Hạng D
10/12/13
2.513
6.313
113
Em thấy nếu mua xe mới toanh mà chưa có biển thì cứ để cho nơi bán lo. Nhiều khi mình tính già hóa non: bớt được 2-3 tr chi phí làm giấy tờ, tự đi làm vật vã ra ( trừ phi rảnh). Nói thế chứ em ko ủng hộ cò vạc cho lắm, nhưng do cái thủ tục và quy định của VN như ma trận, ai mà biết chỗ nào mà lần.
Em phải kể lại câu chuyện em bán chung cư hơn 12 năm về trước: người mua nằng nặc đòi đi làm, cò bảo chỉ lấy phí 2tr thôi. Thế là mất toi hơn 1 tháng đi đi lại lại mới xong ( giấy tờ sổ hồng luôn rồi, chỉ có sang tên và nộp thuế mà thôi).... Xong thằng mua bảo em: biết thế em nghe anh, 2 tr em đỡ đi, em làm hết gần 1tr3, chưa kể công đi đi lại lại nữa.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em thấy nếu mua xe mới toanh mà chưa có biển thì cứ để cho nơi bán lo. Nhiều khi mình tính già hóa non: bớt được 2-3 tr chi phí làm giấy tờ, tự đi làm vật vã ra ( trừ phi rảnh). Nói thế chứ em ko ủng hộ cò vạc cho lắm, nhưng do cái thủ tục và quy định của VN như ma trận, ai mà biết chỗ nào mà lần.
Em phải kể lại câu chuyện em bán chung cư hơn 12 năm về trước: người mua nằng nặc đòi đi làm, cò bảo chỉ lấy phí 2tr thôi. Thế là mất toi hơn 1 tháng đi đi lại lại mới xong ( giấy tờ sổ hồng luôn rồi, chỉ có sang tên và nộp thuế mà thôi).... Xong thằng mua bảo em: biết thế em nghe anh, 2 tr em đỡ đi, em làm hết gần 1tr3, chưa kể công đi đi lại lại nữa.
Em toàn tự đăng ký.
Ví như cái xe honda em vừa lấy, chiều hôm trước lấy, hôm sau đi đóng thuế, bấm biển, mất có 1h30 phút. Em chẳng quan tâm số đẹp, số xấu, cũng chẳng nhờ lấy số này số nọ làm gì.

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng C
7/3/07
572
1.815
93
HCM
QUOTE="glk4matic, post: 10834388, member: 45269"]Hy vọng qua bài này các anh CSGT làm việc có tình người hơn. Mua cái xe đâu phải nhắm mắt là mua được, cũng vay cũng mượn đủ thứ chứ phạt kiểu này thì tội cho dân quá.[/QUOTE]
Đã lở vay mượn rồi bác vay thêm vài triệu nữa xem như làm mâm cơm cúng mấy ảnh đi.

• Like
Reactions: CD52002
Hạng C
30/7/14
572
471
63
41
Em toàn tự đăng ký.
Ví như cái xe honda em vừa lấy, chiều hôm trước lấy, hôm sau đi đóng thuế, bấm biển, mất có 1h30 phút. Em chẳng quan tâm số đẹp, số xấu, cũng chẳng nhờ lấy số này số nọ làm gì.
2b thì dễ ruì bác. 4b khi bác khai nộp thuế mà kg wen thì có nước 1 ngày chưa ra.

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Xin lỗi à. Phí trong hãng dao động từ 2 triệu ==> 4 triệu, còn Bé chỉ lấy 1 triệu thôi. Đâu tự nhiên đi làm không công. Mà Bé làm là trong ngày có luôn.

Bé cho só đt đi, mình có xe tải 5 tấn mua đã lâu chưa sang tên

Hạng B2
12/11/13
338
282
63
Cái xe ra ngoài có phiếu xuất kho rồi hằng bà lằng hd vat này nọ. Căn cứ ngày xuất kho biết đc xe có fai mới lấy hay ko để phạt chứ.
Fai có 1 quy định nào đó quy định hạn thời gian bắt buộc fai đky biên số cũng như đăng kiểm sau khi xuất kho chứ. Nếu quá hạn đó k đk đkiem mà chạy ngoài đường thì fat là đúng

Hạng D
9/5/16
1.184
3.809
113
124
Luật là luật, chúng ta cứ lẫn lộn giữa lý và tình thì còn gì là luật nữa? Họ làm đúng thì ta phải chấp nhận, còn đúng quy trình là phải thuê xe bồi chở xe đi đăng ký và kiểm định với xe mới, chúng ta chơi lụi thì phải chịu chứ không phải là khó hay dễ. Mình phải đặt mình vào đó mới hiểu tại sao họ phải làm thế?