Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
RE: Civit, lại vấn đề góc chữ A

Trích đoạn: songnguyen

Cũng tùy tình trạng sức khỏe của mình nữa. Như em hôm nay nè cũng quẹt cái đầu xe vô cổng sướt hết 1 vệt dài lý do là tối qua đi ọp XNL về xỉn quá sáng dậy người mệt đừ, chạy xe chẳng thấy thỏa maí gì cả, nhìn cái xe xót hết cả ruột.
Không phải tại em nha bác:D:D:D
Góc chữ A cũng hơi có vấn đề thật, nhất là khi quẹo trái 90 độ mà bị khuất. Nhưng cũng quen nhanh thôi.
Em chạy mới được 1,5k bi giờ đằng trước thì có cảm giác rồi (còn hơi xa). Chỉ còn lùi thì vẫn đánh lái nhiều quá:(:(:(

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Trích đoạn: tuonglahay

Trích đoạn: songnguyen

Cũng tùy tình trạng sức khỏe của mình nữa. Như em hôm nay nè cũng quẹt cái đầu xe vô cổng sướt hết 1 vệt dài lý do là tối qua đi ọp XNL về xỉn quá sáng dậy người mệt đừ, chạy xe chẳng thấy thỏa maí gì cả, nhìn cái xe xót hết cả ruột.
Không phải tại em nha bác:D:D:D
Góc chữ A cũng hơi có vấn đề thật, nhất là khi quẹo trái 90 độ mà bị khuất. Nhưng cũng quen nhanh thôi.
Em chạy mới được 1,5k bi giờ đằng trước thì có cảm giác rồi (còn hơi xa). Chỉ còn lùi thì vẫn đánh lái nhiều quá:(:(:(
hì hì tại em thôi :D. Bình thường thì nhắm mắt em lùi phát một thôi, do bữa đó vừa mệt, rồi ngủ dậy trễ, có chuyện gấp nên nó thế :D

Hạng B1
14/7/08
63
0
6
49
kimbinh tennis club

Trích đoạn: grandiss

sao lại tiết kiệm nhiên liệu dc vậy pác ?

do thiết kế giảm sức cản của không khí, trục A choãi về trước nhiều mà. nhìn hình dáng khí động học thực sự quyến rũ.... em thích Civic.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Qui luật muôn đời, bác ơi: Được cái này (nhìn đẹp), mất cái kia (góc chữ A to, khó căn lái). :)

Túm lại, xe mới mua thì mua bảo hiểm thân vỏ là chắc nhất, còn được nhiều cái lợi khác nữa :D

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

Hix....e thấy cưỡi e nó đâu khó khăn j đâu nhỉ?:D:D:D

Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site

nguyên tắc chung! từ từ mà tiến! quan sát kỹ kiếng chiếu hậu và 2 cánh trước khi quẹo! Lái nhiều sẽ quen bác ơi!:D:D

pmq
Tập Lái
14/7/08
28
0
0

Cá nhân em thấy chạy Civic OK đấy chứ. Góc chữ A to khó nhìn thì căn dư ra một chút. Nói chung phía trước thi không khó khăn gì. Nhưng xe phía sau mà nó tông thì chịu.

Hạng B2
15/6/08
243
3
0

Hahhaha.... bác cùng cảnh ngộ như em ..em cũng mới lấy em nó về được có 2 1 rưỡi và đầu và đít xe em nó xướt và móp rùi.. nhìn thương lắm .. nhưng nghĩ bụng thôi vậy .. mình cố gắn gôm sẹo để cuối nắm đêm vào hảng làm luôn một thể vì em có mua bảo hiểm cho em nó rùi mà..hihih

Trích đoạn: grandiss

sao lại tiết kiệm nhiên liệu dc vậy pác ? civic thì chưa đi nhưng đi grandis e thấy cái mũi trước cũng khó canh wa' chừng :)

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com

Các bác chạy nhiếu sẽ quen và có kinh nghiệm thôi mà, nếu chưa quen thì canh từ từ. Chứ em chạy Civic 11,000 km rồi có bị xước miếng nào đâu ah [8D].

Hạng B2
19/9/07
313
1
0

VIOS 2007 cũng không nhìn thấy đầu xe bác ạ. phải đi rồi áng chừng thôi " thiết kế theo kiểu khí động học" mà, :)