ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0
RE: Civit, lại vấn đề góc chữ A

Theo ngu kiến của em thì căn này căn nọ không bằng lái nhiều quen xe . Chứ cứ trông vào việc căn thì chắc chắn còn quệt nhiều . Điềm tĩnh , tự tin , sai thì sửa , bác đừng cố quá trong các trường hợp khó , khó quá thì làm lại , không làm đc xuông xe nghiên cứu kỹ hãy liều .

Hạng D
18/12/06
1.692
1.716
113

Không riêng Civic mà xe nào cũng có vấn đề khó quan sát ở chữ A,phải cẩn thận nhiều chút là ok bác ơi !

Hạng B1
24/7/08
57
0
6

Do chưa căn tốt, hồi đầu em cũng bị sượt mấy lần. Sau rút kinh nghiệm cảm thấy chưa ổn, lùi một phát cho lành

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Nếu Civic mà so sánh góc chữ A với Innova thì ăn thua gì :D. Quan trọng là đi nhiều sẽ quen thôi.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113

Trích đoạn: TT_TX

Vâng, về cơ bản em cũng rất hài lòng với em Civic nhà em, nhưng em nghe mấy thằng bạn nói gắn cái logo lên nắp ca-pô căn có thể dễ hơn, không biết hiệu quả thế nào ạ?
em can bác ơi , xấu kinh khủng.Lùi thì bác cố gắn cái cảm biến de hay camera lùi.Còn phía trước thì phải cố thôi bác ơi.Chạy vài ngàn là quen thui

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Gan di, chi dan keo thoi, quen roi thao ra.

Trích đoạn: trungkien_civic

Trích đoạn: TT_TX

Vâng, về cơ bản em cũng rất hài lòng với em Civic nhà em, nhưng em nghe mấy thằng bạn nói gắn cái logo lên nắp ca-pô căn có thể dễ hơn, không biết hiệu quả thế nào ạ?
em can bác ơi , xấu kinh khủng.Lùi thì bác cố gắn cái cảm biến de hay camera lùi.Còn phía trước thì phải cố thôi bác ơi.Chạy vài ngàn là quen thui

Hạng B1
14/7/08
63
0
6
49
kimbinh tennis club

các bác có nói gì thì nói em thấy đúng là trục A của Civic cản tầm nhìn rõ. nhưng ở góc độ khác lại giúp tiết kiệm nhiên liệu.

Hạng F
5/3/05
8.717
74.989
113
đây

để tập quen xe thì bác ...ngồi thấp xuống, dựa lưng vào, đừng cố chồm nhìn cho đc cái nắp capo làm gì, lúc đó bác sẽ lấy lái xa chủ thể hơn vì... sợ, an toàn hơn nhiều :D, chạy khoảng 3-5K km là quen thôi, cho nó xước vài phát để người ta biết xe mua để chạy chứ không phải để trùm mềm bác ui, lo gì

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC

sao lại tiết kiệm nhiên liệu dc vậy pác ? civic thì chưa đi nhưng đi grandis e thấy cái mũi trước cũng khó canh wa' chừng :)