Hạng B2
23/8/20
146
195
43
36
cách đây nhiều năm tôi cũng như bạn: mê xe Đức. Khi có đủ tài chính thì "mần" ngay. Tôi thì thích xe Mercedes hơn (chắc do tôi lớn tuổi hơn bạn). Tôi cũng đã do dự GLC (hồi mới ra) và E class. Sau khi cân nhắc kiểu dáng, tính năng, ... và bàn bạc với nóc nhà, tôi đã chốt mà mua E class. Cho tới giờ tôi vẫn thấy đúng. Theo tôi, BMW 5 serie sedan kiểu dáng đẹp, sang trọng, đi tự tin hơn X3. Thường khi sử dụng bạn sẽ dùng xe sang đi trong thành phố hoặc những nơi có đường xá đàng hoàng, tránh dùng xe sang trong những cung đường quá gồ ghề (nhấn mạnh: quá gồ ghề, còn hơi gồ ghề thì sedan vẫn đi tốt). Còn về vấn đề ngập nước, ta chỉ cần chú ý một chút là sẽ tránh được. Nếu bạn cảm thấy ngồi trên sedan 5-serie sướng và tự tin hơn X3 thì bạn không nên hy sinh cái sướng đó trong rất nhiều ngày để đổi lấy X3 với hy vọng không ngập nước trong chỉ 1 vài ngày mưa. Mà vài ngày mưa đó nếu chú ý, xe bạn cũng không thể ngập nước. Xe tôi nhiều năm qua chưa ngập lần nào. Tôi chia sẻ vài ý của tôi để bạn tham khảo. Chúc bạn lựa chọn xe hợp lý và khi mua xong nhìn xe kia vẫn thấy mình đúng.
Cám ơn anh, ý kiến đóng góp của anh thật chính xác, bản thân em quyết định mua Civic cũng vì cảm giác lái chiếc xe nó tốt , chứ đợt đó chủ nhà đòi mua xe Cx5 cơ. Em đã ra lái thử và quả thật chạy 520i nó thích thật sự.

Hạng B2
23/8/20
146
195
43
36
Chưa có tiền mà hỏi mua xe. Cầm tiền trong tay sẽ biết mình mua xe gì.
Trước khi xuống tiền mua thì cũng nên đắn đo suy nghĩ chứ anh, hơn nữa đó cũng là 1 số tiền lớn mà, và đặc biệt đó là số tiền mà mình cực khổ kiếm được nên tiêu dùng cũng phải hợp lý, đúng không nào.

Hạng C
20/1/13
862
44.527
93
31
Trước khi xuống tiền mua thì cũng nên đắn đo suy nghĩ chứ anh, hơn nữa đó cũng là 1 số tiền lớn mà, và đặc biệt đó là số tiền mà mình cực khổ kiếm được nên tiêu dùng cũng phải hợp lý, đúng không nào.
Tiền của minh, xe mình chạy, thik thì mua. Ko có tiền hỏi mua xe này xe kia, cũng có tiền mua đâu.

Hạng B2
23/8/20
146
195
43
36
Tiền của minh, xe mình chạy, thik thì mua. Ko có tiền hỏi mua xe này xe kia, cũng có tiền mua đâu.
Quan điểm của anh là vậy, còn quan điểm của tôi nó khác, cũng như việc xây nhà phải có đơn vị tư vấn, mình thích thì là đúng nhưng chưa đủ. Quan điểm của tôi trước khi làm 1 điều gì đó thì cố gắng nắm được càng nhiều thông tin càng tốt bởi vì tôi chưa giàu có đến mức độ thích là mua, như anh.

Hạng D
25/3/16
1.052
1.022
113
Đúng là em không có tiền thật, nên mới phải đắn đó á anh, cũng cày bửa mặt + chút may mắn nên phải đắn đo giữ lắm.
Bạn hỏi thông tin là đúng, rồi sẽ tự quyết định cho mình. Còn ai đó chê cười thì kệ họ.
Chưa có tiền mà hỏi mua xe. Cầm tiền trong tay sẽ biết mình mua xe gì.
Chủ bài lo làm kiếm tiền nên không có thông tin, rất cần ý kiến người khác. Nếu bác có tiền thì tự mình âm thầm đi mua xe, không hỏi ai hết? bác có chắc như vậy không?
Tại em tham lam nên mua thêm chứ chưa bán ,kkkk
Tôi nghĩ bạn mua BMW 5, bán con Civic rồi mua con gầm cao nhỏ như KONA, ...
sao bác biết chủ bài không có tiền?
Quan điểm của anh là vậy, còn quan điểm của tôi nó khác, cũng như việc xây nhà phải có đơn vị tư vấn, mình thích thì là đúng nhưng chưa đủ. Quan điểm của tôi trước khi làm 1 điều gì đó thì cố gắng nắm được càng nhiều thông tin càng tốt bởi vì tôi chưa giàu có đến mức độ thích là mua, như anh.
Tôi ủng hộ quan điểm của bạn. Cứ thế mà làm.