bác chủ TUYỆT ĐỐI không mua xe số sàn nhé. Chạy số sàn là hành xác, chưa kể giới hạn ngừoi có thể chạy.
Nếu ba bác khăng khăng số sàn, bác đi mướn 1 chiếc số sàn về cho ba bác làm 1 vòng các cung đường kẹt xe khốn khổ như Trường Chinh Tân Kỳ Tân Quí Công Hoà Xô Viết Nghệ Tĩnh.
Lựa lúc chiều tan tầm + mưa, bảo đảm đi 1 vòng về từ bỏ số sàn ngay và luôn.
Ok thanks a nhìu. Chắc chắn là sẽ chọn số tự động rùi. Để đi lại cho tiện

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Mình góp ý vầy, bác thích dòng nào thì thuê hẳn tự lái, cha con dắt nhau làm chuyến Vũng Tàu hoặc Mũi né kết hợp du lịch cuối tuần để có cái nhìn sáng hơn cho nhu cầu lâu dài của mình. Bác chỉ test xe showroom thì k đủ cảm nhận hết.
Bản máy dầu của Toy tiếng máy to như máy cày, vọng vào cabin rõ mồn một, sàn xe thì rung rần rần, đối với bản xăng cách âm tốt và êm ái. Em đã đi cả đời cũ và đời 2017 Fortuner bản dầu nên khuyên bác nên lấy bản full xăng.
Dạ cháu cảm ơn chú nhìu. Cháu sẽ cân nhắc ạ