Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Đi nội thành thì thủng thẳng mà đi, chứ vượt làm chi bác ?
Còn nếu đã nói đường khuya vắng thì bác cứ vượt phải hay lấn qua làn 2 vạch mà vượt. Xui lắm mới dính CA.
Chứ gặp em đang phía trước, mà phía sau đá pha liên tục vậy em cũng dừng xe vác týp sắt xuống nói chuyện á.

Đá pha hay thúc còi liên tục dể gây ức chế là kiếm chuyện nhất. Ví dụ chuông cửa nhà cũng vậy, bấm 1 phát, 2 phát ok. Ai bấm nhồi liên tục như kiểu đòi nợ là mở cửa ra chửi liền.

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
H sao ta , 2 ku kia h tỉnh rượu biết dang bị truy tìm chắc 2 hòn dái chạy lộn xộn , ủng hộ bác chủ kéo nguyên đảng Grandis tới nhà nc phải trái với nó:)bac cứ gặp xl nó về vụ đá pha hơi nhạy cảm , còn vụ nó đập xe neu nó k biết điều thì xúc thâu khỏi lăn tăn
[CLIP]Gặp phải Innova côn đồ ngay giữa trung tâm Sài Gòn

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Hành động đập xe như thế là sai rồi.
Tuy nhiên, bác chủ cũng nên để ý là các tuyến đường bác đi qua có cho phép xe oto chạy 2 làn hay không? Nếu có thì bác chuyển làn mà chạy. Đường đó vạch kẻ giữa đường là vạch gì? Vạch đó có cho cán qua, cho rẽ, ch vượt hay không? Nếu vạch không cho lấn, không cho đè, không cho vượt thì bác xi nhan xin vượt là không đúng.
Bác chủ thay đèn chiếu xa bằng loại bóng sáng quá chói thì phải. Và việc đá pha liên tục như thế cũng không hay.

Hạng B1
26/10/07
51
7
8
37
Đi nội thành thì thủng thẳng mà đi, chứ vượt làm chi bác ?
Còn nếu đã nói đường khuya vắng thì bác cứ vượt phải hay lấn qua làn 2 vạch mà vượt. Xui lắm mới dính CA.
Chứ gặp em đang phía trước, mà phía sau đá pha liên tục vậy em cũng dừng xe vác týp sắt xuống nói chuyện á.

Đá pha hay thúc còi liên tục dể gây ức chế là kiếm chuyện nhất. Ví dụ chuông cửa nhà cũng vậy, bấm 1 phát, 2 phát ok. Ai bấm nhồi liên tục như kiểu đòi nợ là mở cửa ra chửi liền.

đồng quan điểm với bác.

Hạng B2
1/10/12
279
190
43
47
Quận 2, HCM
Cái thể loại này đa phần đi xe inova với FT..e kô gán ghép bừa đâu..mà thấy nhiều quá nên gộp chung..Bác nào đi inova với FT mà đi đứng đàng hoàng thì bỏ qua nhé.
Ra đường bây giờ cũng chán..hết thể loại này đến thể loại khác..suốt ngày cứ phòng với thủ..nhẫn với chả nhịn..Mặc dù xách ("...")...ra thì kô biết thằng nào sợ thằng nào.
vote cho Bác! gần Tết âm lịch 2014 mình cũng bị 1 FT hâm dọa đòi này nọ, chuyện rất lãng xẹt. FT hành động như vậy mới chứng tỏ là FT. cũng may lúc đó có bà xã và cả gia đình trên xe nên mặc kệ nó chửi hay phá xe mình, mình cũng ngồi yên trong xe bấm kính và im re!!!

Hạng B2
16/12/09
183
515
93
Anh D đá pha kinh quá, ngay từ đầu đá 1 - 2 phát mà thấy trơ trơ như vậy thì phải tìm phương án khác chứ, trái phải cứ nhẹ nhàng mà vượt (biết rằng sai nhưng đổi lại cho việc gấp của anh). Anh cay cú nó không nhường nên chơi luôn 3 mươi mấy phát thì ai cũng bực cả. Dù gì chúc mừng anh D đã nhẫn được.
Nếu là em thì ngay từ lúc thấy nó lên ép lại thì anh quẹo đường khác mà tránh đi cho khỏi rách việc. Đường nào cũng về nhà được cả.

Tập Lái
4/1/16
33
41
18
45
Em mà chạy xe thằng nào chạy pha trong SG là em ghét nhất, thường em cứ cho nó qua rồi em cứ phía sau pha lại cho nó hiểu cảm giác khó chịu như thế nào