Hạng F
29/10/16
11.581
22.200
113
Pháp
Luật của VN có thấy ai bị nhắc nhở hay phạt vì chạy quá chậm cản trở giao thông đâu. Lên cao tốc gặp thiếu gì xe chạy 50-60 mà cứ ôm lane ngoài cùng chạy.
Là ở VN, thử bác lái ở phương tây sẽ biết ....nhất là cao tốc EU đặc biệt là Đức ...
Quang trọng là người cầm lái trước phải để mình vào vị trí người phía sau
Nếu như đường trống trơn mà bác cứ chơi lane ngoài thì xong
Pháp nó khác nhỉ! Ở đây chạy quá chậm lane ngoài thì hoặc đu sát nhíp hoặc nó chạy lên ép đầu chứ ko có đá liên tục.
Nói về chạy hổ báo thì dân Mỹ nhận Thứ 2 thì chả có ai ra nhận Chủ Nhật. Một khi nó đã quê và điên tiết lên thì sẵn lòng chẻ 4 lanes trái, chẻ lại 4 lanes phải, chỉ để ép đúng thằng nó quê. Đó là lý do luôn nên giữ hòa khí, lịch sự, tốt bụng khi trên đường.
Mỹ nhiều thằng điên đã đành, thêm bản tính Cowboy trực tính bi nhiu thì bi và... Nó thường có súng... :eek:
Yes and No
Mỹ qua châu âu rất khó lái vì đường nhỏ (với hay khác luật tí thí dụ đèn đỏ bên kia đường, còn EU ngay sát như VN) .
EU không hổ báo đâu, nhưng xe di ngoài cùng (lane trái) mà tà tà là nó dí cho chết, với điều kiện đường trống. Em từng lái 180 vào lane trong cùng vì 2 chiếc porches đua với nhau ở cao tốc 3+1

Trừ trường hợp kẹt xe thì không nói chứ tà tà 80 ở cáo tốc lane ngoài thi chúng nó dí chết luôn nha ... Nó qua mặt rồi cắt đầu, chơi kiểu con cá ...xe mình yếu thì phải thua.

Nhưng nếu xe sau mà xào chẽ thì 80% là máy yếu hơn hay xe quá cũ .... thường là máy yếu hơn hay bằng mới xào chẻ

À ...nói bên Mỹ, em lái xe Mỹ sao không thấy đã như xe EU ... vậy bác tủn :):):) ngay cả bên Canada ...lái hoài lái không tới :):):)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/8/20
717
6.109
93
40
Là ở VN, thử bác lái ở phương tây sẽ biết ....nhất là cao tốc EU đặc biệt là Đức ...

Yes and No
Mỹ qua châu âu rất khó lái vì đường nhỏ (với hay khác luật tí thí dụ đèn đỏ bên kia đường, còn EU ngay sát như VN) .
EU không hổ báo đâu, nhưng xe di ngoài cùng (lane trái) mà tà tà là nó dí cho chết, với điều kiện đường trống. Em từng lái 180 vào lane trong cùng vì 2 chiếc porches đua với nhau ở cao tốc 3+1

Trừ trường hợp kẹt xe thì không nói chứ tà tà 80 ở cáo tốc lane ngoài thi chúng nó dí chết luôn nha ... Nó qua mặt rồi cắt đầu, chơi kiểu con cá ...xe mình yếu thì phải thua.

Nhưng nếu xe sau mà xào chẽ thì 80% là máy yếu hơn hay xe quá cũ .... thường là máy yếu hơn hay bằng mới xào chẻ

À ...nói bên Mỹ, em lái xe Mỹ sao không thấy đã như xe EU ... vậy bác tủn :):):) ngay cả bên Canada ...lái hoài lái không tới :):):)
Cám ơn bác chia sẽ kinh nghiệm!!

• Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113

Yes and No

180 giờ có cao tốc nào cho ngoài Autobahn không bác nhỉ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.200
113
Pháp
180 giờ có cao tốc nào cho ngoài Autobahn không bác nhỉ
Nói chung cũng tuỳ, trung bình 110, và bên em sau khi ra khỏi vùng được gọi là thành phố thì 130, Có thể 10% lên xuống, Nhưng thường thì em thử ....180 chứ không hơn, nếu như quá 50 thì mất bằng ngay lập tức ...do đó dưới 50 bị phạt thì mất 4 điểm với ..135€ ...

Những cao tốc ....không trả tiền, quốc lộ thì đầy lính tráng
Những cao tốc trã tiền, rất hiếm thấy lính, trừ radar cảnh báo , với có Map Waze (trực tuyến)

Và dỉ nhiên đường trống ...

Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Giải quyết dễ mà bác, bác lên shopee mua decal chrome bóng, dán vào cái cản sau + nắp cốp cho em. Nó đá cái thứ 1 đố nó dám đá cái thứ 2. Anh nào đèn càng sáng thì càng niềm vui càng nhân đôi.​

View attachment 2739703
Sedan thì dán vào đâu bác ? Mình mua về dán liền :)