Hạng B2
8/4/15
126
101
43
Họ làm đúng mờ, tèo có tiền mua xe chắc là có tiền thuê xe thớt chở đi đăng kí chứ.

Hạng B2
30/8/12
214
121
43
F17, Q: Gò Vấp, Tp.HCM
Kiểu này thì mai mốt chạy tới gần đó, tấp xe vô lề, nhờ mấy anh xe ôm đẩy qua mặt tụi nó cho chắc ăn. Bác nào liều thì chơi quả đẩy tới ngay trước mặt tụi nó rồi dừng lại, nó hỏi sao thì trả lời đẩy nẫy giờ, mệt quá nên dừng lại nghỉ chút đẩy tiếp, khoá xe, chạy qua đường uống cafe tầm 30 phút hoặc tới lúc tụi nó bỏ đi thì thôi ( với đk là đường đó ko cấp dừng, đỗ xe)

Hạng C
13/10/14
670
753
93
43
TP. Hồ Chí Minh
Đọc cmt từ trên xuống dưới mà toàn thấy các Bác adua ko. Theo quy định thì Bác mua xe sau đó cầm full chứng từ ( xe dán dòng chữ XE ĐI XÉT ) rồi cứ thế mà đi đăng ký. Lưu ý là chứng từ đó chỉ đi đường đc có 1 ngày thôi, qua ngày thứ 2 là CSGT có quyền quất Bác. Bác nào ko muốn nhờ dịch vụ trong hãng làm thì ib cho Bé, Bé lấy phí 1 triệu thôi.
Đưa 1.000.000đ cho Bé, thì Bé cũng lại làm hư mấy anh í thôi.

• Like
Reactions: ketui0922
Hạng B1
4/1/15
55
22
8
42
Kiểu này thì mai mốt chạy tới gần đó, tấp xe vô lề, nhờ mấy anh xe ôm đẩy qua mặt tụi nó cho chắc ăn. Bác nào liều thì chơi quả đẩy tới ngay trước mặt tụi nó rồi dừng lại, nó hỏi sao thì trả lời đẩy nẫy giờ, mệt quá nên dừng lại nghỉ chút đẩy tiếp, khoá xe, chạy qua đường uống cafe tầm 30 phút hoặc tới lúc tụi nó bỏ đi thì thôi ( với đk là đường đó ko cấp dừng, đỗ xe)
Vừa xuống xe đóng cửa lại xxx đứng kế bên thì quá nhọ :3dcuoi:

• Like
Reactions: ketui0922
Hạng C
30/7/14
572
471
63
41
Đọc cmt từ trên xuống dưới mà toàn thấy các Bác adua ko. Theo quy định thì Bác mua xe sau đó cầm full chứng từ ( xe dán dòng chữ XE ĐI XÉT ) rồi cứ thế mà đi đăng ký. Lưu ý là chứng từ đó chỉ đi đường đc có 1 ngày thôi, qua ngày thứ 2 là CSGT có quyền quất Bác. Bác nào ko muốn nhờ dịch vụ trong hãng làm thì ib cho Bé, Bé lấy phí 1 triệu thôi.
chẳng wa nó mún bắt or kg bắt thui.ngay cả xe 2b.cũng phải đăng kiểm chất lượng trước khi bán.sau đó ng tiêu dùng chỉ việc đi đăng ký xe.còn 4b là đăng ký chất lượng, đại khái là tem xanh xanh,.... mà tụi nó mới ra để thu fí chăm mấy cho ngân sách.chứ kg có đâu zụ 1 ngày đâu bác.nó chăn như cái rọ thì có.theo quy định thì khi bác lưu thông thì phải có đầy đủ. nguyên tắc thì bác phải thuê xe cẩu đi đăng ký và khi xong,bác phải cẩu đi đăng kiểm,vì chưa đăng kiểm cũng khg được lưu thông.giống như bác đăng kiểm mà bị hết hạn. còn bác quen bít thì e.......miễn bàn.or ngày đó hên xui............

Hạng B2
1/8/14
163
148
43
45
Xe mới mua chạy đến 282 NTL để làm thủ tục lấy bảng số cũng bị phạt, từ 282 NTL ra có bảng số rồi trên đến trạm đăng kiểm cũng bị phạt vì thiếu tem đăng kiểm. Bởi vậy các nơi bán xe lấy phí làm bảng số + đăng kiểm khoảng 2tr tiền công. Nếu thoát hết thì anh ấy hưởng, còn bị vướng thì anh phải chi tiền bánh mì. Chắc dạo này các anh dịch vụ ít chung chi nên mấy ảnh làm căng đó mà. Còn TH-Thaco em nghe đồn là của bác Q đó

• Like
Reactions: virgo
Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Thuê xe cứu hộ kéo đến xét xe rồi kéo về

Hạng B2
30/7/13
261
214
43
TT số 15/2014 BCA
Điều 16 : các loại xe phải đăng ký tạm thời .
1 . Xe oto ....................................nhập khẩu hoặc sản xuất , lắp ráp lưu hành từ ....... đại lý bán xe đến nơi đăng ký
Điều 17 : Hồ sơ , giấy tờ đăng ký xe tạm thời
7 . Khi đến làm thủ tục đăng ký , cấp biển số tạm thời chủ xe không phải mang xe đến kiểm tra nhưng phải nộp hồ sơ bản sao của xe ( mang theo hồ sơ gốc để đối chiếu )
Điều 18 :
1 .Giấy chứng nhận đăng ký xe tạm thời có giá trị trong thời hạn 15 ngày .
4 .Để thuận tiện cho việc đăng ký tạm thời , chủ xe được đăng ký tại cơ quan đăng ký xe nơi gần nhất .

Như vậy để tránh bị phạt thì phải đi đăng ký lấy biển số tạm thời rồi sau đó lái xe đến nơi đăng ký sau .

Hạng B2
14/3/10
219
84
28
Tay Ninh
Qui định này làm khó anh em đi đăng ký xe quá. Ở Tây Ninh em đi đăng ký biển số cho xe mới không dán giấy XE ĐI XÉT nữa mà chạy ngang CSGT cũng còn ko thấy CSGT nói gì hết

TT số 15/2014 BCA
Điều 16 : các loại xe phải đăng ký tạm thời .
1 . Xe oto ....................................nhập khẩu hoặc sản xuất , lắp ráp lưu hành từ ....... đại lý bán xe đến nơi đăng ký
Điều 17 : Hồ sơ , giấy tờ đăng ký xe tạm thời
7 . Khi đến làm thủ tục đăng ký , cấp biển số tạm thời chủ xe không phải mang xe đến kiểm tra nhưng phải nộp hồ sơ bản sao của xe ( mang theo hồ sơ gốc để đối chiếu )
Điều 18 :
1 .Giấy chứng nhận đăng ký xe tạm thời có giá trị trong thời hạn 15 ngày .
4 .Để thuận tiện cho việc đăng ký tạm thời , chủ xe được đăng ký tại cơ quan đăng ký xe nơi gần nhất .

Như vậy để tránh bị phạt thì phải đi đăng ký lấy biển số tạm thời rồi sau đó lái xe đến nơi đăng ký sau .