Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Kính các bác, dạo này anh em Nhà Lá chúng ta có vẻ trầm lắng hẳn đi, nhiều; rất nhiều nguyên nhân. Nhưng một trong những nguyên nhân hàng đầu là do ảnh hưởng của cuộc khủng hoảng kinh tế.
Nhớ lại, XNL được thành lập ngay sau ngày bầu cử tổng thống Mỹ, lúc cuộc khủng hoảng chứng khoán và BĐS ở Việt Nam vừa vào gần đến đáy, giá xăng dầu cao ngất ngưởng. Sau đó là cuộc khủng hoảng kinh tế toàn cầu.
Ngày đó XNL chúng ta offline liên tục, uống bia không tiếc tiền vì bia rẻ hơn xăng:D. Hỏi ra ai cũng ít việc để làm, kéo đi chơi cho vui vẻ, lấy tinh thần vượt qua khủng hoảng.
Bây giờ, ai cũng lo chạy vắt chân lên cổ để làm cho kịp công việc, những đầu tàu vui chơi trước kia như: kitty; tuânfe; NamVT; thienphu; mebca …. đều suốt ngày lo cày cuốc chẳng còn mấy thời gian online.
Nhiều nhận định cho thấy cuộc khủng hoảng đã qua đáy, và việc XNL chúng ta túi bụi cày cuốc lại chính là tín hiệu đáng mừng của việc đó. Mặc dù XNL vắng người thì buồn tí chút nhưng kinh tế phục hồi cũng an ủi được phần nào.
Em mở cái thớt này để mọi người chia xẻ các chiến đấu chống khủng hoảng của anh em ta.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
quachbao nói:
Theo em cách tốt nhất chiến đấu cho thời buổi khủng hoảng kinh tế là về nhà nịnh mẹ, vòi tiền đi chơi.Hết.

Quan điểm này chắc hợp với NN và các bác "măng non" ...hè !

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53
quachbao nói:
Theo em cách tốt nhất chiến đấu cho thời buổi khủng hoảng kinh tế là về nhà nịnh mẹ, vòi tiền đi chơi.Hết.

Bác nói làm em nhớ lại hồi học sinh quá, chả phải lo nghĩ gì. Ráng nịnh kheo khéo tích góp kiếm cái 4 bánh để mà vi vu :D

Hạng B2
18/3/09
220
0
16
Cái gì cũng có lúc lên lúc xuống; bng có lúc đói lúc no; đời có lúc vui lúc buồn; vàng, trứng có lúc xuống rồi lại lên [8D]... em mạo muội nghĩ rằng XNL chúng ta đang ở trong giai đoạn trầm lắng nhất để lo cầy cuốc, tuy hơi buồn thật nhưng đây lại là tín hiệu đáng mừng vì công ăn việc làm bắt đầu hồi phục để sắp tới đây sẽ có những buổi giao lưu, dã ngoại, những buổi offline hoành tráng và đầy ý nghĩa ... chỉ sợ đến lúc đó đã đi chơi mà lại không yên vì lúc nào cũng có khách, có mem "zụ zỗ" online, offline chỗ khác nữa... :D:D:D Chúc tất cả các bác luôn mạnh khoẻ, cố gắng lo cày cuốc càng hăng để chèo lái “con thuyền gia đình, công ty, công cộng, công quả ...
:D” luôn đi đúng hướng, nhất định trồng cây có ngày thu hoạch

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/11/06
776
457
63
"Cuộc đời đó, có bao lâu , mà hửng hòờòờòờ"

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
Em đang bị đày xuống miền Tây để cày bừa kiếm thóc. Nằm giữa Cần thơ mà lòng thấy chơ vơ .... Cuối tuần không yên tỉnh.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Suy thoái kinh tế , ở nhà hỏng có xèng ăm cơm . em chạy vào làm con bịnh trong bệnh viện ăn cháu từ thiện , hu hu hu thê thảm quá đê.
Mấy cô y tá thực tập chích em đau bỏ bú luôn .
Mới vừa xuất viện sáng nay luôn nè .

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
em cũng vào bịnh viện kiếm cháo từ thiện. Em còn thê thảm hơn bác là bị chích đến mức em ước mình có tới 4 cái mông để đổi ca...!, và vì ham ăn cháo từ thiện tham quá, nên bị phạt, không được đi bằng chân của mình trong 2 tháng đây nè...u hu hu...!!!