Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Lợi nhuận cam kết 8% thì đi gửi ngân hàng chắc chắn được, chưa kể để gửi ngân hàng có lãi kép thì lợi nhuận còn cao hơn.
Condotel thì ngày càng xuống giá khi gần hết hạn sử dụng chứ không tăng giá như chung cư, mình không hiểu có lý do gì để có thể đi mua codotel để đầu tư.
- 8% thì chỉ 2 năm đầu, còn những năm tiếp theo sẽ chia theo lợi nhuận gộp hoặc doanh thu phòng tùy theo ý thích khách hàng lựa chọn.
- khi mua condotel ở đây anh nhận lại được dòng tiền khai thác hàng năm, thứ 2 nữa là anh và gia đình có được những kỳ nghĩ 30 ngày/ năm trong môi trường khách sạn 5 sao.
- Tùy theo quan điểm đầu tư thôi nhe bác, ví dụ giờ bác mua Vinhomes Grand Park ở tận quận 9 ngày xưa giờ thủ đức, cùng mức giá 3 tỷ ở đây khai thác 8%/năm so với cho thuê 5-7 triệu/ tháng chưa kể nội thất hay chất lượng căn nhà 1 nơi luôn bảo trì giúp luôn mới, còn cho thuê thì nhà cũ xuống cấp vì người thuê làm gì họ luôn tăng trang cho căn nhà họ thuê.

Tập Lái
5/9/18
33
57
18
36
- 8% thì chỉ 2 năm đầu, còn những năm tiếp theo sẽ chia theo lợi nhuận gộp hoặc doanh thu phòng tùy theo ý thích khách hàng lựa chọn.
- khi mua condotel ở đây anh nhận lại được dòng tiền khai thác hàng năm, thứ 2 nữa là anh và gia đình có được những kỳ nghĩ 30 ngày/ năm trong môi trường khách sạn 5 sao.
- Tùy theo quan điểm đầu tư thôi nhe bác, ví dụ giờ bác mua Vinhomes Grand Park ở tận quận 9 ngày xưa giờ thủ đức, cùng mức giá 3 tỷ ở đây khai thác 8%/năm so với cho thuê 5-7 triệu/ tháng chưa kể nội thất hay chất lượng căn nhà 1 nơi luôn bảo trì giúp luôn mới, còn cho thuê thì nhà cũ xuống cấp vì người thuê làm gì họ luôn tăng trang cho căn nhà họ thuê.
Ai lại lấy ví dụ tồi tệ nhất của phân khúc chung cư so sánh với trường hợp tốt nhất của condotel vậy bác, để PR thì tốt nhất bác nên lấy 1 ví dụ cụ thể các dự án đã vận hành.
Còn về chung cư mình dẫn chứng luôn nhé: năm 2016 mình mua căn 1 tỷ cho thuê đến giờ là 7tr/tháng đều đặn, năm 2018 mình mua căn 1t8 cho thuê 8tr/tháng, và giá này là do ảnh hưởng covid và mình cho thuê luôn thấp hơn giá thị trường chứ bình thường vị trí đó là 10tr nhé. Trong thời gian đã cho thuê đến giờ mình chưa phải sửa chữa gì cả vì căn hộ trống không nội thất có gì đâu mà sửa, còn ai đầu tư nội thất thì giá cho thuê sẽ cao hơn 2tr/tháng. Còn condotel bạn nói luôn bảo trì là được bảo trì miễn phí hay người mua phải bỏ tiền ra (hoặc trích ra từ doanh thu), thậm chí chi phí dành để bảo trì condotel sẽ luôn luôn phải cao để đảm bảo sự sạch sẽ và mới cho khách hàng.
Nói chung sở hữu 1 tài sản mà phụ thuộc vào người khác, CSH không có quyền định đoạt thì mình xin kiếu, gửi ngân hàng cho lành. Nên nhớ cái giá trị nhất của mọi loại tài sản là tính thanh khoản.

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Ai lại lấy ví dụ tồi tệ nhất của phân khúc chung cư so sánh với trường hợp tốt nhất của condotel vậy bác, để PR thì tốt nhất bác nên lấy 1 ví dụ cụ thể các dự án đã vận hành.
Còn về chung cư mình dẫn chứng luôn nhé: năm 2016 mình mua căn 1 tỷ cho thuê đến giờ là 7tr/tháng đều đặn, năm 2018 mình mua căn 1t8 cho thuê 8tr/tháng, và giá này là do ảnh hưởng covid và mình cho thuê luôn thấp hơn giá thị trường chứ bình thường vị trí đó là 10tr nhé. Trong thời gian đã cho thuê đến giờ mình chưa phải sửa chữa gì cả vì căn hộ trống không nội thất có gì đâu mà sửa, còn ai đầu tư nội thất thì giá cho thuê sẽ cao hơn 2tr/tháng. Còn condotel bạn nói luôn bảo trì là được bảo trì miễn phí hay người mua phải bỏ tiền ra (hoặc trích ra từ doanh thu), thậm chí chi phí dành để bảo trì condotel sẽ luôn luôn phải cao để đảm bảo sự sạch sẽ và mới cho khách hàng.
Nói chung sở hữu 1 tài sản mà phụ thuộc vào người khác, CSH không có quyền định đoạt thì mình xin kiếu, gửi ngân hàng cho lành. Nên nhớ cái giá trị nhất của mọi loại tài sản là tính thanh khoản.
Thì em cũng không nói ý kiến bác sai, ở đây thì tùy theo quan điểm và sở thích đầu tư. Condotel là mô hình cho khách hàng có tiền nhàn rỗi, thay vì gởi ngân hàng họ mua vẫn sinh lời ngoài ra có thêm các chuyến nghĩ dưỡng cho gia đình hàng năm. Với lại ở đây không phải là bắt buộc cho thuê trọn đời mà chỉ 10 năm thôi.

Đối với mô hình nghĩ dưỡng để tự vận hành khó lắm bác, vì rất rất nhiều vấn đề để bác xử lý. Em cũng chia sẽ với Condotel mua để ở, để lướt sóng hay đầu tư để bán san nhượng thì sẽ không phù hơp.

Hạng B2
9/8/17
194
423
63
53
Condotel mà có lãi à.2 năm đầu thực ra cũng là tiền mình thôi.Cộng hết vào giá bán.

Hạng D
22/8/16
2.275
24.493
113
Condotel mà có lãi à.2 năm đầu thực ra cũng là tiền mình thôi.Cộng hết vào giá bán.
Côn đồ teo mà tranh cãi chi chuyện lời lãi
Nó như chiếc xe sang, như một món trang sức tụi nhà giàu thôi.
Nên thời nào cũng có người tiêu thụ, chỉ là giờ những người này ít đi nhiều :D

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Côn đồ teo mà tranh cãi chi chuyện lời lãi
Nó như chiếc xe sang, như một món trang sức tụi nhà giàu thôi.
Nên thời nào cũng có người tiêu thụ, chỉ là giờ những người này ít đi nhiều :D
Ý bác quá chuẩn, sản phẩm nào sẽ có được tệp khách hàng cùng phân khúc.

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Condotel có sổ đầu tiên tại Nha Trang

Sắp tới đây tại Vega City đăng cai tổ chức các hoạt động lễ hội tại Nha Trang

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23

GRAND OPENING - GRAN MELIÁ NHA TRANG
Thương hiệu Duy Nhất ở Việt Nam và thứ 14 trên Thế Giới
✨ Gran Meliá Nha Trang chính thức mở cửa từ ngày hôm nay 06/07/2023.
Thức dậy với khung cảnh đại dương tráng lệ và tận hưởng kỳ nghỉ hoàn hảo với các tiện nghi cao cấp.
⚡ SẴN SÀNG cho một trải nghiệm nghỉ dưỡng xa hoa khó cưỡng!