Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
19/3/11
522
105
43
ngoinhaxanh nói:
Vậy mua mấy cái loại của Hàn Quốc mà dùng. Khoảng 12tr cho cửa 1m2 . Ko nên mua loại cửa có khoá nhé bác, khoá bằng tay nằm gạt và cửa tự đóng
Cám ơn bác đã tư vấn.

Tập Lái
8/10/12
0
0
0
HUY1973 nói:
ngoinhaxanh nói:
Bác dùng cho công trình gì, nếu bình thường cho nhà ở thông dụng thì mua cửa nhựa giả gổ làm bằng sợi thuỷ tinh cũng đẹp. giá 3tr/bộ? Nhờ ông phiu giảng thêm về tác dụng cửa chống cháy
Công trình công cộng khách sạn bác ơi, xài loại chuyên dụng, có thương hiệu trên thị trường.
Ko biết bác cần loại nào: 60, 90 hay 120 phút? số lượng có nhiều ko bác?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.412
113
tuanhue nói:
Cửa nhựa bên em cũng "chống cháy" nè bác, ở 1000 độ nó ko bắt lửa, nó chỉ chảy ra chứ ko cháy :D
Cửa chống cháy tuỳ theo vị trí mà phải đáp ứng các tiêu chuẩn khác nhau. REI, EI hay R
R: Mất khả năng chịu lực
E: Mất tính toàn vẹn
I: Mất khả năng cách nhiệt
Như cửa phòng chỉ cần đáp ứng tiêu chuẩn R, ko cần EI. Nhưng hành lang thoát hiểm chung thì phải đảm bảo REI

Hạng B2
1/10/11
230
1.904
93
Tân Bình, Sài Gòn
ngoinhaxanh nói:
tuanhue nói:
Cửa nhựa bên em cũng "chống cháy" nè bác, ở 1000 độ nó ko bắt lửa, nó chỉ chảy ra chứ ko cháy :D
Cửa chống cháy tuỳ theo vị trí mà phải đáp ứng các tiêu chuẩn khác nhau. REI, EI hay R
Như cửa phòng chỉ cần đáp ứng tiêu chuẩn R, ko cần EI. Nhưng hành lang thoát hiểm chung thì phải đảm bảo REI
Vì em biết cửa bên em ko phải thuộc loại chống cháy nên em bỏ vào trong " " đó bác. Em chỉ chém gió tí thôi, nhưng khi nhiệt đó cao quá thì nó sẽ biến dạng chứ ko bắt lửa..

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.064
113
ngoinhaxanh nói:
tuanhue nói:
bác này mới đọc QCVN nè :)

Status
Không mở trả lời sau này.