Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
Re:CJ6 của em đang được dọn dẹp & nâng cấp...

cái yêm nhìn quý tộc quá,không open như chất JEEP!~
nhưng lạ...

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53

Vâng, em nó sẽ sớm ngày hoàn thiện để ucf với anh em Jeep :)

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

em_thich_xe nói:
Vâng, em nó sẽ sớm ngày hoàn thiện để ucf với anh em Jeep :)
Làm xong xe để đi uống cafe thì thấy ......................buồn quá bác. Offroad luôn đi bác, ae VNJ "bao kéo" luôn cho bác nên "sợ gì ?"

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53

hihi..... hiện nay em nó đang là 4 máy tuổi nên hơi yếu, chạy đường lộ và ucf là thích hợp nhất. Em đang có kế hoạch để dành máu để thay 1 quả máy mới 2.4L vào rồi đi offroad với các bác đây nè.

Tập Lái
1/8/11
10
0
0

co thay may duoc khong? neu co cach nao bac chi bao minh voi, minh muon lam do.thanhk

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53

Chắc chắn là thay được nhưng phải chạy xin phép trước rồi mới đi mua máy về sau. Máy xe Jeep này là 2.4L nhưng công suất chỉ có khoảng 70 ngựa thôi. Máy bây giờ cũng là 2.4 nhưng công suất cả trăm ngựa, cho nên phải làm luận chứng kỹ thuật (nhờ 1 công ty có chức năng thiết kế, cải tiến kỹ thuật ... trên Sở Giao Thông Vận Tải có 1 danh sách tham khảo) rồi nộp cho Sở GTVT. Sở mà OK thì mua máy 2.4 về gắn vô chạy thoải mái. Nhưng phải tốn thời gian chờ đợi lâu lắc và phải làm đúng quy trình nếu muốn đăng kiểm về sau.

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53

Nhiều bác khuyên em thôi để vậy cho nó lành. Tuy nó chỉ có 80 ngựa nhưng chạy mạnh lắm (em cũng thấy như vậy -- nên trước mắt cứ để vậy mà chạy, lỡ chơi đồ cổ thì cho nó cổ đồng bộ) !! Chừng nào luật lệ thay đổi thì sẽ thay máy móc & hộp số sau !!! Em thích máy mới & hộp số tự động ... Sang số tay chạy trong thành phố không tiện lắm...

Hạng C
17/2/11
790
8
18
47

em_thich_xe nói:
Nhiều bác khuyên em thôi để vậy cho nó lành. Tuy nó chỉ có 80 ngựa nhưng chạy mạnh lắm (em cũng thấy như vậy -- nên trước mắt cứ để vậy mà chạy, lỡ chơi đồ cổ thì cho nó cổ đồng bộ) !! Chừng nào luật lệ thay đổi thì sẽ thay máy móc & hộp số sau !!! Em thích máy mới & hộp số tự động ... Sang số tay chạy trong thành phố không tiện lắm...

ếu vậy thì mua chiếc Prado mới, úp cái thùng Jeep này lên là chắc kèo

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50

nhiều nhiều JEEP đi ucf mà bàn chuyện người ta off cũng lý thú lắm đó bác thích xe....
Weo com bác gia nhập đội ngũ off cafe bạn bè nhá...

Hạng C
18/5/10
928
7
18
xóm phá xe !!!

Zero Elevation nói:
em_thich_xe nói:

ếu vậy thì mua chiếc Prado mới, úp cái thùng Jeep này lên là chắc kèo
gió mạnh nhỉ?