Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Em thấy đường rất trống, bác có thể nhẹ nhàng bật signal chuyển qua trái, qua phải để vượt (dù có sai luật, nhưng vì gấp có thể đánh đổi), chứ đá pha nhiều quá như vậy khó chịu lắm bác ơi (từ cảm nhận cầm lái của em). Còi và pha là 2 thứ dùng không đúng cách rất dễ gây hiểu lầm, sinh chuyện.

Hạng D
30/7/10
2.793
4.901
113
[pagebreak]

Khi bình tâm xem lại video clip 1, rõ ràng mình đa pha vô tình tạo sự hiểu lầm đáng tiếc cho dù đã mở xinhan xin vươt trên đoạn đường dài ==> rút kinh nghiệm nghiêm túc.

Video clip 2 là hoàn toàn không có innova 51f 03816 đi sau cho đến khi họ đuổi kịp ở đoạn chờ đèn xanh đèn đỏ, nói ra đây để các bác hiểu rõ hơn.

Tóm lại, thiệt hại vật chất không nhỏ cho việc đá pha gây ra hiểu nhầm

[/pagebreak]

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Lâu lâu có việc nén vội vàng có 1 lần mà nó hù vậy dồi, bữa sau có việc gấp méo dám chạy nhanh luôn. Giao thông Vn phức tạp nên bác chủ nhịn đi. Mà góp ý bác đá vài nháy pha thôi, nếu nó ko nhường thì thôi, vượt sai luật luôn:3dquaytay:

Hạng D
8/5/16
2.243
6.444
113
Lái xe trên đường, nhiều tình huống rất bực tức, thật lòng không dễ gì kiềm chế ngay lúc đó, nhưng nếu ngồi nghĩ lại thì ráng mà lơ đi được, vẫn là cách an lành nhất...cách hành xử "ai thắng ai" chỉ kéo căng thẳng từ rất nhỏ lên đến đỉnh điểm và "bùm"...cuối cùng chỉ mệt cho mình, cho gia đình, người thân...
15-16 tuổi..ra đường: e mầy, cà chớn hả, láo à?
20-30 tuổi: ra đường: mày ngon thì đụng thử tao đi?
30-40 tuổi: ra đường: nhớ đó, có lúc mày biết tay tao!..
40-50 tuổi: ra đường: thây kệ mày...
50-60 tuổi: ra đường: tự nhủ lòng mình, thôi! cầu xin bình an!
Hihi....
70: Thất thập tri thiên mệnh
:D

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng D
8/5/16
2.243
6.444
113
Cái vụ để đèn pha này mình cũng có một bài học nhỏ. Chạy cao tốc LT-ĐG, đg khá vắng nên mình để pha. Tới đoạn bị dồn xe mình nối đuôi một chiếc Fortuner, quên hạ xuống cos. Thời gian dồn xe rất ngắn, mình thấy lane trong trống là qua rồi. Vậy mà bị chiếc Fortuner kia dí theo sát đích cố tình dương pha lại có ý nhắc nhở ;). Vậy mới thấy chuyện pha nhau từ phía sau nó nhạy cảm ntn. Tuy ko gây nguy hiểm như pha xe ngược chiều, nhg chắc chắn gây khí chịu cho tài xe trước.

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Ôi hổ báo innova! Chúc mừng bác chủ đã nhẫn nhịn!
Sẵn đây e gửi đôi lời với mấy bác có dùng rượu bia: nhậu thì phải có văn hóa, uống thì phải chừng mực, nhậu thì ko lái xe. Vì gd, vì xã hội ta nên biết kiềm chế bản thân! Đã biết và sinh hoạt trên diễn đàn OS này thì hãy là 1 người có văn hóa! Đừng biện lý do tìm đến bia rượu vì hoàn cảnh này nọ ! :)

Hạng D
9/7/14
1.228
1.045
113
53
Bác Cùi đổi cái đèn pha của bác với đèn pha xe em đi. Cái đèn pha của bác độ sáng rất phi thường. Dù sao cũng lên án 2 đồng chí đi ỉn kia và ủng hộ việc truy tìm tung tích. Nếu cần thì nhiều mặt 1 lời, nếu thiện chí thì anh em hòa giải rồi kéo ra quán... nhậu tiếp