Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
Chào các bác OS

Có một chuyện khó nói nhưng em phải nói liên quan đến việc mang xe đi đăng ký tại 282 Nơ Trang Long, Quận Bình Thạnh

Từ ngày đội CSGT Phạm Ngọc Thạch di cư về 280 Nơ Trang Long đến nay thì các bác ở đội này đứng ra bắt các xe đi đăng ký ở địa chỉ bên cạnh 282 Nơ Trang Long. Thời gian gần rất nhiều xe bị thổi phạt lỗi này và có xe bị giam theo nội dung " Điều khiển xe không gắn biển số theo qui định tại điều b khoản 4 điều 16, nghị định 171/ NĐ-CP"

Thông thường các bác đăng ký xe mới thì dán cái tem " Xe đăng ký " hoặc " Xe đi xét " để lưu thông nhưng hiện nay điều này là không thể vì một đội thì nhận xe đăng ký còn đội bên cạnh thì phạt vì lỗi không có biển số. Thiết nghĩ điều này gây rất nhiều khó khăn cho việc đăng ký và lưu hành xe ô tô mới tại TPHCM. Trước đây cũng có hiện tượng các bác CSGT đứng ở ngã 4 Bình Triệu bắt lỗi xe thiếu tem đăng kiểm khi chạy xe từ 282 lên trạm đăng kiểm Bình Triệu.

Em xin chụp lại một biên bản của một bác bị phạt và tuần rồi có hơn 12 chiếc xe Toyota bị như thế này.

Các bác CSGT 280 có đọc được tin này xin các bác có hướng xử lý làm sao cho người dân có điều kiện đăng ký chiếc xe mơ ước của mình.

View attachment 321352

View attachment 321353
gắn cái biển giả của xe khác rồi chạy đi đăng ký, đến nơi tháo ra :))

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Em thấy các xe đi đang ký biển số né các giao lộ có xxx đung, họ chạy lòng vòng các tuyến đường nhỏ để đến 282 NTL, ai dè Đoi PNT chẹn ngay yết hầu là nín thở luôn nha các Bác. Chạy luồn lách các tuyến BHN, Vũ Tùng, Bạch Đằng, Phan văn Trị rồi mới qua NTL ai dè xxx chận ngay 280 thì hết né. Buồn thay.

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
Mua 1 chiếc xe là đóng vài trăm triệu thuế để nuôi cái đám xxx và vợ con nó, thế mà tụi này còn chơi kiểu chó nhỉ ?

• Like
Reactions: Scar12 and nttanmam
Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
Mua 1 chiếc xe là đóng vài trăm triệu thuế để nuôi cái đám xxx và vợ con nó, thế mà tụi này còn chơi kiểu chó nhỉ ?
kiểu suy nghĩ này vĩ mô quá, không ai thấy cả, cái tụi nó cần là tiền tươi trước mặt

• Like
Reactions: Art Sullivan
Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Sao phạt lỗi gì kỳ vậy, em tưởng gắn bảng "Xe đi xét" + giấy tờ hồ sơ chuẩn bị đăng ký đàng hoàng là đi được... Do em mua xe, rồi giao khoán cho showroom làm giấy tờ nên không biết !
Nếu họ phạt thế thì em nghĩ phải phản ánh lên để họ thay đổi chứ làm ăn thế này thì đúng là o ép dân quá đáng...

• Like
Reactions: vioswhite
WMS confirmed
Hạng B2
21/12/13
272
132
43
Tp. HCM
Chào các bác OS

Có một chuyện khó nói nhưng em phải nói liên quan đến việc mang xe đi đăng ký tại 282 Nơ Trang Long, Quận Bình Thạnh

Từ ngày đội CSGT Phạm Ngọc Thạch di cư về 280 Nơ Trang Long đến nay thì các bác ở đội này đứng ra bắt các xe đi đăng ký ở địa chỉ bên cạnh 282 Nơ Trang Long. Thời gian gần rất nhiều xe bị thổi phạt lỗi này và có xe bị giam theo nội dung " Điều khiển xe không gắn biển số theo qui định tại điều b khoản 4 điều 16, nghị định 171/ NĐ-CP"

Thông thường các bác đăng ký xe mới thì dán cái tem " Xe đăng ký " hoặc " Xe đi xét " để lưu thông nhưng hiện nay điều này là không thể vì một đội thì nhận xe đăng ký còn đội bên cạnh thì phạt vì lỗi không có biển số. Thiết nghĩ điều này gây rất nhiều khó khăn cho việc đăng ký và lưu hành xe ô tô mới tại TPHCM. Trước đây cũng có hiện tượng các bác CSGT đứng ở ngã 4 Bình Triệu bắt lỗi xe thiếu tem đăng kiểm khi chạy xe từ 282 lên trạm đăng kiểm Bình Triệu.

Em xin chụp lại một biên bản của một bác bị phạt và tuần rồi có hơn 12 chiếc xe Toyota bị như thế này.

Các bác CSGT 280 có đọc được tin này xin các bác có hướng xử lý làm sao cho người dân có điều kiện đăng ký chiếc xe mơ ước của mình.

View attachment 321352

View attachment 321353
Nếu vậy thì chỉ có đại lý bán xe có thẻ đi làm thử thức này :-(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/7/14
572
471
63
41
luật nó làm đúng, nhưng lệ thì kg làm.chủ yếu nó chặn lại để làm tiền mình.nếu là nhân viên hãng xe, thường xuyên đi đăng ký thì đã có phong bì hàng tháng cho sếp nó, vì mình đã chi tiền công đi đăng ký đăng kiểm zùm,thì nó out.còn tự đi thì như tiêu đề topic.vì e đã nghe cu làm giấy tờ nói, or bác lúc chờ đợi để đăng ký thì nghe tụi làm giấy tờ nó um sùm về zụ zăng bắt xe như cái rọ chụp 2 đầu trước khi tới 282.em thấy tụi làm zấy bên THaco làm ở 282 được ưu tiên nhiều quá.toàn chen ngang.lúc em đi là 1h có mặt, xong hồ sơ,mà toàn bị chen ngang đến 4h mới ra.nhiều lúc mún um sùm trên đó.nhưng may là được cái biển ngon mà kg mất tí ... nào nên nghĩ cũng bù phần nào chờ đợi.

Hạng B2
29/1/14
342
338
63
chắc thất thu ngân sách tháng này mấy a mới đi kiếm kiểu này chú đó giờ làm gì có chuyện này hoặc cái bác đi đăng kí cương dử quá nên e ấy lam căng thôi, e đi từ buôn mê về ko bảng số tạm củng có bị 1 lần nhưng xuống xin chút là cho thôi mà.