Thảo Luật Chung CotecLand

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Xin hỏi bác Tuando mua dự án Minh Long thì thế nào? em thây vị trí nó khá đẹp sau này có cây cầu thì được hưởng các lợi ích của bên PMH

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
tphung76 nói:
Xin hỏi bác Tuando mua dự án Minh Long thì thế nào? em thây vị trí nó khá đẹp sau này có cây cầu thì được hưởng các lợi ích của bên PMH
Minh LOng đúng là vị trí rất đẹp, khổ 1 cái là:
- Đền bù giải tỏa mãi chưa xong.
- Ko biết bao giờ mới giao nền được.
- Cầu PX2 thì bác cứ tính là nhanh nhất 6 năm, trường hợp xấu thì 10 năm hoặc lâu hơn nữa mới xong.
Túm lại mua đầu tư kiếm lời thì trong ngắn hạn là không khả thi.

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Cam on bác HT rất nhiều. Em sẽ tìm hiểu thêm về nó. Thấy bảo tiền SDD Minh Long cũng chưa đóng thì phải. Vấn đề này bây giờ nguy hiểm ghê vì thấy nói 1 phần của Vạn Hưng Phú ở Phú Xuân chưa đóng tiền SDD. Đến lúc đóng thì giá lại cao hơn giá bán ra cho người mua rất nhiều nên Vạn Hưng Phú thu hồi lại đất. Nếu đúng vậy thì nguy hiểm quá..

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Em thấy tại sao Tp không áp dụng chủ trương đổi đất lấy hạ tầng nhỉ? Mấy cái khu đất trống ở Phú Xuân giao cho 1 công ty nào đó có nguyện vọng và đổi lại cty đó sẽ xây cây cầu và làm đường NLB kéo dài. Cả 2 bên sẽ cùng có lợi. Em thấy ngoài HN đường Lê Văn Lương cũng làm như vậy.

Hạng B2
24/8/10
238
744
93
Tên là Rô Đờn, giờ cũng nhảy qua làm Operation Manager cho chuỗi nhà hàng Aulacdo rồi. Rodan coi vậy mà đồng bóng ko nổi với bác N.
bravia nói:
nam_newport1 nói:
@Giao: sự thật thì có gì mà sợ; dạo này còn làm SCR hay đi đâu rồi?
@Sơn: Mình không biết người này, chắc lúc đó mình đã nghỉ rồi.
Bác Nam nghỉ năm 2008 thì phải, ban đầu thấy H làm ở phòng Marketing, sau chuyển qua làm trợ lý. Phòng Marketing có ku "khoai tây" gì là trưởng phòng em quên mất tên rồi nhỉ

Hạng B2
24/8/10
238
744
93
Giá tốt cứ xúc đi bác, nhưng đúng là mua Cotec 1 an tâm hơn.
Duc Huan nói:
Thú thật là em tính mua 1 lô Phú Gia mà mấy bác làm em khiếp quá

Hạng D
15/2/11
3.109
22.229
113
DD_Do nói:
Giá tốt cứ xúc đi bác, nhưng đúng là mua Cotec 1 an tâm hơn.
Duc Huan nói:
Thú thật là em tính mua 1 lô Phú Gia mà mấy bác làm em khiếp quá
Cotec 1 là sao em không hiểu???
Cotec Group thì có: CotecLand, Anpha, Ximang, Hoi An, Star, Industry.....
CotecCons có: Unicons.
Cotec 1: ????:D:D:D

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
Cotec 1 là dự án Phú Xuân - Nhà Bè của Cotec đã giao nền.
Cotec 2 là dự án đang làm (chưa giao nền) ngay sát bên cạnh. Cotec 2 hay còn gọi là Phú Gia

Status
Không mở trả lời sau này.