Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.498
166.871
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Chào ace os!
Em xin đi thẳng vào vấn đề luôn. Ngày hôm qua , 21-12-2015 em lưu thông trên đường Cộng Hoà về đến mũi tàu Trường Chinh, em chạy sát con lươn trên lane dành cho quay đầu mà em đi thẳng
được các anh thổi lại và thông báo lổi sai làn đường. Em không đồng ý vì lổi của em là em không chấp hành biển báo và vạch kẻ đường, đồng thời yêu cầu lập bb lổi các anh vừa thông báo. Các anh viện dẩn lý do là hết tờ giấy quyết định xử phạt và chờ đem đến. Em đồng ý chờ. Sau một hồi đt cũng không ai đem tới thì anh ấy nói là giữ giấy đkx sáng mai lên đội đóng phạt
em: anh giữ giấy thì phải ghi bb tạm giữ mới được, không nói bằng miệng
csgt bắt đầu lớn tiếng: lổi này không lập bb được, chỉ ra quyết định xữ phạt tại chỗ.
em: anh giữ giấy mà không lập bb , mai lên đội anh nói khônb có giữ giấy thì tôi thưa ai.
2 csgt bắt đầu nói những lời lẽ thiếu văn hoá, giống như kẽ vô học
Ban đầu em không ghi âm vì biết mình vp nhưng về sau anh ấy quá căng thẳng và lớn tiếng nên em mới ghi âm.
Mong rằng lãnh đạo ca tphcm phải xử lý triệt để và không bao giờ có trường hợp nảy xảy ra
Em thấy bác chạy không sai.
Nhưng nội dung đối thoại với csgt không có gì chứng minh như lời bác kể? Sao giờ ta?
:)

Hạng D
21/10/14
1.721
3.711
113
Bọn này vô văn hóa và thiếu giáo dục từ rất lâu rồi, đơn giản là có ai dạy cho chúng nó đâu.

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Có học người ta chọn nghề khác hoặc ứng xử khác rồi ạ. bác đi sai thì cứ lập biên bản hà cớ gì làm khó dễ :(

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng B2
23/9/15
325
612
93
48
Bác chủ y/c viết tờ giấy tay cũng đc giống tờ giấy nợ í, viết đúng nội dung và tên xxx giữ giấy được rồi. Xong up len đây cho AE bình lựng:3dcuoi:

• Like
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Bác chủ y/c viết tờ giấy tay cũng đc giống tờ giấy nợ í, viết đúng nội dung và tên xxx giữ giấy được rồi. Xong up len đây cho AE bình lựng:3dcuoi:
viết giấy tay thì làm sao có giá trị trước hả bác?

Hạng B2
23/9/15
325
612
93
48
viết giấy tay thì làm sao có giá trị trước hả bác?
Bác vừa ghi âm vừa kêu nó viết giấy tay, mai đem lên gặp chỉ huy nó chỉ có nước quỳ lạy bác. Bác up giấy đấy lên là xxx ấy nổi tiếng cả nước luôn.
Giờ bác muốn lên gặp chỉ huy cũng hơi dở vì họ có giữ gì của bác đâu.

• Like