Hạng F
24/11/13
9.041
53.595
113
Xử lý ánh sáng tốt + tay nghề chụp cao sẽ cho ảnh đẹp….Máy là 1 phần thui bác nhậy??? Theo em trong nhiếp ảnh cái quan trọng nhất là ánh sáng, trong điều kiện ánh sáng tốt – 1 máy ảnh cùi bắp cũng có thể cho ảnh đẹp…!!! Máy xiện mấy mà gặp ánh sáng khó khăn cũng tèo à….
Sao éo nói luôn , 1 máy ảnh xịn mà đưa thằng k biết chụp thì thua :)

Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
Xử lý ánh sáng tốt + tay nghề chụp cao sẽ cho ảnh đẹp….Máy là 1 phần thui bác nhậy??? Theo em trong nhiếp ảnh cái quan trọng nhất là ánh sáng, trong điều kiện ánh sáng tốt – 1 máy ảnh cùi bắp cũng có thể cho ảnh đẹp…!!! Máy xiện mấy mà gặp ánh sáng khó khăn cũng tèo à….
Đấy đấy, quan điểm của em không có chụp người chụp cảnh chụp xe hơi chụp sự vật gì hết. Ai cầm máy cũng đều chụp 1 thứ duy nhất: ánh sáng. Ánh sáng đẹp thì cái gì cũng đẹp!
Bác Th coi album này đi ạ. Tất cả những ảnh trong album này đều được chụp bằng combo với giá tiền chưa bằng 1 nửa cái D810 bác định mua: https://www.flickr.com/photos/42062795@N03/sets/72157624572361792/

Hạng F
15/11/14
10.731
94.497
113
56
Sài Gòn
Máy là 1 chiện (Body), còn phải xét đến ống kính + ánh sáng + tay nghề (quan trọng) nữa bác…hía hía….
Hôm qua mình cho con cái đi bơi lội, gặp một Ông bê nguyên một đống máy ảnh, ống kính tèm lem, đi lang thang, vất vưởng như thằng điên, nghiêng nghiêng, ngó ngó chụp chụp!
Nhìn thấy bất mãn quá, tự lẩm bẩm một mình ko biết mua cái máy rồi, mình có giống thằng này ko TRỜI!!!
Đang ăn chơi, nhảy múa tưng bừng tự dưng Đít gái ko bê, bê nguyên cái máy, Điên quá luôn!!!
Bác xơi món này rồi, cho ít lời vàng ngọc nữa đi nào!!!

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Hôm qua mình cho con cái đi bơi lội, gặp một Ông bê nguyên một đống máy ảnh, ống kính tèm lem, đi lang thang, vất vưởng như thằng điên, nghiêng nghiêng, ngó ngó chụp chụp!
Nhìn thấy bất mãn quá, tự lẩm bẩm một mình ko biết mua cái máy rồi, mình có giống thằng này ko TRỜI!!!
Đang ăn chơi, nhảy múa tưng bừng tự dưng Đít gái ko bê, bê nguyên cái máy, Điên quá luôn!!!
Bác xơi món này rồi, cho ít lời vàng ngọc nữa đi nào!!!
Hía hía…Hắn bị tẩu hỏa nhập ma nặng gòi đó!!!. Em đã từng lậm vào chơi DSRL khỏang 4-5 năm, sau đó lao vào Audio Hi-end cũng cỡ đó thời gian. Kết luận….khổ vợ, khổ con, éo được cái rì hết……Bây giờ mê ô tô cả nhà được hưởng!!! kekeke…..:3dcuoi: