Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
Vậy xe tải chết máy giữa cầu Sài gòn thì có bị xxx phạt không các bác?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
sgb345 nói:
Vậy xe tải chết máy giữa cầu Sài gòn thì có bị xxx phạt không các bác?

Hỏi tác giả bài báo ấy bác? :D Tự tử dưới sông, đứng trông trên cầu kẹt đường có ai bị phạt không?

Hạng D
3/1/09
1.294
10.471
133
nhiều khi mấy ông nhà báo ngồi nhà nghỉ ra tình huống này thì sao ?

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
em nghĩ nhiều phần báo nói phét đó bác... đừng cái gì cũng đổ vấy cho CSGT này nọ, xe hư hỏng (nhất là có xẹp bánh thiệt) thì không ai phạt trừ phi tài xế "có vấn đề" trong phát ngôn... báo hay nặn ra mấy tính huống giật gân, rồi chính tác giả tự vào comment cho có vẻ sôi nổi, chứ nghe là thấy vô lý

em đi xe máy từ Lý Thường Kiệt về Q2, lúc đi trời chưa tối, em bật đèn sương mù, tới lúc tối thì quên luôn vì thấy cái đồng hồ nó sáng rồi nên bị CSGT thổi lại, em nói xe em đi TP bật đèn pha hay không cũng khó biết lắm nên nnhìn cái đồng hồ nó sáng em tưởng bật rồi chứ không cố ý... người ta cho đi và dặn nếu lần sau đã bật thì nhớ bật luôn đèn pha không bật sương mù làm gì...

Em đọc bên vn có một bác trả lời hay,cop về đây .
Gửi bạn Trần Anh
Bạn đã sai và bị phạt là đúng. Bạn đã không bật đèn khẩn cấp khi dừng xe, cho dù không tắt máy bạn vẫn sai. Đừng nghĩ là CSGT không biết cái sai của bạn, họ chỉ đơn thuần là phạt và vô cảm không thèm giải thích lỗi của bạn thôi.
Tôi thấy ở nước ngoài xe nào dù lớn hay nhỏ cũng để sẵn vài miếng tam giác báo "nguy hiểm" trong cốp xe, khi gặp trường hợp như bạn, họ tấp xe vào lề, bật đèn ưu tiên và dựng các tấm tam giác theo chiều đến của các xe khác. Tôi vào một siêu thị ở vùng quê, thấy họ bán rất nhiều tấm tam giác này.
Tôi tự hỏi cái Ủy ban an toàn giao thông của VN lập ra có bao giờ nghiên cứu và đưa ra chương trình hướng dẫn người dân những chi tiết nhỏ nhặt như thế này không? Không thấy.
Vừa rồi tôi thấy ở Vũng tầu tổ chức một chương trình quản bá an toàn giao thông. Một đoàn xe rất dài, xe CA đi trước, theo sau là xe của các hãng đường dài,... xe taxi. Xe nào cũng băng rôn đỏ rực.
Cảm nhận đầu tiên của tôi khi nhìn thấy là sự PHẢN CẢM. Ai cũng biết rằng xe Hoa Mai, Minh Thắng, Rạng Đông là những xe vua chạy ẩu trên QL 51. Xe taxi là vua chạy láo, vậy mà ... hôm nay họ diễu hành... để chốc nữa ra đường tiếp tục chạy ẩu. Hình thức và rỗng tuếch.

Thân ái,
Khánh Duy

Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM
đúng rồi mịa cái bọn xxx mà có tình gì bác ơi.Đời cha ăn mặn thì con khat nước thôi.khi về già tụi nó sẽ thấy cảnh thôi.