Hạng B2
23/8/20
146
195
43
36
Hi bạn mình hỏi ngoài lề xíu, civic đã bớt ồn hơn gen 10 chưa bạn :)
Gen 10 thì mình chưa được trải nghiệm để so sánh, mình có thể so sánh với những xe mình đã được trải nghiệm thực tế (người trong gia đình sử dụng) như : elantra bản 1,6Turbo, Mazda 3 luxury , Kia K3 thì thấy nó same same nhau à . Hơn nữa cá nhân mình thích nghe nhạc, lên xe mở nhạc mức volum 14 thì cũng đỡ hẳn, đời này cách âm môi trường tốt chỉ nghe ồn bánh xe và gầm, mình thay 4 lốp Michelin, lót sàn thì chỉ khi qua đường nhám hơi khó chịu, còn lại thấy bình thường. Cùng tầm giá và cùng hạng C thì không có chiếc nào là không ồn, đổi lại chạy rất sướng (nên giờ đổi xe cũng mê BMW vì cái cảm giác lái ), nếu anh không ngại vin 2023 thì giờ mua xe giá đang rất tốt đấy, lúc em mua tháng 6/2022 chỉ được khuyến mãi đúng cái bọc da ghế, được thêm cái nữa là bảo dưỡng rất rẻ nha. Nếu kinh tế tốt thì nên mua Civic RS còn không thì bản G cũng đủ dùng.

Hạng D
20/9/16
1.885
2.517
113
Bác xem cung đường bác sẽ chạy nhiều là 1 tham số lựa chọn. Nếu đường xấu chút thì X3, còn đường đẹp thì 5 series, 1 con 2 cầu, còn con kia 1 cầu. Cả 2 con chạy đều sướng. Ông anh chạy X3 bị hư hộp số sửa tốn kha khá.
Mua xe mà chọn theo đường xá đẹp hay xấu kk

Hạng D
22/3/16
1.010
9.978
113
Hic hic em cũng 37 tuổi cũng thèm BMW mà ko có tiền mua, em thì chỉ thích gầm cao vì tầm nhìn thoáng. Suốt ngày xem youtube đánh giá X3 30i đến nỗi vợ nó bảo ông cứ mơ đi.
Sắp bước vào tuổi 40, rồi thoáng qua là nửa đời người.
Tuổi này ko sa đọa thì phí

Mạnh dạn cứ mua con BMW X3 này, thay logo hết 200k, còn thừa 1,9 tỉ thì gửi tiết kiệm nuôi gái cho sướng

Cùng tầm tiền 2,5 tỷ nên mua BMW X3 30i hay 520i ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Sắp bước vào tuổi 40, rồi thoáng qua là nửa đời người.
Tuổi này ko sa đọa thì phí

Mạnh dạn cứ mua con BMW X3 này, thay logo hết 200k, còn thừa 1,9 tỉ thì gửi tiết kiệm nuôi gái cho sướng

View attachment 3088718
40 tuổi là 2/3 đời người chứ bác sống chi lắm khổ con cháu :), còn con X3 này đang chạy mà mất trợ lực lái thì bỏ mọe :)

Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Em cung thèm 3 với x3 lắm, muốn ra sala lái thử ghê mà chạy KIA zô ko biết được cho trải nghiệm ko
Bác nói làm em mới nhớ tới 3 vụ đi mua xe của em:
- Lần 1 : em chạy super dream vào showroom Mazda xem cx8 pre bản đắt nhất thì sale rất nhiệt tình đưa nước và bánh ngọt thế là lần sau đưa vợ đi xem và cọc xe luôn.
Lần 2: cũng chạy super dream đi xem con Lead cho vợ vào sale ko buồn tiếp ăn nói nhát gừng thiếu điều em chửi thề hôm sau chạy xe hơi ra cũng sale đó thái độ khác hẳn nhưng em nói sale khác ra nói chuyện và trả tiền mua xe luôn.
Lần 3 : đi xem PCX để đổi xe super dream cũng bị sale ko tiếp nên cay cú quá bỏ về mua PCX nhập.
P/s: Hi vọng có 1 ngày nào đó em đi xem X3 30i bằng super dream ko bị bảo vệ đuổi về vì trông bần quá :).

Hạng C
20/9/19
585
1.383
93
44
Bác nói làm em mới nhớ tới 3 vụ đi mua xe của em:
- Lần 1 : em chạy super dream vào showroom Mazda xem cx8 pre bản đắt nhất thì sale rất nhiệt tình đưa nước và bánh ngọt thế là lần sau đưa vợ đi xem và cọc xe luôn.
Lần 2: cũng chạy super dream đi xem con Lead cho vợ vào sale ko buồn tiếp ăn nói nhát gừng thiếu điều em chửi thề hôm sau chạy xe hơi ra cũng sale đó thái độ khác hẳn nhưng em nói sale khác ra nói chuyện và trả tiền mua xe luôn.
Lần 3 : đi xem PCX để đổi xe super dream cũng bị sale ko tiếp nên cay cú quá bỏ về mua PCX nhập.
P/s: Hi vọng có 1 ngày nào đó em đi xem X3 30i bằng super dream ko bị bảo vệ đuổi về vì trông bần quá :).
Chủ tịch giả vờ nghèo và cái kết không chỉ có trên mạng :p