Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
Em nhớ quá cái thời Camry mới ra năm 2007, phải gọi là cách mạng thiết kế! Lúc đó em còn nhỏ, nhưng biết ai ai nhìn em nó ngoài đường cũng ao ước mua được "Camry mắt kiếng" Và thiết kế này 6 năm sau vẫn thế. Còn bây giờ đổi mẫu xoành xoạch. Đắng lòng Toyota :(
Cuộc đời là thế, phải tiến lên bác ah. Nhà thiét kế cũng chẳng muốn vất vả, nhưng muốn định hình sản phẩm, cuốn hút vào vòng đời 1 kiểu xe thì buộc phải facelift, phải tìm ngôn ngữ mới trong thiết kế.
Tựu trung cũng do lòng tham con người mau chóng chán cơm thèm phở.
Túm lại, bữa nào theo bác Th đi kiếm tô phở có miếng thịt bò tái hồng nhé ! Hehe !

Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
Cuộc đời là thế, phải tiến lên bác ah. Nhà thiét kế cũng chẳng muốn vất vả, nhưng muốn định hình sản phẩm, cuốn hút vào vòng đời 1 kiểu xe thì buộc phải facelift, phải tìm ngôn ngữ mới trong thiết kế.
Tựu trung cũng do lòng tham con người mau chóng chán cơm thèm phở.
Túm lại, bữa nào theo bác Th đi kiếm tô phở có miếng thịt bò tái hồng nhé ! Hehe !

Cái em buồn là nó theo xu hướng bọn Hàn, chạy như thời trang ấy. Thời camry 2007 mới là bỏ thời gian tâm huyết thiết kế. Còn đời mình đang đi là bê nguyên từ ES xuống, đến khi bị chê thậm tệ so với mazda6 thì bắt đầu facelift, facelift mà ko giống bản base luôn, khi mà dòng đời mới được 2 năm. Chứng tỏ ban đầu toy đã thất bại do làm biếng và chủ quan

Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
Hồi nhỏ e ở quê, 8 tuổi mới mò ra đc thành phố bác ui. E nói e khổ chả ai tin vì thấy e con 1, nói chung mình trải qua cảnh khổ rồi nên bây giờ thấy đời lúc nào cũng phơi phới :)
Nhiều lúc e kể chuyện hồi nhỏ cho vợ e nó nghe, nó cứ tưởng e kể chuyện cổ tích :3dkhoc:
Cái này gọi là "Có chí thì nên-Nên rồi thì ko còn chí" !!! :3dcuoi:

Hạng D
26/6/05
3.023
14.528
113
otosaigon.com
T
Cái em buồn là nó theo xu hướng bọn Hàn, chạy như thời trang ấy. Thời camry 2007 mới là bỏ thời gian tâm huyết thiết kế. Còn đời mình đang đi là bê nguyên từ ES xuống, đến khi bị chê thậm tệ so với mazda6 thì bắt đầu facelift, facelift mà ko giống bản base luôn, khi mà dòng đời mới được 2 năm. Chứng tỏ ban đầu toy đã thất bại do làm biếng và chủ quan
That su minh vẫn thích đời 2009 hơn, nhưng chẳng lẽ mua xe củ!!!

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Mọi hôm a tư vấn ông cậu mua lại con Cam 2.5G mới chạy hơn 10K, người quen để lại có 1,05 tỷ mà ổng k chịu mua con Altis 1.8 mới về. Mấy bữa ngồi xe a xong bg ngồi Altis chán luôn :)

Hạng D
19/7/11
1.786
6.932
113
Mọi hôm a tư vấn ông cậu mua lại con Cam 2.5G mới chạy hơn 10K, người quen để lại có 1,05 tỷ mà ổng k chịu mua con Altis 1.8 mới về. Mấy bữa ngồi xe a xong bg ngồi Altis chán luôn :)
Chắc bữa nào phải tăng cường đi taxi để tìm lại cảm giác với em Cam. Chứ em cũng khá nản về độ ồn của em nó rồi :3dbuonngu:

Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
Chắc bữa nào phải tăng cường đi taxi để tìm lại cảm giác với em Cam. Chứ em cũng khá nản về độ ồn của em nó rồi :3dbuonngu:
Mấy chú sales bên Minh Phú đang dụ mình làm cách âm bằng vật liệu Vaber của Ý, nói là giảm tiếng ồn đáng kể, để hôm nào phải ngồi thử xe nào đã làm thử rồi để cảm nhận xem sao. Nếu ngon thì mình cũng đu theo :)

• Like
Reactions: chautaplaixe
Hạng F
3/10/14
8.359
50.607
113
E đang ráng cày cuốc để vài năm nữa lên đời con Avalon, e chắc chỉ trung thành với Toy thôi, tiền mua xe Đức thì e cũng đủ nhưng tiền sửa xe thì k có :3dlacdau:Ai nói e ngu thì e chịu chứ nhìn từ kinh nghiệm thực tế mấy chiếc xe Đức của công ty e chiếc nào khi sửa cũng tiền vài chục là ít.
Còn nếu trời thương khi nào xài tiền k phải nghĩ thì e sẽ lên xe Đức or xe Ý :)