Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội
các bác ạ. e mới lấy xe hôm qua, cả buổi chiều e đăng ký, đăng kiểm xong hết rùi nhưng thưc sự thì trong lòng e vẫn còn 1 số cảm xúc muốn tâm sự cùng các bác..

e thì mới có con xe mới lần đầu nên vui lắm, nhưng cay nhất là mấy cái vụ cò quay đi đăng ký ở mấy chú công an quận.
- e đi nộp thuế trước bạ, hóa đơn chỉ ghi là Honda civic, đến công an quận Thanh Xuân xxx Tên Phạm TUấn Anh kêu hóa đơn ko gi rõ loại xe Honda gi và yêu cầu thuế xác nhận lại. E lại hộc tốc ra Thuế đòi xác nhận cho đúng, THuế kêo ko xác nhận được vì hóa đơn in từ máy tính ra nên chỉ in được như vậy, và chi tiết đã có tờ khai đính kèm. Đem về xxx Tuấn Anh biết ko ăn được tiền, cứ nhùng nhằng ko chịu làm,vứt hồ sơ e ở đó và ăn tiền vài thằng đến sau nhưng dúi trực tiếp tiền vào tay nó.xxx ăn tiền trắng trợn thật các bác ạ, e ko có kinh nghiệm chứ ném vào mặt nó vài trăm cho xong nhưng nó lại hành hạ minh đi lại mà cuối cùng vẫn vậy.
- Vụ thứ 2 là vụ kiểm tra xe, cà số khung số máy thì Honda civic cà cho rồi, vả lại xe mới thì có gì để mà kiểm tra, vậy mà xxx ở Thanh Xuân(xxxe nhớ mặt chứ quên ko ghi tên)xxx khệnh khạng ra kiểm tra xe, đưa nó số khung số máy để nó kiểm tra nó lại hỏi là những số này mày cà ở đâu.(xxx không được tiền thì xưng hô là mày tao).Em ko hiểu xxx có mỗi việc kiểm tra số khung số máy mà nó còn ko biết ở đầu. Thế là e lại phải đút 100 là xxx lại ok xong luôn.Các bác trong diễn đàn tha thứ cho e nói bậy vì e cay chúng nó quá).

Trên đây là vài dong tâm sự của e, mong các bác đã đi đăng ký và chưa đi đăng ký chia sẻ cùng e.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/07
725
15
0
58
HN
RE: đăng ký xe-Acay quá

Sao bác không nhờ bên bán xe đi đăng ký hộ cho, cứ tự đi để bị hành khổ thế. :D

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

sao bác không chụp hình anh *** đẹp giai ấy lên đây, lần sau a e khác đăng ký thì đút vào mõm a ta vài tờ là nhanh hơn :D

Hạng B2
15/2/08
101
0
0

Rõ khổ thân bác, em mà như bác em lấy máy đt ra quay vài cảnh là nó chết, nhưng đây cũng là kinh nghiệm cho ea trên OS này.
Chia buồn với bác nhé, mà xong vụ biển số thì post lên cho AE xem mặt mũi vợ 2 bác.
Chúc mừng bác có vợ mới.

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Em thì không ủng hộ cho việc đút tiền, nhưng fải chấp nhận thực tế là mình đang sống và làm việc ở 1 môi trường nhập nhoạng, nên đành fải theo cái chung, mất thêm 1 tí cho các chú, để tiết kiệm thời gian và sức khoẻ cho những việc mang lại cho mình nhiều hơn 1 tí đó.

Tự làm bị củ hành mệt mỏi lắm!

Hạng B2
15/2/08
101
0
0

Như bác Ducanh thì xã hội này lại xuống dốc rồi, em bầu bác vào Đội chống tham nhũng của phường nhé. He he

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Ở HN lạ nhỉ, oto đăng ký ở CA quận à ?

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

e còn chưa kể với các Bác vụ XXXX ko ăn được tiền, xem đi xem lại giấy tờ của e để hành ko được nên khi làm xong thì nó ném sổ HK và CMT của e. Lúc đó chỉ muốn đấm cho XXX cái vào mặt nhưng sợ lại phạm tội..đánh cán bộ..hehe.

Mà các Bác ạ, e cứ nghe nói là biển số thì ko làm được mà phải bấm vi tính, vậy mà thằng làm trước e thấy có xấp tiền kẹp là ăn biển luôn chẳng phải bấm gì hết. Đúng là chỉ có ở VN mình, cái gì chúng nó cũng làm tiền được hết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

Hà nội lạ thật ,đăng ký oto ở quận àh .Ở HN ,nơi đóng quân của ban phòng chống tham nhũng mà cũng vậy thì còn gì để nói .Chắc bác còn trẻ lắm ,bác cứ theo phong tục là xong ,ở đó ko biết sao chứ ở trong này nộp hồ sơ và kiểm tra số máy sườn chỉ có 1 người nên cũng đỡ tốn .Bác đi civic những nữa tỷ cứ fải tốn vài đồng .Ở việt nam có nhà chưa chắc đã giàu nhưng có oto mọi người nghĩ ngay là giàu

Hạng B1
21/3/08
63
0
0

Rất thông cảm với bác
XH nó vậy biết làm thế nào :mad: