Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Có bác nào "lên" DVD như em??

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

hoặc như thế này

Có bác nào "lên" DVD như em??

Cái này tổng thiệt hại khỏang USD 215 ( cái DVD portable hết USD180 , mua bên Sin, cái FM transmitter nhỏ nhỏ bên góc trái hết USD35, mua bên Mỹ).

Cái portable hiệu COBY (tham khảo www.cobyusa.com) màng hình rất đẹp, âm thanh do cái FM transmitter truyền vào FM xe hơi rất ấn tượng!! Khỏi phải đi dây nhợ chi hết! Cái DVD có 2 lỗ mix để nghe head phone rất tiện! Nó kèm cả bộ lấy nguồn điện từ xe cho DVD.

Last edited by a moderator:
MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam
RE: Có bác nào "lên" DVD như em??

Hay quá, Pre hả bác...nhưng sao bác buộc dây nhợ lằng nhằng thế thì gối đầu đằng trước sẽ ntn :D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

:D Đó là sợi dây để treo cái DVD lên đó bác. Sợi dây chất liệu nilon rất mỏng và chắc chắn, bác sẽ không cãm nhận bất kỳ bất thường ở gối đầu đâu! (nhìn đơn giản thế chứ để thiết kế cái "đai" phía sau treo cái DVD lên như thế chứa rất nhiều "knowhow" đó bác :D vì nó phải đảm bảo sự chắc chắn, thẩm mỹ và linh họat, vì còn tháo cái DVD ra 1 cách dễ dàng để đi đây đó)

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Xe này chắc Premacy. nhưng lắp như vậy thì ghế trên bên phụ không xem được à?

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Em chỉ giới thiệu các bác 1 trong những giải pháp lắm thêm DVD thôi, chứ đây đâu phải là giải pháp Pro!:D.

Nếu như em lắp luôn 1 cái như thế cho hàng cái ghế còn lại thì...như máy bay các bác nhỉ! 2 người ngồi sau có thể tùy chọn chương trình mình ưa thích, nghe bằng headphone không ảnh hưởng người khác! (em tính đến giải pháp này vì em có 2 đứa nhóc đến tuổi xem hoạt hình, mà một đứa thì thích xem phim có công chúa hòang tử còn đứa kia chỉ thích xem siêu nhân:D:D).

Mà lắp cả 2 cái như vậy chi phí vẫn còn thấp hơn 1 cái 2 din gì gì đó các bác nhỉ!

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

@cvn: Sorry bác, mấy nay bận rộn chưa đáp ứng yêu cầu của bác được! Em sẽ chụp hình rồi post cho bác Chủ nhật tới nhé!:D

Hạng B1
8/8/04
51
0
0
Phan Thiết - Bangkok

bác kaka xung wá hen....tổng thiệt hại lên bao nhiêu vậy,em "dụ"bà già em cho tiền làm vụ này ....
Phê wá....

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

@cvn: Em giới thiệu bác cách làm của em đây.

Thật ra khi mua nhà sản xuất đã cho kèm 1 cái túi bằng vải để treo cái máy lên gối tựa đầu xe hơi như thế này:

.

nhưng cái túi này rất bất tiện khi thay disk vì nó "trói" cứng cái DVD, mỗi lần thay disk phải ke cái máy ra rất phiền phức. Đây là cơ chế lấy disk ra của máy (đã được gắn qua cái đế treo của em, nên việc thay disk rất dễ dàng và tiện lợi)

Để làm cái đế bác cần những vật liệu sau:

- Tấm mica (loại làm bản số nhà)
- Dây dù (loại mỏng, dẹp)
- Khóa nhựa (loại hay gắn trong cặp học sinh).
- Miếng dán có bề rộng 5cm (loại gồm 1 mặt đầy lông và mặt kia có nhiều gai móc nhỏ li li thường hay gắng trong cặp học sinh)
- Keo dán. (nên chọn loại 2 thành phần, chiệu nhiệt và độ cứng cao. Đừng chọn loại keo dẻo có thể bong tróc khi nhiệt độ cao trong xe khi để ngoài nắng, hay lọai keo cứng nhưng giòn-keo con voi 502- dễ rạn bể!).

...rồi bác làm như hình minh họa.

Phần miếng dán có những sợi móc cứng nhỏ li ti dán vào phần đế mica. Bác dùng mỏ hàn điện (hay bất cứ gì có thể) để khoan lổ luồn dây dù sao cho chắc chằn qua miếng mica.

phần miếng dán có lông mềm nhỏ dán vào lưng cái DVD.

Keo sẽ đạt độ cứng sao 24h. Khi áp 2 mặt miếng dán vào nhau thì muốn tách ra cũng không phải dễ!

Và nếu như các bác khéo tay hơn thì sẽ như thế này!

Chúc các bác thành công!

Hạng B1
8/8/04
51
0
0
Phan Thiết - Bangkok

còn như ốp hẳng vào ghế thì bao nhiêu bác ?ở sài gòn chỗ nào làm...nếu là anh em của mình làm cái này càng tốt..