Hạng D
23/10/18
1.131
23.161
113
40
Tay ra quyếtđịnh xử hạt sai rồi.
Đây là lỗi không tuân thủ biển báo ,vạch kẻ đường.
Xử phạt xong, tặng cho cái giấy khen "biết tránh đường cho xe cứu thương".

cũng nhân tiện, sửa lại câu chữ trong luật.
Đó là: Bỏ ngay chữ "nhường", thay bằng chữ "tránh".

Nhường chỉ diễn ra khi mình đang có quyền/ đang có lợi thế mà chuyển quyfn đó/ lợi thế đó cho người khác.

Cái chữ nhường này gây rất nhiều ngộ nhận.
Ví dụ, người đi bộ qua đường đúng luật thì các xe phải tránh.
Vâng, lần này em NHƯỜNG không quotes còm anh! :):):)

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Không cho phép nhưng không phạt được vì đó là 1 tình huống khẩn cấp. Anh xem lại Luật xử lý vi phạn hành chính nhé.

Nhân tiện mình cũng mong anh chấm dứt viêc jsuwr dụng chữ Nhường, như đã phân tích ở còm bên trên.
Thế nào là tình huống khẩn cấp? Tình huống này có được xem là khẩn cấp?
Luật xử lý vi phạm hc không có tình huống khẩn cấp nhé.
Vượt đèn đỏ là vi phạm, còn phạt hay không phạt là chuyện khác.

Bắt bẻ vô lý, "nhường đường" là luật ghi như vậy nhé. Khi nào ông sửa được luật thì tôi không sử dụng chữ "nhường".

Chỉnh sửa cuối:
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.388
113
Sao cứ phải lăn tăn nhỉ, nếu mình là trường hợp xe Innova biết bị phạt mình vẫn nhường. Đóng phạt có gì đâu, coi như 1 lần tích đức đi cho nhẹ đầu!
1 tay cu-rơ chạy xe đạp cho hay :D

• Haha
Reactions: btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Hạng D rồi mà cứ làn ô tô với xe máy. Làn nào là ô tô, làn nào là xe máy? Làm sao biết đó là làn xe máy. Tư duy lúa nước nên lái ô tô. Lúc nào cũng mặc định làn trong cùng là làn xe máy là sao
Bớt nóng a

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Bác nói thì hay lắm. Vừa đóng phạt mất tiền vừa bị giam bằng mấy tháng. Trường hộ lái xe là nghề kiếm sống bác có tích đc đức như vậy ko. Ng khác làm mình thấy nhẹ nhang chứ thử bác bị xem có giãy lên ko. Hay có khi giãy còn hơn nữa.
Chửi nó thêm đi a

• Haha
Reactions: nintiendo
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.339
113
Anh bỏ ra 5tr đóng phạt rồi ở nhà đói vêu cái mồm 3 tháng tôi xem. Vượt đèn, đè vạch đi bộ, k tuân thủ biển báo, vạch kẻ.
Chửi nó thêm đi a