9/5/16
4.082
4.252
113
Bình Phước
Đúng có thể ở VN và những quốc gia khác, và có nhiều động cơ cũng nồi đồng cối đá
Sai là có những quốc gia bắt buộc phải bỏ nó, vì môi trường, ô nhiểm ...và sợ đóng phạt.:):):)
Động cơ ngày xưa, 2.5 lít nhưng chỉ 170 mã lực, nó làm việc một cách quá sức là nhàn hạ nên bền bác. Còn giờ 1.5 mà 180 mã lực, các chi tiết máy làm việc nặng nhọc hơn thì mau hỏng. Bù lại thì phát thải môi trường sẽ ít hơn, động cơ xanh hơn.

Hạng B1
16/3/21
92
90
18
37
lúc hết bình điện, máy xăng sạc lại tiếng ồn Không bác?
Sẽ hơi ồn đó, do mình đang đi mode điện nhưng động cơ xăng bật lên sẽ có cảm giác ồn nhưng vẫn êm ái (đó là cảm nhận riêng của mình, còn tuỳ mỗi người)

Hạng B1
16/3/21
92
90
18
37
Trải nghiệm xe điện thực thụ phải chạy dòng xe e-power của Nissan kìa. Dẫn động hoàn toàn bằng motor điện chứ không chuyển qua lại như Cross
Nissan kick nó là xe điện rồi bạn e-power, ko khác chi bác đi xe điện mang theo cái máy phát điện cule 4(kohler4) theo cả. Cá nhân mình thì thích HeV hơn, vừa có thể chạy mode điện vừa chạy đc xăng và có thể vừa xăng vừa điện.
Có hãng xe điện lớn nhất thế giới, người Mỹ vẫn muốn mua xe Toyota hybrid hơn

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nissan kick nó là xe điện rồi bạn e-power, ko khác chi bác đi xe điện mang theo cái máy phát điện cule 4(kohler4) theo cả. Cá nhân mình thì thích HeV hơn, vừa có thể chạy mode điện vừa chạy đc xăng và có thể vừa xăng vừa điện.View attachment 2898048
HEV kiểu Cross thì không có trải nghiệm thuần điện, máy xăng vẫn truyền động xuống bánh xe

Hạng C
23/9/20
959
8.123
93
Có sao thì kao nói vậy thôi thèn kia. Bộ đụng chạm từ đường nhà mài à mà như đỉa phải vôi vậy. Hay là mài làm thuê cho Toy, đụng chạm nồi cơm nhà mài nên mài nhảy dựng lên.
Còn chuyện kao làm thuê hây làm chủ thì liên quan ếch gì đến mài. cty lâu năm thì mới chạy 700k km chớ. Cty của kao mới thành lập vs lại cũng có xài Toy đâu. Xàm!
Có sao nói vậy mm nhà mày, phán ất ơ cảm tính về vỏ xe mà dell có gì chứng minh. Xaolol quen thói, mày hù ai hả con.