Hạng B2
29/7/07
342
14
18
Hồi tối trên đoạn NGUYỄN THỊ NGHĨA gần khách sạn NEW WOLRD lúc 9h30 đã xảy ra tai nạn giữa 3 xe,chiếc đầu là ZACE tiếp theo là ỈN và chiếc nữa là CIVIC.Chiếc ZACE thì của hãng taxi chỉ bị móp phần đuôi tội nhất là em ỈN nó nằm ở giữa nên bị móp đầu và đuôi khá nặng còn em CIVIC thì bung túi khí ra luôn móp hết giàn đầu.Tiếc là em không có máy chụp hình nếu không là em cho các bác xem rồi em chỉ nhớ em CIVIC thì số đầu là 52Z còn ỈN là 50Z.

Hạng B2
8/6/07
133
0
0
53
RE: Cú đúp ăn ba

Chỉ có Civic là bung túi khí thôi hả bác, còn thằng In ở giữa?

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
60
GMFC

KL là túi khí của civic có vấn đề ví Toy là số 1 VN :D:D

Hạng B2
29/7/07
342
14
18

Thằng ỈN thì em thấy không có bung không biết tại sao nữa nhưng nó bị nặng hơn em CIVIC mà hay là lực chưa đủ mạnh chắc nó chờ xe bẹp dúp lại mới bung ra ôi thì thế còn gì xe nữa.

Hạng B2
25/9/07
263
3
0

có bác nào biết thêm thông tin cho anh em biết vì sao túi khí kg bung ra vậy>?

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Đến Camry của thằng Toy còn chẳng bung nữa là In !!

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

ỉn theo em nghĩ bị là do theo dây chuyền nên lực k đủ mạnh còn civic là do đâm trực diện ( có vận tốc lớn ) nên túi khi bung.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: nguoikhonglo

ỉn theo em nghĩ bị là do theo dây chuyền nên lực k đủ mạnh còn civic là do đâm trực diện ( có vận tốc lớn ) nên túi khi bung.

Các bác chỉ nhìn về thiệt hại của chiếc xe (móp nhiều hay móp ít,) nó đâu có nói lên được là túi khí phải bung hay không bung được. Có nhiều xe chi phí sửa chữa khi bị đâm trực diện lên đến cả trăm triệu nhưng túi khi không bung. Có khi chỉ vài chục triệu chi phí sửa chũa cho một số xe thì túi khí có bung.

Nó Bung hay không bung phụ thuộc vào Gia tốc Giảm dần của xe lớn hơn họăc bằng 2G thôi. Các bác xem lại mấy bài nói về AIRBAG sẽ rõ hơn.

http://www.vr.org.vn/antoanxcg/tuikhi.asp

vào link này các bác đọc để có thêm kiến thức về AIRBAG cũng hay đấy!!!

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Thôi không bung túi khí là đỡ tốn tiền thay bộ khác rồi chỉ lo sửa dàn đầu và đít thôi , kinh tế quá còn gì :D , Nhiều khi bụng mạnh quá tài xế còn bị thương nữa chứ . To tính vậy hay đấy các bác nhỉ :D:D:D . Mai mốt honda cũng vậy thôi hà , em nghĩ thế :D

Hạng C
27/3/07
512
0
0

Trích đoạn: Chit

Thôi không bung túi khí là đỡ tốn tiền thay bộ khác rồi chỉ lo sửa dàn đầu và đít thôi , kinh tế quá còn gì :D , Nhiều khi bụng mạnh quá tài xế còn bị thương nữa chứ . To tính vậy hay đấy các bác nhỉ :D:D:D . Mai mốt honda cũng vậy thôi hà , em nghĩ thế :D

tài xế mình nhiều ông ko cài seat belt mà , ko bung là tốt rồi , bung ra có khi ông tài đang ở bv thẩm mỹ chỉnh lại bộ khung xương mặt rồi ..