Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113
RE: Dân mình đang bị mua giá xăng cao vì...tham nhũng???

@mazspeed: hihi bác đụng mạnh luôn rồi chứ không phải chạm nữa đâu.
Chê đắt thì đừng mua phải không bác? Ai ép:mad::mad:

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Còn chuyện nhập vàng thì seo, các bác ? Có giống mấy vụ các bác vừa nói hông ? Nghe nói, vì VN mình có nhiều nồi canh hẹ, nên để giúp mình dễ dàng hơn trong việc hòa nhập hậu WTO, UNESCO sẽ chuyển cái biểu tượng Văn Hóa ẩm thực Spaghetti của Italy qua cho VN :D[:'(]:D

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Cái này ko phải là chê đắt mà là nhà nước thất thu thuế : thuế 0% . Dâm ra tìm cái khác để thu, thu tầm bậy ( thuế TNCN) dân chửi.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113

Trích đoạn: vankhanhktpn

Chán quá mấy bác. Khui cái nào ra thì thối cái đó. Thối,thối,thối...= Thối nát.:(
Chẳng biết có như bác nói không, mong sau này là không, chứ như chuyện sau thì hổ thẹn qúa. (Đấy lại liên quan đến to hay nhỏ rồi)

Tuần sau WB thanh tra các dự án ở PMU 18

Thông tin trên được Giám đốc Ngân hàng thế giới (WB) tại VN Klaus Rohland cho biết sáng nay. Sau khi thanh tra các dự án ODA do PMU 18 quản lý, WB có thể sẽ lập "danh sách đen" các công ty có hành vi sai trái. Những đơn vị này sẽ không được tham gia vào bất kỳ dự án nào do WB tài trợ trong tương lai.
[link]http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/06/3B9EA6A1/[/link]

Hạng C
28/2/06
587
2
18
53
tp hcm

Trích đoạn: phantan
Sau khi thanh tra các dự án ODA do PMU 18 quản lý, WB có thể sẽ lập "danh sách đen" các công ty có hành vi sai trái. Những đơn vị này sẽ không được tham gia vào bất kỳ dự án nào do WB tài trợ trong tương lai.
như vậy họ cũng đâu có sợ vì PMU18 là doanh nghiệp nhà nước mà , không được tham gia thì họ vẫn cứ lãnh lương thôi ,có ai chết đâu? còn những vị cán bộ có "tiềm năng" thì lại được xem xét chuyển sang tổng khác , lại vu vi tiếp có sao đâu?

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Mấy cái PMU cũng hổng phải là doanh nghiệp đâu bác Cuongvitinh ơi ! Không phải DN Nhà nước,nên không bị ràng buộc theo Luật DN được ! Còn nó là cái gì, thì chỉ cha nào đẻ ra, mới bít :D

Hạng B1
27/11/05
63
0
0

Chẳng có gì đáng ngạc nhiên. Mượn slogan của Mobifone: "Việt Nam - Tham nhũng mọi lúc mọi nơi"

Thử tìm chữ Việt Nam Tham Nhũng trên google, chưa đầy nửa giây, google đã cho kết quả tới 619,000 trang

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Bác bỏ cái chữ Việt Nam đi thì con một nửa bác ạ, 619.000 là cả Việt Nam và Tham Nhũng.:D:D
WB kg tài trợ thì mình mới khổ đấy, các ngài kg biết lấy đâu ra ăn nữa thì lại đè đầu dân đen ra mà ăn thôi các bác ạ, chuẩn bị tinh thần là vừa.[&:]

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: Cottbus

Các bác chỉ ra được ngành nào, địa phương nào không có tham nhũng đi? Cái đó mới khó chứ ba cái vụ này chỗ nào mà chả có, khổ lắm - nói mãi !!!
Bác hồ đồ quá :D hãy chỉ cụ thể ra đi, ông nào? ở bộ nào đang tham nhũng? có đường dây nóng cả rồi đó, chúng ta đều có thể gọi để tố cáo cơ mà :D tố cáo song rồi sự thể thế nào thì em chịu...:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Sẽ xử lý nghiêm minh ! Nhưng đề nghị các đ/c phải hết sức khéo léo, thận trọng, không được để lọt vào âm mưu gây chia rẽ của địch, làm mất CB Nhà nước ! Chúng tôi sẽ xử lý đúng người, đúng tội ( nếu có = chứng ) ! :D:mad::D

Status
Không mở trả lời sau này.