Hạng F
29/10/16
11.586
22.231
113
Pháp
Đúng mà ko đủ a ơi.
Tụi ví điện tử như Momo/VNPay cũng làm vậy, sao không thấy ai nói gì comment gì?
2 ví điện tử nầy tôi chưa biết, để tôi tìm hiểu thêm trước khi đưa ra ý kiến

Bạn xem thử bài viết nầy,

• Like
Reactions: nttanmam
7/9/16
1.028
2.631
113
33
Muốn đi qua trạm BOT thì phải trả phí, bình thường xé vé thì giờ có hệ thống nhận diện trừ tiền tự động thì đi nhanh thôi. Còn việc bắt buộc nạp tiền, có nghĩa là a dự định đi con đường đó, thì a phải chuẩn bị trước số tiền tương ứng để trả, và thay vì trả trực tiếp thì mình trả qua hệ thống, muốn qua được BOT thì trong tk phải có tiền, nên phải nạp trước là vậy. Chừng nào mình đi thì mình nạp, xe nào di chuyển nhiều mà sợ quên thì nạp trước thôi. Với lại bên hệ thống gửi tn báo số dư đàng hoàng nên đừng có biện hộ không biết này nọ!!!!

Sao nhiều người cứ mãi không chịu hiểu vấn đề, cố tình nói sai sư việc!

E đã nói rồi, bây giờ việc BOT mọc lên hàng loạt, đó là ở 1 câu chuyện khác, cái đó phản đối có nổi đâu, nếu ai muốn đấu tranh, cứ việc lên tiếng phản đối, chứ đừng dựa vào bài viết của e rồi bẻ lái dư luận! Nó PHÈNNNNNN lắm các a ạ!
Chừng nào đi thì nạp tiền, nạp đủ số tiền dự định đi qua trạm BOT đó thôi. Chứ mấy dán thẻ mà ko nạp thì lấy gì ng ta trừ, chẳng khác nào mấy a ăn giựt, ăn quỵt à! Ko đi thì khỏi nạp, khỏi sợ chiếm dụng vốn. Vậy nha mấy a

• Like
Reactions: icemain
7/9/16
1.028
2.631
113
33
Còn vấn đề hệ thống có sai sót, thì đó là lỗi của cty phát triển phần mềm đó, chứ em không phải là người cung cấp dịch vụ, vậy nên đừng giận cá chém thớt. Mà vấn đề nó xảy ra nhiều nhất là gần đây, có thể là số lượng nhiều xe sử dụng, đôi khi nó nhầm lẫn và xảy ra lỗi (xe sử dụng biển số giả hoặc đăng kí giả mạo). Còn những người xài từ lâu rồi họ thấy rất ổn.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Còn vấn đề hệ thống có sai sót, thì đó là lỗi của cty phát triển phần mềm đó, chứ em không phải là người cung cấp dịch vụ, vậy nên đừng giận cá chém thớt. Mà vấn đề nó xảy ra nhiều nhất là gần đây, có thể là số lượng nhiều xe sử dụng, đôi khi nó nhầm lẫn và xảy ra lỗi (xe sử dụng biển số giả hoặc đăng kí giả mạo). Còn những người xài từ lâu rồi họ thấy rất ổn.
Trong khi mấy bác tranh cãi thì để tí thời gian bổ sung mức phí các trạm đã đi qua để mọi người biết mà nạp tiền cho đủ nhé. Em có lập chủ đề về mức phí các trạm trên QL1a rồi. Rất mong sự đóng góp của các bác

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Vâng bác. Nhưng ý em muốn hỏi ở đây là 2 CT ở miền Tây có thu ETC chưa? Nếu đã thu rồi thì em tạm hoãn chuyến đi cuối tuần, đợi các chỗ dán vắng bớt thì em đi dán, vì rất lu bu công việc ko thể ra chờ đợi đc ạ :(
Các cửa hàng Viettel đều có dán epass đó bác

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
26/11/19
10
3
3
64
tôi chạy xe nhà rất nhiều năm rồi và chưa bao giờ có 1 biên bản nào hết. hôm nay đọc bài này mới thấy chủ tút là người cực kỳ thiểu năng , chủ tút nghĩ người ta thiểu năng như mình nên mới viết như vậy .

Tập Lái
13/11/16
13
17
3
2 ví điện tử nầy tôi chưa biết, để tôi tìm hiểu thêm trước khi đưa ra ý kiến

Bạn xem thử bài viết nầy,
dạ vụ trừ tiền thì sai quá sai, cần khiếu nại và xử lý triệt để.
nhưng chữ "chiếm dụng vốn" e là cần làm rõ thêm.
Kiểu như a/c đi đóng học phí cho con. Trường nói "đóng theo học kỳ", cho dù con a/c chưa đi học ngày nào. Như vậy có gọi là chiếm dụng vốn???

Cá nhân em thấy, giải pháp tốt nhất để tránh các tranh cãi như vậy là:
_VETC/Epass hay bất kỳ app nào cần cho phép tính năng rút tiền lại về tk NH liên kết, không để giao dịch 1 chiều.
_hoặc liên kết trực tiếp tới NH, tới đâu trả tới đó. cái này em xin thưa là làm được, nhưng yêu cầu về hệ thống (phần cứng ở trạm thu phí) + phần mềm (các hạ tầng, code hệ thống, server liên quan) phải rất cao. Các bác có đảm bảo rằng ở tất cả các trạm thu phí đều có 4G ngon, internet mạnh không? Ngay cả phía NH có đảm bảo liên kết tức thời, hay lâu lâu sẽ bị lỗi hệ thống (hay gặp ở T***combank).

• Like
Reactions: Osin and nttanmam
Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
Em dán VETC thui bác. Nghe đồn Epass chơi dơ tự động đk xe ngừoi ta nên e ko thích =))
Tuỳ bác lựa chọn thôi. Mình chưa xài etag nên không biết như thế nào nhưng xài epass vài tháng rồi chưa 1 lần lỗi, trạm nào cũng băng qua phà phà từ HCM đến Nha Trang, Đà Lạt ngay cả LTDG

Hạng D
29/3/16
1.996
2.642
113
46
tôi chạy xe nhà rất nhiều năm rồi và chưa bao giờ có 1 biên bản nào hết. hôm nay đọc bài này mới thấy chủ tút là người cực kỳ thiểu năng , chủ tút nghĩ người ta thiểu năng như mình nên mới viết như vậy .
Bạn ấy thiểu năng chỗ nào thế anh?

• Haha
Reactions: ThuanKing