Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
Bác ui, năm ngoái con lên đời cái mẹc, năm nay lại nâng cấp bộ chưng!!! âu cũng là cơ hội tốt ạ!!!

Hạng C
30/1/07
898
34
28
Ui chao, xin chia buồn với mợ, mợ tranh thủ nghỉ ngơi nghĩ mưu tính kế phục hồi suy thoái cho cả 3 thành viên quan trọng của xóm nhé.

Mong cho chứng khoán diễn biến thuận lợi để nhân dân lại có dịp kiếm bộn $ và sức mua dâng trào như thưở nào.

Phần em cứ cố gắng làm tốt công việc để không bị sếp "fire", dành đạn dược và sức khỏe để không lỡ cơ hội được off với xóm ta.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
@ mợ tài
Mợ bị lâu chưa , xóm mình chẳng ai hay biết . Thôi cứ coi là năm xung tháng hạn . Qua đợt này em đề nghị mợ truy tìm em bốn bánh rước về làm nô tỳ ngay . Phải bảo vệ mình trước đã .
@all.
Nói về khủng hoảng kinh tế , em phải thắt lưng buộc bụng cắt giảm chi tiêu nhiều lắm . May mắn em có nhà và căn hộ cho thuê nên sống cũng không phải vất vả bươn chải nhiều. Nhưng điều làm em buồn nhất là qua cơn khủng hoảng này là bạn bè và người mình tin tưởng đã lợi dụng sự cả tin và cũng dễ dãi của mình bội tín.chiếm đoạt tài sản của mình . Em đã đưa tay cứu 1 người bạn trước tết năm rồi 1 số tiền khá lớn , rồi bạn và tiền đã đi không trỏ lại , Cứu bạn trong cơn hoạn nạn rồi mất bạn luôn . Không lẽ cứu vật vật trả ơn , cứu nhân nhân báo oán lại đúng ghê gớm với em ! Em đã tự coi đấy là của đi thay người , Mất tiền và mất niềm tin vào bạn bè .
Em tự xa rời hào nhoáng của sự xa xỉ , thừa mứa vật chất và phô diễn hình thức bề ngoài , em đến với xóm nhà lá cùng với tấm lòng rộng mở và đến một cuộc vui sau đó nộp 10 .000 đ ( bữa với Vinhvit) . Nhóm bạn của em cũng chẳng biết em đi đâu làm gì với ai nữa , Cảm giác của em khó tả lắm các bác ... Lâu quá rồi em không có cảm giác mình hoà đồng với mọi người như thế . Em đọc bài tâm sự của bác hcivic mà thấy mắt cay cay .Cố lên các bác .Xóm nhà lá cứ đơn sơ mộc mạc nhưng tấm lòng rộng mở , em tin là chúng ta sẽ mãi vững mạnh và đoàn kết , ngày càng đông vui và không phân biệt giai tầng .

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
@hocap;Em cảm động vì được mọi người chia xẻ, nhưng cũng vì thế mà xấu hổ không dám nói ra: ngại cái đường của mình nó quá tải, khó lái xe, em cứ là hai bánh cho tiện. chuyện xảy ra không phải lần đầu, nhưng cứ quên đi được nỗi hoảng hốt là lại ra đường với em 2 bánh. Lần này là tại 1 cậu thanh niên cướp đèn đỏ, cú va không quá mạnh, nhưng xui là lực đập gửi trọn vào... chân em...
lần này em đối phó bằng cách sắm thêm, không phải là 1 em 4 bánh nữa, mà là một bác tài ạ... Đành vậy, khi mà mình vẫn lo ngại mình sẽ sát thương bá tánh trên đường... cũng là em đã nghiêm túc tiếp thu phê bình góp ý của các bác rùi ạ!!!

P/S: Khi nào bác về BMT, bác cho mợ em gửi mua vài hũ sữa ong chúa nha bác... em mua dưới này cứ không an lòng thế nào ấy... khi nào gặp nhau, mong bác cho em gửi trước cái ấy ấy nhé... !!!

Hạng D
30/6/08
1.505
67.600
113
59
Chia buồn cùng Mợ Tài nha , cố gắng sẻ vưọt qua thôi .

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61
Hôm nay vô đây mới biết Mợ tài bị xui xẻo.Vài lời an ủi mợ chút,mợ sắp ra viện chưa vậy,để em vào em nắn chưn cho..?

Tập Lái
22/3/09
22
0
0
Em đề nghị lập Tổng công ty THAN :D do HT làm TGĐ còn chức danh PTGĐ giao cho bác tuonglahay va motai.
jocking chut các bác nhé.
Theo tính toán của em 1 lít xăng còn cao hơn 1 chai bia,vậy hà cớ chi mà ta cứ đi xe cho dù là 2 bánh hay 4 banh nhong nhong ngoài đường.Cứ ngồi quán nhậu bia vì bia rẻ hơn xăng mà.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
mợ tài nói:
P/S: Khi nào bác về BMT, bác cho mợ em gửi mua vài hũ sữa ong chúa nha bác... em mua dưới này cứ không an lòng thế nào ấy... khi nào gặp nhau, mong bác cho em gửi trước cái ấy ấy nhé... !!!

ok bác . Chỉ sỡ tính đãng trí của em thôi . Em sẽ mua hộ bác hàng gốc luôn , hàng này em vẫn thường mua dùng để biếu , lúc nào cũng phãi lưu giữ trong ngăn lạnh . Sữa ong chúa rất tốt đấy mợ .Mợ nghỉ ngơi cho khoẻ để có người động viên tinh thần xóm ta nữa .

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
Cuối năm, vật giá leo thang, hàng bán rồi có khi mua lại hổng được, từ doanh nghiệp đến tiệm tạp hóa đều đau đầu vì hàng không chạy, không biết tình trạng này kéo dài bao lâu đây, thiệt là khổ quá đê.
Cái thớt này hồi nẫm mà bây giờ cũng còn nguyên giá trị nên em lôi nó lên để thành lập tổng cty than

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
@ mợ Tài : Chia sẻ cùng mợ cái chân đau, chúc mợ mau bình phục
Thời gian qua mau, bạc trắng cả mái đầu, vàng thì lên giá ào ào, chứng thì sụt thê thảm còn em thì chất đứng với  một đống đất mãi không có người mua.........chán
Mong cho kinh tế phục hồi tốt để mọi người còn dễ thở