Hạng B1
6/7/05
58
2
8
68
HCM
Thưa các bác : đúng là cái còi xe đời 318 có vấn đề rồi các bác ạ. trong vòng mới 2 tháng mà tui thay 04 cái rồi. may là vẫn còn bảo hành.
Thắc mắc với nhân viên kỹ thuật của hãng thì được trả lời rằng do nước vào, nhưng tui biết chắc là không có nước non gì cả...
Không biết hết thời hạn bảo hành thì phải thay còi đều đều hay sao ? Bác nào có kinh nghiệm về vụ bóp bóp nầy nhể....

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: Còi xe 318

Kiểu bóp còi ở VN mình thì chẳng còi nào chịu nổi đâu bác ạ!Em lần nào về VN(mỗi lần khoảng 1-2 tháng)đều tiêu diệt ít nhất 1 chú còi!Bóp nhiều vậy,tay còn hỏng,huống chi còi!:D:D:D

Bim
Hạng B2
30/7/04
113
1
0
Hà Nội

Trích đoạn: tao dan

Thưa các bác : đúng là cái còi xe đời 318 có vấn đề rồi các bác ạ. trong vòng mới 2 tháng mà tui thay 04 cái rồi. may là vẫn còn bảo hành.
Thắc mắc với nhân viên kỹ thuật của hãng thì được trả lời rằng do nước vào, nhưng tui biết chắc là không có nước non gì cả...
Không biết hết thời hạn bảo hành thì phải thay còi đều đều hay sao ? Bác nào có kinh nghiệm về vụ bóp bóp nầy nhể....

Vấn nạn chung của những người đi 3 serie bác ạ, tôi cũng thay 3-4 đôi trong thời gian 2 tháng cuối giai đoạn bảo hành :), nhưng mà bây giờ thì hết bảo hành rồi :-(, bận quá nên chưa tìm hiểu được là làm được đôi còi nào ở đâu tốt tốt đỡ đỡ hỏng cho mình đựơc nhờ.

Hồi đi thay hỏi hãng nó cũng bảo là mưa vào, nhưng tôi thấy là nhiều khi rửa xe xong, 1 tuần sau thì 1 trong 2 cái còi đi macau, nhiều lúc khác thì còi đi không phải do nước vào mà chẳng hiểu là vì lý do gì. Hỏi hãng nữa thì nó bảo còi nguyên thủy là của italia nên tốt hơn, còi thay trong hãng là của tây ban nha củ chuối nhưng vì chính sách hãng cho phép thay miễn phí trong thời gian bảo hành nên thợ cứ vô tư thay cho bác thôi. Chúng bảo với tôi rằng kiếm thêm đoạn dây điện đưa 2 cái còi lên sau mặt nạ thì đỡ bị hỏng hơn để gần đèn sương mù như hiện tại. Tôi đi đường cũng thấy nhiều chú 3 serie thập thò 2 cái còi đỏ đỏ sau mặt nạ trông như là một em xinh để lộ hàng kém phẩm chất ấy ;-).

Tôi được mách một vài cách: vào hãng merc mua đôi còi xịn, mua còi chợ giời... nhưng thực sự là chưa thử cách nào cả. Hiện vẫn đi với 1 còi ngỏm 1 còi khật khừ...

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

em xin hỏi các bác 1 tí : em thật ko biết làm sao có thể nhận ra là 1 trong 2 cái còi của mình ko hoạt động nữa ... các bác nghe sao mà biết được nó ko hoạt động mà thay vậy ? giúp em với ....

[8|]

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

@NhậtTinhAnh: ông thử lấy tay tự bóp mũi, rồi mồm kêu bim bim xem nó thế nào? Chỉ trừ xe cách âm tôt quá, còn lại hỏng phát biết ngay.
Ông em tôi có cái Merc, còi hỏng nó lại kêu kẹc kẹc như xe 80B mới lại 113, thế là cứ để yên như thế đi cho oai.

Bim
Hạng B2
30/7/04
113
1
0
Hà Nội

Trích đoạn: nktinhanh

em xin hỏi các bác 1 tí : em thật ko biết làm sao có thể nhận ra là 1 trong 2 cái còi của mình ko hoạt động nữa ... các bác nghe sao mà biết được nó ko hoạt động mà thay vậy ? giúp em với ....

[8|]

Câu hỏi của bác tinhanh ko phải là ko có lý đâu. Đúng là trước khi phải thay đôi còi đầu tiên tôi cũng có nghe về vụ 3 serie hay chết còi nhưng chẳng thấy (hoặc không nghĩ) là còi mình chết gì cả. Đến khi cảm thấy hình như là còi có vấn đề thật thì hình như lúc ấy nó đã chết lâu rồi... :-(

Sau khi thay đôi còi đầu tiên bác sẽ có kinh nghiệm ngay thôi, còi mới nghe rất đanh kể cả khi kéo cửa kính kín mít, còn còi đã bị dính rồi thì kể cả kéo cửa kính xuống nghe vẫn thấy sổ mũi lắm.

Hạng B1
27/11/04
74
2
8

Chán quá xe của tôi còi kêu như bán kem mút. Đang chưa biết thay cái còi gì cho nó bền đây.
Không biết bảo hiểm có bán bảo hiểm còi không nhỉ???

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Ủa sao con Bim của em chạy cũng 2năm rồi mà chưa thay coi lần nào cả đấy các pác ạ.em nghĩ chác là do pác làm vô nước rùi:D

Hạng B2
15/5/05
270
1
16
Saigon

Chèn oi!khổ ghê vậy các pác oi...vừa mới nhắc thì...hu hu..em mới vừa thay cập coi hồi chiều nầy đấy ạ!thế đấy..rỏ là khổ...:(

Hạng B1
27/11/04
74
2
8

Trích đoạn: tommy_hawk

Chèn oi!khổ ghê vậy các pác oi...vừa mới nhắc thì...hu hu..em mới vừa thay cập coi hồi chiều nầy đấy ạ!thế đấy..rỏ là khổ...:(

Thế bác thay bằng còi nào? không phải vào hãng thay đấy chứ.
Mấy tháng này tôi chạy bằng cái còi kem mút, quen rồi, chẳng thấy làm sao cả.