Hạng B2
5/8/08
190
4
18
53
Ồ, khủng hoảng kinh tế.

Dốc mana đi viết bài giới thiệu kiếm nhuận bút mua manga ;))

Hạng B1
25/5/07
92
0
6
HCM
Hi Bác minhlunv,

Bác nhập viện cái BV mô?
Đừng có nói là khoa Dinh Dưỡng, bệnh viện Nhi Đồng II nhe, tội nghiệp em lắm!

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Bác Mợ Tài bị sao?Bác Minhluvn bị sao?Tình hình bây giờ ra sao?đề nghị báo cáo gấp![8|]Cầu mong các bác được mau khỏe nhá!:)

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
mợ bị tai nạn xe máy.
chẳng biết thằng nào nó quẹt cho 1 phát, gãy 1 ngón chân út, nên phải bó bột, phần trên mu bàn chân bị thương co nguy cơ hoại tử cục bộ, hiện giờ đang nằm điều trị trong quân y viện 7C (thủ đức). Rõ khổ bây giờ đi lại với 2 cái nạng.
Thôi mong chóng khỏe lại nhé mợ!

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Mợ Tài xui thế !Chia buồn với mợ nhé!Chúc Mợ Tài mau lành để còn đi off mừng sinh nhật XNL chứ!
Trở lại vấn đề chính của bài này của bác Tưởng nhé!Khủng hỏang kinh thế à quên kình tế quả là đã ảnh hưởng không ít đến tất cả các thành viên OS trong đó có chi hội chúing mình.Đi đâu cũng nghe "khủng hỏang" và "suy thóai...",mọi người lo cày cuốc hoặc nằm nhà xem ti vi tránh xa các cuộc ỌP hay ẸP,và đó là lý do quá chính đáng .Cũng mong cho cơn khủng hỏang sẽ sớm qua nhanh khi năm 2010 đang đến gần.
Về phần mình,cũng do ảnh hưởng từ cuộc khủng hỏang thế kỷ này mà cái quán nhỏ của tui dù được chỉnh trang ngon đẹp vẫn không thể đông khách hơn "những ngày xưa vơ vét..."!:(Tiền bạc trong nhà khá eo hẹp.Lo sốt vó cho bố mẹ già,vợ Cả,3 con ăn học và một người giúp việc nữa chứ.Mặc dù rơi vào hòan cảnh ngặt nghèo như thế nhưng do có vị thế là Hội Trưởng nên tui đây cũng ráng (trong khả năng có thể cho phép của mình ) tham gia thật nhiều buổi ọp hoặc đi chơi xa xa để động viên cho phong trào sinh họat chi hội.Có nhiều khi đi off về xong trong túi HT chỉ còn đúng 57000 VND,sáng hôm sau là đầu tuần,cho con trai lớn 10000Đ để nó chi dùng cá nhân trong tuần (!?),còn hơn 4chục 3 cha con ăn xôi cho rẻ...Và với cái tánh thích tiêu tiền của mình đã khiến mình khá bứt rứt khi trong túi chẳng còn tiền hoặc quá mau hết tiền...Thế là đành quyết định trở lại với thị trường CHỨNG KHÓAN mặc dù đã ngấm bao trận đòn đau thương thua lỗ.Kiểm lại TK và danh mục đầu tư của mình chỉ còn khỏang 6 mã cổ phiếu với số tiền hơn 6o chai trong khi năm ngóai năm kia mình bỏ vào khỏang 180 chai với tham vọng đổi xe từ CHỨNG...Ngày nào mở danh mục đầu tư ra cũng thấy lỗ tiếp chán lắm nhưng tự nhủ quyết đi lên từ CHỨNG chứ không thì "chết" vì túng thiếu.Thế là cơ cấu lại danh mục đầu tư,và lại lỗ tiếp dài dài cho đến khi "mò" được tới cái đáy của nó,khi đó TK mình chỉ còn 43chai thôi.Sau đó thị trường CK bật dậy,con số lỗ lã đã không còn mà từ từ lãi lên.Hiện nay TK của tui đã lên lại khỏang hơn 80 chai.Tính ra sau hơn 3 tháng bám sàn vật lộn...tui đã gỡ lại được khỏang 40 chai.Kinh nghiệm đầu tư CK có vẻ nặng dần khiến tui tự tin lắm.Như vậy là mục tiêu phấn đấu "chơi chứng kiếm 10 tr/tháng "phụ vợ đi chợ và đi OFF có lẽ sẽ trở thành hiện thực trong tầm tay...
Cảm ơn các bác đã xem bài!:)

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
Sáng nay đọc bài thấy HT lạc quan cũng mừng cho HT, mừng cho xu hướng hồi phục sức khỏe của nền kinh tế nước nhà, mừng cho hy vọng XNL sắp lại đông vui .... :D

Hạng B2
18/3/09
220
0
16
@ Mợ Tài : Mợ xui quá. Em xin chia buồn với mợ nhé.
@ Hcivic : Cảm ơn bác đã chia sẻ những "tâm tư lo cày cuốc" để lo lắng cho gia đình trong thời buổi kinh tế khó khăn hiện nay. Em cũng chưa bao giờ nghiên cứu "chứng" là gì nhưng cũng đang tập tành nghiên cứu để mong có cơ hội đổi xe giống bác dù trong túi chẳng có đồng nào :(. ước mơ là thế nhưng từ giấc mơ đến hiện thực là cả một chặng đường đầy chông gai và thử thách . ước mơ vẫn tiếp tục là ước mơ ...

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
Iem xấu hổ quá cơ... cứ rách với gãy hoài...
Bài viết của bác Hải thấm thía quá, chân tình quá... đọc bài của bác mới thấy: đằng sau mỗi cái túi là một...gia đình

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
Mợ tài xui thật. Đã bảo cứ 4B cho nó lành,mà ứ chịu.
Thôi,ráng "cháo từ thiện" rồi mần cái AT mà chạy cho khoẻ.
Mặt mũi không "téc léc" là được rồi. Chân cẳng...chuyện nhỏ !!!