Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng B2
2/10/07
121
2
18
RE: đăng ký xe-Acay quá

Đăng kí lần đầu tại Hà Nội và TP HCM tiền biển là 2 triệu (2 bánh còn 500 ngàn mừ bác), tỉnh lẻ em hổng biết. Hôm em đăng kí lúc lấy giấy hẹn thấy xxx đóng bốp cái dấu 2.000.000Đ em kêu ui sao kì vậy ta? xe em chuyển từ TPHCM về mừ, xxx xem lại hồ sơ tí lấy bút gạch gạch bụp cho cái dấu khác 150.000Đ, em cầm giấy xuống lấy biển lại bị em xxx trả biển nghi ngờ vì thấy 2 dấu, em quay mặt đi không giải thích gì thêm, em xxx này cầm giấy lên phòng đăng kí lát sau quay lại lấy biển cho em, nhưng em thấy chép miệng đến chẹp 1 phát chắc tỏ ý tiếc nuối 2 triệu.

Tập Lái
22/1/08
48
0
0
44
Ha Noi

Cái cảm giác tự đi làm lấy thật thú vị các bác ạ. Em làm đúng như quy trình các bác nói: trước bạ 50, khám xe 100, xét thủ tục và bấm biển hết 200, nhanh gọn và dễ chịu thật. Đúng là tâm trạng thoải mái vì néu không kiểu gì nó cũng hành, vì em thấy có người phải mang xe về vì nó yêu cầu thêm giấy tờ gì gì đó. Đúng là thời buổi loạn lạc, biết làm sao được. Cám ơn các bác nhiều nhiều.

Tập Lái
18/10/05
15
0
0

Trích đoạn: ndsthanh

Hôm nay mới lên mạng được, em vừa đi đăng ký xe xong. Ở 86 Lý Thường Kiệt - Hà Nội, xin kể với các bác :
1. Nộp thuế trước bạ (em nghe các bác không đưa tiền) => cán bộ soi cực kỹ, đòi photo, đòi hóa đơn nối và cực lâu (thấy mấy chú kẹp 100K vào hộ khẩu ra nộp tiền xong ngay).
2. Nộp thuế xong ra đến 86 LTK đã 10h30. Em để vợ cả làm tờ khai đi ra lấy xe mang đến để kiểm tra. Khi mang đến được thì mới 10h45. Em kẹp 100K vào tờ khai nhờ chú xxx kiểm tra xe, chú ấy xem xong bảo muộn rồi, chiều ra. Em nài thêm 1 câu chú ấy nói rất rõ ràng kẹp 200K vào, (lên giá rồi các bác nhỉ). Đủ 200K chú ấy ngồi ở bàn đánh dấu mấy mục kiểm tra (tất nhiên là kô ra kiểm tra xe rồi). 200K nữa cho cô bé chỗ bấm biển (tất cả mất chưa đến 15 phút).
3. Đăng kiểm cũng kẹp 100K vào, chẳng kiểm tra gì nữa.
Ngoài việc mất thêm tiền ra, em thấy đi đăng ký xe chẳng có khó khăn gì, bác nào chưa tự làm lần nào thì nên tự đi làm cho cuộc sống thêm phong phú!
Chúc các bác vui!

Tự đi làm thì có thêm kinh nghiệm, nhưng cũng tốn phết bác nhỉ, sơ sơ mất 100+200+200+100=600, + 140 lệ phí đăng kiểm = 740.
Em ít thời gian, khoán cho sêu 1tr, coi như bo nó mấy trăm uống bia. Thế cũng được các bác nhỉ, đỡ mất thời gian 1 buổi làm việc hoặc 1 buổi nhậu :D, và đỡ bực mình nữa. Chắc nhiều bác phản đối em ;)

Tập Lái
21/9/07
29
11
8
Biên Hòa, Đồng Nai

Trường hợp của em các Bác xem có cay không và xxx phạt như vậy có đúng không?
Số là em đem xe (mới mua chưa có biển số) lên phòng CSGT để đăng ký,sau khi qua hết các thủ tục như nộp trước bạ,cà số sườn,số máy,cán bộ kiểm tra xe..vv.. Thì em được cấp 1 cặp biển số và biên nhận hẹn ngày đến lấy GĐK. Do muốn bắt biển số âm (không phải đụt lổ biển số) nên em bỏ 2 biển số trong xe và chạy đến chổ gò biển inox, Trên đường đi thì bị xxx chặn lại và đòi lập biên bản tội không gắn biển số, mặc dù em đã trình bày là vừa trong chỗ đăng ký ra biên nhận và biển số còn cầm trên tay và đang trên đường đến chỗ gò biển inox để bắt vào xe.
Các Bác cho ý kiến trường hợp của em xem đúng sai thế nào. Chào các Bác

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103

Trích đoạn: whamwaii
Số là em đem xe (mới mua chưa có biển số) lên phòng CSGT để đăng ký,sau khi qua hết các thủ tục như nộp trước bạ,cà số sườn,số máy,cán bộ kiểm tra xe..vv.. Thì em được cấp 1 cặp biển số và biên nhận hẹn ngày đến lấy GĐK. Do muốn bắt biển số âm (không phải đụt lổ biển số) nên em bỏ 2 biển số trong xe và chạy đến chổ gò biển inox, Trên đường đi thì bị xxx chặn lại và đòi lập biên bản tội không gắn biển số, mặc dù em đã trình bày là vừa trong chỗ đăng ký ra biên nhận và biển số còn cầm trên tay và đang trên đường đến chỗ gò biển inox để bắt vào xe.
Các Bác cho ý kiến trường hợp của em xem đúng sai thế nào. Chào các Bác
Theo em là Bác sai, khi lưu thông xe phải có biển đăng ký và xét lưu hành còn thời hạn (đủ điều kiện tham gia giao thông về độ an toàn và môi trường) [8|][8|]