Thảo Luật Chung CotecLand

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
888
11.429
93
Hợp tác với chú này chắc chắn là bị chiếm dụng vốn, nhưng không biết có tới mức bị giựt tiền không mấy bác ?

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
AeroKid nói:
<span style=""color: #000080;"">Cotec group là doanh nghiệp thuộc loại "bơm bong bóng" hoặc "đánh bóng lư đồng" để lên sàn huy động vốn. "Cotec group" là tên ăn theo/copy của "CotecCons". Tuy 2 thằng này cùng họ Cotec nhưng chẳng ăn nhập, bà con gì cả ! Cũng giống như "mặt trăng" mà "mặt trời", cùng họ "mặt" nhưng khác nhau hoàn toàn !</span>
Bác nói sai rùi. ContecCons trước đây thuộc CONTEC sau đó CPH tách ra khỏi COTEC. "COTEC GROUP" chỉ là cái danh của bác TS-KTS ĐĐN thui. Bộ máy của nó chỉ là cái đám bù nhìn và tai sai. Bác tham gia là chít liền

Hạng C
6/12/10
538
16.068
93
là nó đây hả các bác.
[link]http://cotecland.com.vn[/link]
ghê vậy

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Anh Nghĩa nhà em trước bình thường , lúc mới đi Tiệp về .. Giờ chuyển giới tính , mịa cả công ty đồng bóng thấy sợ.Em nghe người nhà nói nghe to thôi nhưng chán phèo , mấy đứa cháu vào làm chạy ra hết.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.438
113
manhodessa nói:
Anh Nghĩa nhà em trước bình thường , lúc mới đi Tiệp về .. Giờ chuyển giới tính , mịa cả công ty đồng bóng thấy sợ.Em nghe người nhà nói nghe to thôi nhưng chán phèo , mấy đứa cháu vào làm chạy ra hết.

Bác Mạnh cũng biết zụ này hả!
Vợ thằng bạn trợ lý cho "chị" í chịu hổng nổi cũng out lâu rồi. Nghĩ tới cảnh ảnh đi Thailan về tới TSN mà mấy thằng đực rựa ôm một đống hoa ra tặng, ôm, hôm,.... Mịa! đứng bên cạnh ói tại chỗ mà phun ra hổng nổi

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Duc Huan nói:
Hợp tác với chú này chắc chắn là bị chiếm dụng vốn, nhưng không biết có tới mức bị giựt tiền không mấy bác ?
<span style=""color: #000080;"">Việc này em không biết nên em kô giám kết luận vì nếu kô thì vô tình bôi bác doanh nghiệp người ta, hơn nữa ông bà ta có câu "biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe" !</span>

<span style=""color: #000080;"">Sau khi đã có vốn thì việc sử dụng đồng vốn như thề nào và hiệu quả ra sao thì hoàn toàn phụ thuộc vào năng lực điều hành, quản trị & đặc biệt là tầm nhìn của bộ máy quản lý điều hành công ty. </span>

<span style=""color: #000080;"">Em xin lấy 2 ví dụ: Bông Bạch Tuyết & Vinamilk. Em lấy 2 cty này làm ví dụ vì cả hai cùng trong lĩnh vực kinh doanh FMCG (= fast moving consumer good, em xin tạm dịch là hàng tiêu dùng hàng ngày) cho dễ so sánh. Một cty sau khi lên sàn huy dộng vốn thì liên tục lớn mạnh, một cty thì liên tục "xì hơi" đến nổi bị tước quyền giao dịch & biến mất khỏi thị trường huy động vốn ! </span>

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
51LD1758 nói:
AeroKid nói:
<span style=""color: #000080;"">Cotec group là doanh nghiệp thuộc loại "bơm bong bóng" hoặc "đánh bóng lư đồng" để lên sàn huy động vốn. "Cotec group" là tên ăn theo/copy của "CotecCons". Tuy 2 thằng này cùng họ Cotec nhưng chẳng ăn nhập, bà con gì cả ! Cũng giống như "mặt trăng" mà "mặt trời", cùng họ "mặt" nhưng khác nhau hoàn toàn !</span>
Bác nói sai rùi. ContecCons trước đây thuộc CONTEC sau đó CPH tách ra khỏi COTEC. "COTEC GROUP" chỉ là cái danh của bác TS-KTS ĐĐN thui. Bộ máy của nó chỉ là cái đám bù nhìn và tai sai. Bác tham gia là chít liền
<span style=""color: #000080;"">Thế hả bác, em không biết nguồn gốc này, em chỉ biết 2 cty cùng họ nhưng chẳng liên quan gì. Em xin lót dép ngồi nghe, tiếp thu kiến thức ạ !</span>

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Thằng Hoàng Quân (HQC) thì sao hả các bác? Có chuyện gì với nó mà nó giảm không hãm phanh trên sàn CK vậy? Các dự án nó thực hiện thì thế nào các bác?

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
dự ớn của HQ thì hiện đang tiến triển ở mức ... rào để đó, khi nào xây ... ai mà bit

Hạng D
7/5/10
4.666
21.112
113
tphung76 nói:
Thằng Hoàng Quân (HQC) thì sao hả các bác? Có chuyện gì với nó mà nó giảm không hãm phanh trên sàn CK vậy? Các dự án nó thực hiện thì thế nào các bác?
Về cổ phiếu thì em đoán nó sẽ phanh đứng lại trong 1 , 2 ngày nữa.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.