Hạng F
15/11/14
10.731
94.497
113
56
Sài Gòn
Cho em hỏi vì sao bác nói ảnh 810 k đẹp lắm so với 5Diii ạ? Cho em cái ví dụ sẽ dễ hiểu hơn.
Body pro như 810 hay 5Diii e chưa có phước rớ tới. Nhưng khi nhìn hình trên mạng em thường tự hỏi vì sao người ta chụp đẹp vậy chứ em không khen máy ảnh bác này pro quá :3dcuoi:
Có biết gì đâu! Thấy ảnh của hai bên mang ra đọ sức thì mình thấy vậy thôi!
Chụp mẫu thì Canon ăn đứt rồi, da đep, nét rõ, ôi trời, tùm lum.
Thế mới nhờ quân sư!!!

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Tôi nay ngắm ảnh thấy 810 ko đẹp lắm so với 5d-III thì phải???
Và nghe giới xủ dụng kêu khó căn chỉnh, chủ yếu là dân từ 610 lên, nên mình không biết sao?
Hay là do mấy Lão chụp hình 5DIII chuyên nghiệp quá nên tay mơ 810 chơi ko lại???
Máy là 1 chiện (Body), còn phải xét đến ống kính + ánh sáng + tay nghề (quan trọng) nữa bác…hía hía….

Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
Tôi nay ngắm ảnh thấy 810 ko đẹp lắm so với 5d-III thì phải???
Và nghe giới xủ dụng kêu khó căn chỉnh, chủ yếu là dân từ 610 lên, nên mình không biết sao?
Hay là do mấy Lão chụp hình 5DIII chuyên nghiệp quá nên tay mơ 810 chơi ko lại???

Không bác ơi. Em không nói chắc cho bác được nên chọn con nào tốt hơn. Nhưng cái em chắc chắn giữa 2 máy đó, không ai nói được máy nào chụp đẹp hơn.
Máy ảnh vài triệu 1 cái thì có máy đẹp máy xấu. Nhưng dslr 4 5 chục triệu thì chuyện đẹp xấu em bỏ qua vì thiên tài của thế giới này dù làm cho nikon hay canon cũng chế được máy ảnh cỡ như vậy mà thôi, ko có hơn nữa. Thậm chí nếu so ảnh của 5D mark III và 700D mười mấy triệu mắt thường bác cũng khó thấy khác (ISO thấp, điều kiện hoạt động tối ưu - em không nói ống kính hay cảm biến nhỏ hay lớn gì nha, không mấy bác kia lại bắt lỗi em :D)
Bác cứ tin em, một dslr 4 5 chục triệu sẽ cho bác nhiều khả năng sáng tạo hơn so với dslr mười mấy triệu, chứ k phải ảnh ra đẹp hơn

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Không bác ơi. Em không nói chắc cho bác được nên chọn con nào tốt hơn. Nhưng cái em chắc chắn giữa 2 máy đó, không ai nói được máy nào chụp đẹp hơn.
Máy ảnh vài triệu 1 cái thì có máy đẹp máy xấu. Nhưng dslr 4 5 chục triệu thì chuyện đẹp xấu em bỏ qua vì thiên tài của thế giới này dù làm cho nikon hay canon cũng chế được máy ảnh cỡ như vậy mà thôi, ko có hơn nữa. Thậm chí nếu so ảnh của 5D mark III và 700D mười mấy triệu mắt thường bác cũng khó thấy khác (ISO thấp, điều kiện hoạt động tối ưu - em không nói ống kính hay cảm biến nhỏ hay lớn gì nha, không mấy bác kia lại bắt lỗi em :D)
Bác cứ tin em, một dslr 4 5 chục triệu sẽ cho bác nhiều khả năng sáng tạo hơn so với dslr mười mấy triệu, chứ k phải ảnh ra đẹp hơn
Xử lý ánh sáng tốt + tay nghề chụp cao sẽ cho ảnh đẹp….Máy là 1 phần thui bác nhậy??? Theo em trong nhiếp ảnh cái quan trọng nhất là ánh sáng, trong điều kiện ánh sáng tốt – 1 máy ảnh cùi bắp cũng có thể cho ảnh đẹp…!!! Máy xiện mấy mà gặp ánh sáng khó khăn cũng tèo à….