Tập Lái
19/3/15
48
57
18
Đúng là đá đèn cực kì khó chịu. Sẵn bác chủ cho em xin phép mượn thớt nhắn tin một tí.
Số là hôm qua em đi sau bác 51f 80305, lúc gần đến bến xe miền đông em có lỡ tay gạt cần xuống đèn pha làm bác ấy khó chịu. Bác có dừng lại nên em chắc là bác khó chịu, lúc chạy ngang e có gật đầu xin lỗi bác. Mong bác thông cảm nhé.
Chạy xe ai cũng mong về đến nhà an toàn, nhường nhịn nhau một tí là vui vẻ cả bác chủ ạh.
Một lần nữa xin lỗi bác 51f 80305.

Hạng B2
31/1/16
165
142
43
43
Bác đá đèn thế nó có men sẵn ko nóng mới lạ. Mình chạy ai xin mình nhường liền khi có thể nhưng phải đúng luật và an toàn. Và đêm khuya mong các bác có đá thì ít ít thôi chứ pha sáng thế mà làm chục phát liên tục thì cũng hoa hết cả mắt người ta.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Đi QL51 nhìu xe mini chạy lane sát con lươn (đoạn cho 90 chạy 60 - 70) , mình có thử nghiệm văn hóa xin vượt xem sao , mở signal trái + Nháy pha 5 lần , cách 1 quãng ~ 5s (mỗi lần nháy 2 cái) … Kết quả là 10 xe thì chỉ có 1 xe signal phải nhường mình qua , còn lại nháy kệ mẹ mày & họ vẫn giữ nguyên lane trái với tốc độ chậm ! Mình kể vậy để muốn nói với bác chủ thớt là văn hóa GT bên VN mình kém lắm , bác nháy đèn vài lần họ ko cho thì thôi tự mình hiểu chuyện đi lane khác , đừng spam pha như vậy họ lại nghĩ bác muốn kiếm chuyện , sinh sự thì lại có chuyện ko hay như vầy ! Cơ mà may là ko có ảnh hưởng gì tới người là đc , ra đường thời bình về nhà còn toàn mạng là mừng bác thớt hỉ :3dcuoigif:

Hạng B1
4/5/12
52
26
18
Chạy xe dí đit, đá pha liên tục thì bác chủ cũng không phải dạng vừa, 49 gặp 50 thôi :))

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Em mà chạy xe thằng nào chạy pha trong SG là em ghét nhất, thường em cứ cho nó qua rồi em cứ phía sau pha lại cho nó hiểu cảm giác khó chịu như thế nào
Xe e gương hậu điện chống chói..cũng hay bị xe sau đá pha suốt..đó là lý do e kô bị nổi nóng..cho xe sau đá cả đêm .cũng chẳng hề hấn gì
E mà đi sau đá lại là mù luôn..xe e pha bi...xe máy chạy ngược chiều mà bật pha..e để cho 10s là gục

Tập Lái
30/7/14
38
8
8
44
tôi nói thật tôi như bác inova đó tôi cũng quế bác ,đường đông cũng có nhiều xe bên trong bên ngoài ,bác xin vượt trong khi điều kiện ko cho phép làm sao cho bác vượt ,mà bác cứ đá đèn liên tục ko phát cáu mới lạ ,bác có việc gấp thì vượt ra ngoài chấp nhận chịu phạt ,tại sao cứ bắt người ta chiều theo ý mình vớ vẩn

• Like
Reactions: volvo960
Hạng D
8/5/16
2.243
6.444
113
Em nói thiệt tình là bác chủ này cách chạy xe (hoặc tính cách) cũng chẳng ra gì.
Ở clip đầu, ngay giây thứ 5 đường trống cũng đá đèn (bác thử đi xe máy đang băng qua đường gặp thằng xe hơi đá đèn chói mắt bị tai nạn thì sao??), đến giây thứ 10-11 khi còn cách xa chiếc Innova cũng đá đèn.. thiệt tình là không biết văn hóa chạy xe kiểu gì.

Đến lúc chờ đèn xanh, trước thằng Innova cũng có xe mà bác đá đèn nó (lẫn thằng trước ) cả chục cái. Gặp em, em cũng xuống xe hỏi bác "mày bị khùng hay sao mà mày đá đèn như thằng không có học vậy ??" rồi chơi tiếp..

Bác chủ đã thấy lỗi và dũng cảm đưa clip lên đây chấp nhận gạch đá rồi! Bác nhận xét tính cách bác chủ như vậy không chính xác nha! Người vậy h hơi khó kiếm ah!
Phục bác chủ với tinh thần dám làm dám chịu và dám đưa cái dở của mình để giúp người khacs tránh đc lỗi như vậy!