Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Re:Có thể bạn cần biết !!

XaGan nói:
NGUYEN T nói:
XaGan nói:
Hình như mọi nơi đều ưa chuộng biển báo tốc độ 40km/h thì phải. Đường thì tốt, dân cư thưa thớt hai bên đường, nên chẳng hiểu vì sao lại cắm như vậy ? Chậm hơn cả trong nội đô nữa, thật là lãng phí, nếu không muốn nói là kìm hãm phát triển!
Bắt người ta đi chậm dưới 40 km/h là để giảm TNGT,hoặc nếu có tai nạn cũng không gây hậu quả nghiêm trọng.Sau đó báo cáo thành tích.
<span style=""color: #ff0000;"">Bệnh thành tích mà ra cả</span>!
Bệnh này nặng thật, truyền nhiễm và mãn tính trên mọi lĩnh vực, nên khó tìm được 1 phương thuốc đặc trị hữu hiệu nào _> xã hội ngày một ốm yếu ...!!!
Mỗi cái bảng kiểu này làm tăng tổng số lượng xe của khu vực lân cận thêm 10% và số xe này đều đổ vào các thành thị cả ngày lẫn đêm gây tắc nút. Chưa nói đến chi phí vận tải trung bình tăng => giá hàng hóa tăng => lạm phát tăng => người nghèo tăng.

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46

Mấy hôm nay em đi cầu sài gòn tự nhiên có một cảm giác lâng lâng mới lạ, dolà vì gần mười năm nay tự nhiên cái con lươn giữa cầu họ làm một cái con lươn khổng lồ mập ú béo ị làm chắn chiếm hết một phần mặt cầu quí báu. Chạy trên làn xe du lịch mà cứ giống như đang chui xuống gầm xe container.
Hôm nay thấy mấy anh đã sửa chữa phẩu thuật lóc mỡ cho cái con lươn này cho nó nhỏ lại giống như bình thường, giờ lái xe thật là hả hê ^^!!!

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

vanquan1310 nói:
XaGan nói:
NGUYEN T nói:
XaGan nói:
Hình như mọi nơi đều ưa chuộng biển báo tốc độ 40km/h thì phải. Đường thì tốt, dân cư thưa thớt hai bên đường, nên chẳng hiểu vì sao lại cắm như vậy ? Chậm hơn cả trong nội đô nữa, thật là lãng phí, nếu không muốn nói là kìm hãm phát triển!
Bắt người ta đi chậm dưới 40 km/h là để giảm TNGT,hoặc nếu có tai nạn cũng không gây hậu quả nghiêm trọng.Sau đó báo cáo thành tích.
<span style=""color: #ff0000;"">Bệnh thành tích mà ra cả</span>!
Bệnh này nặng thật, truyền nhiễm và mãn tính trên mọi lĩnh vực, nên khó tìm được 1 phương thuốc đặc trị hữu hiệu nào _> xã hội ngày một ốm yếu ...!!!
Mỗi cái bảng kiểu này làm tăng tổng số lượng xe của khu vực lân cận thêm 10% và số xe này đều đổ vào các thành thị cả ngày lẫn đêm gây tắc nút. Chưa nói đến chi phí vận tải trung bình tăng => giá hàng hóa tăng => lạm phát tăng => người nghèo tăng.
Các chú ấy đêk cần biết đến các vấn đề kinh tế kinh tọt gì hết.Miễn sao,cuối năm,báo cáo thành tích mà TNGT của địa phương mình thấp là sướng rồi.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

hehe........... muốn tăng tốc độ trên QL22 thì xxx giao thông phải đấu với xxx công an te tua tơi tả mới lên được đấy các bác ạ :D Nghĩ đơn giản nhưng không hề :cool:

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Cho nên người đi trước "thời đại" thì hay bị gán ghép và cho là ..."hâm", hay "điên rồ". Chỉ có thời gian mới chứng minh được trí tuệ của họ tuyệt vời thế nào! Mong sao từ phong trào "N.V.L" sẽ có nhiều người "hâm" dám vượt qua những trì trệ/bảo thủ hiện nay để xh ngày một tiến bộ hơn.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

G9. nói:
hehe........... muốn tăng tốc độ trên QL22 thì xxx giao thông phải đấu với xxx công an te tua tơi tả mới lên được đấy các bác ạ :D Nghĩ đơn giản nhưng không hề :cool:
Nhân chuyện này mới nói chuyện cũ.
Nếu so sánh QL22 và QL51(hồi chưa làm lại).Thì 2 con đường này đề có giải phân cách giữa xe 4 bánh và 2 bánh giống nhau.
Thế nhưng trên QL22 thì rất trật tự,hiếm khi thấy 2 bánh chạy lấn qua phần đường 4 bánh.Còn trên QL51 thì 2 bánh lượn như bướm mù xuân trên phần đường 4 bánh.
Đảm bảo là dân ở đâu cũng như nhau,đều muốn mình tiện hơn,sướng hơn.Vậy tại sao trên 2 con đường đó lại khác nhau?
Theo em,đó là do xxxx công an.

Tập Lái
4/5/10
16
1
3
43

Cảm ơn bác xagan và các bác về những thông tin rất hữu ích cho newbie như nhà em.

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

G9. nói:

ủa sao kỳ vậy bác! đáng lý phải là xxx giao thông vẽ làm sao thì xxx công an chỉ phạt theo như vậy mà! e thấy xxx công an toàn đổ thừa cho xxx giao thông không mà!

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

chauloi.No1 nói:
Bác cho em hỏi xe biển xanh tphcm đi tỉnh xxx tỉnh bắn tốc độ xong có bị vịn lại không nhỉ ?:)

Nhưng xạ thủ có dám nhả đạn không :D