Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113
RE: Civit, lại vấn đề góc chữ A

Trích đoạn: phidao

Các bác chạy nhiếu sẽ quen và có kinh nghiệm thôi mà, nếu chưa quen thì canh từ từ. Chứ em chạy Civic 11,000 km rồi có bị xước miếng nào đâu ah [8D].
thật ko bác.vậy là bác quá lụa và may mắn.Chứ mấy bác 2B dừng đèn xanh đỏ toàn tông đít mình rầm rầm:(

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: TT_TX

Báo cáo các bác, trong bối cảnh xăng tăng giá, lạm phát leo thang nhưng đã chót yêu nên em đã cưới vợ hai Civit 1.8 về được hơn 10 hôm rồi.
Thế mà chỉ mới trong hơn 1 tuần em đã để vợ hai bị sước mấy vết bên má trước, một phần vì tay lái còn non, một phần vì chưa quen đầu xe, góc chữ A lại khó quan sát. Em chắc chủ đề này cũng được bàn nhiều rồi xin các bác cho em chút kinh nghiệm, lời khuyên về vấn đề này ạ.

Bác vẫn máu Civic và muốn khắc phục góc chữ A thì đổi với Civic của mình nè. Civic của mình chẳng bị chữ A, B gì sất. Ngồi trong xe có thể quan sát rõ ràng mũi xe và hai bên. Rất dễ canh tay lái. ;)

Có điều Civic mình đời 88 :D

Hạng C
21/10/07
769
2.785
123

Góc chữ A cũng đâu đến nỗi nào nếu quen, chịu khó quan sát từ xa mấy em 2B từ lane ngược chiều qua đường với khi vào bùng binh là được (Xui hơn nữa thì gặp 2B vượt đèn đỏ :().

Hạng B1
3/5/07
64
0
0

Theo em thì chuyện xước xát k0 phải do góc chữ A mà là do căn kém (bác chủ thớt đừng giận nha). Đúng là góc chữ A hạn chế tầm nhìn có thể gây tại nạn. Em lúc nào cũng nhắc nhở mình là xe vịt này rất dễ tai nạn nên lái phải cẩn thận và chịu khó ngó nghiêng nhiều hơn.

Hạng B2
14/12/07
122
0
16
67
www.chotroi.vn

Noi chung Civic nên chay ở nước ở ngoài , Chạy o VN mệt lắm , giao thông chật chội lại mất trật tự nữa chứ. Suốt ngày vào xưởng tút tát chả mấy thành xe đồng nát . Đi có 100 KM đường chật mà đau hết cả đầu. Sao các xe khác không vậy ????

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

Thiếu gì xe có góc chữ A như chiếc Civic cuả các bác ! Vấn đề là tay lái còn kém, chưa quen xe, căn chưa chuẩn thì phải chịu vậy. Cứ chạy từ từ rồi quen ! Đâu phải cứ thấy khó rồi lại phải tìm xe khác không có góc chữ A và phải nhìn thấy đầu mới lái. Nếu thế thì biết bao giờ mới lái giỏi ?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Nếu thế thì biết bao giờ mới lái giỏi ?
Bác chỉ được cái nói đúng:D:D:D
Lúc đầu em cũng ngại đường đông, nhưng nghĩ như bác nên cứ thử, giờ thì cũng ổn

Hạng B1
2/11/07
67
1
8
www.thanhhai.com

Trích đoạn: TT_TX

Thế mà chỉ mới trong hơn 1 tuần em đã để vợ hai bị sước mấy vết bên má trước, một phần vì tay lái còn non, một phần vì chưa quen đầu xe, góc chữ A lại khó quan sát.

Tôi chưa hiểu góc chữ A là gì, bạn có thể giải thích giùm được không?

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Bác vẫn máu Civic và muốn khắc phục góc chữ A thì đổi với Civic của mình nè. Civic của mình chẳng bị chữ A, B gì sất. Ngồi trong xe có thể quan sát rõ ràng mũi xe và hai bên. Rất dễ canh tay lái.

Có điều Civic mình đời 88
Đúng vậy bác à:D.Gần 7 năm chạy Camry 88 nhìn bốn phương tám hướng rất rõ, giờ tôi chạy Mitsubishi Lancer (Gala) 2.0 cũng gặp cái chữ A này (chứ kg riêng gì Civic đâu các bác ạ), to đùng và rất vướng con mắt, chưa quen sẽ rất khổ, phải ráng thôi:D

Tập Lái
27/8/08
38
0
0

Vãn đề là chưa quen thui à.

Quen rùi chẳng là cái đinh gỉ gì cả. Nhiều bác quan trọng hóa.