Hạng B2
14/7/11
214
78
28
Re:Có thể bạn cần biết !!

NGUYEN T nói:
vanquan1310 nói:
XaGan nói:
NGUYEN T nói:
XaGan nói:
Hình như mọi nơi đều ưa chuộng biển báo tốc độ 40km/h thì phải. Đường thì tốt, dân cư thưa thớt hai bên đường, nên chẳng hiểu vì sao lại cắm như vậy ? Chậm hơn cả trong nội đô nữa, thật là lãng phí, nếu không muốn nói là kìm hãm phát triển!
Bắt người ta đi chậm dưới 40 km/h là để giảm TNGT,hoặc nếu có tai nạn cũng không gây hậu quả nghiêm trọng.Sau đó báo cáo thành tích.
<span style=""color: #ff0000;"">Bệnh thành tích mà ra cả</span>!
Bệnh này nặng thật, truyền nhiễm và mãn tính trên mọi lĩnh vực, nên khó tìm được 1 phương thuốc đặc trị hữu hiệu nào _> xã hội ngày một ốm yếu ...!!!
Mỗi cái bảng kiểu này làm tăng tổng số lượng xe của khu vực lân cận thêm 10% và số xe này đều đổ vào các thành thị cả ngày lẫn đêm gây tắc nút. Chưa nói đến chi phí vận tải trung bình tăng => giá hàng hóa tăng => lạm phát tăng => người nghèo tăng.
Các chú ấy đêk cần biết đến các vấn đề kinh tế kinh tọt gì hết.Miễn sao,cuối năm,báo cáo thành tích mà TNGT của địa phương mình thấp là sướng rồi.
Không chỉ là bệnh thành tích đâu các bác. Mà còn là do né trách nhiệm nữa kìa. Vì nếu để cao, lỡ xảy ra nhiều tai nạn thì mình lãnh đủ. Còn để ở mức 40 thì thằng khác lãnh chứ hổng phải mình.
Cái này rất phổ biến mà không chỉ trong lĩnh vực này đâu, các lĩnh vực khác cũng vậy à.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Đường Trường Sơn vào Sân bay TSN (cho các bác chưa biết/ít đi) :
- Chú ý biển báo làn xe.
- Biển trộn dòng trước các giao lộ.
- Từ Ga Quốc nội sang đường Hồng Hà.
- Đi thẳng vào ga Quốc tế và rẽ phải Hồng Hà.

[tube]http://youtu.be/bN08m9sd2M4[/tube]

Chỉnh sửa cuối:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Rời Sân bay TSN :
- Chú ý không được rẽ trái/quay đầu (để vào Hồng Hà) khi gặp đèn tín hiệu (vì chỉ được đi thẳng).

[tube]http://youtu.be/Hhg8J6g0vNk[/tube]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/5/09
87
7
8
Biên Hòa

Không cho rẽ trái và quay đầu về Hồng Hà thì đi lên gần công viên HVT có chỗ quay đầu....chịu xa 1 tí nhé an toàn...

Hạng C
23/2/10
596
1
18

Phải nhớ kỹ chỗ ra vào sân bay này không sẽ chít với xxx
Thanks Bác XaGan again

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/5/10
600
3
18

Em thường chở bả đi coi phim ở CT Plaza, em để ý trước kia không thấy nhưng dạo này XXX hay đứng khu đó lắm

Hạng D
17/6/11
1.009
24
38
33

HIx..nếu từ sân bay ra mà ko được rẽ trái vào Hồng Hà thì lại fai chạy tít lên chỗ quay đầu gần HVT hả bác?xa thế:mad::mad::mad:

Hạng C
23/2/10
596
1
18

HoaBong nói:
HIx..nếu từ sân bay ra mà ko được rẽ trái vào Hồng Hà thì lại fai chạy tít lên chỗ quay đầu gần HVT hả bác?xa thế:mad::mad::mad:

Chỉ có Ga quốc tế thui chứ em thấy Ga quốc nội ra rẻ trái được

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113

Thớt này bác chủ và 1 số anh em bỏ rất nhiều công sức, tuy nhiên mức độ google lại ko đạt đến hiệu quả tương xứng vì từ khóa ko khớp. Nên chăng bác Xagan chia ra làm từng chủ đề nhỏ: miền đông, miền tây, miền trung, hcm, hanoi.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

cpkhanhhung nói:
Thớt này bác chủ và 1 số anh em bỏ rất nhiều công sức, tuy nhiên mức độ google lại ko đạt đến hiệu quả tương xứng vì từ khóa ko khớp. Nên chăng bác Xagan chia ra làm từng chủ đề nhỏ: miền đông, miền tây, miền trung, hcm, hanoi.
Biết làm sao đây!? Hơi bối rối về cách sắp xếp lại các bài đã post trong thớt này, mà có làm được không nhỉ, mình cũng chưa tìm hiểu thử.