Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng B2
12/10/07
233
2
0
RE: đăng ký xe-Acay quá

Các bác thấy không, ở VN cái gì cũng rẻ nhỉ.

Phẩm chất, tư cách đạo đức của 1 chiến sỹ xxx mà bán giá rất bèo, toàn 50k, 100k thôi. Nhìn bên ngoài thì oai oách lắm, quân hàm quân hiệu đủ cả, mặt mày thì vênh váo tưởng chừng cao giá lắm. Ai ngờ lại có giá rẻ bất ngờ thế.

Cái xe của các bác toàn tầm nửa tỷ trở lên, tức là các bác đang ngồi lên phẩm cách của hơn 500.000k chú xxx đấy, bằng mẹ nó cả ngành xxx của người ta rồi. Oai thế còn gì.

Nói thế có gì ko phải với các bác xxx đứng đắn, mong các bác bỏ qua cho. Bức xúc ko chịu được nữa. Mà cái ngành ấy mà ko chấn chỉnh lại thì cũng chẳng oan ức gì khi mang tiếng xấu.

Tập Lái
10/3/08
35
0
6

Chuyên đăng ký xe như thế là đúng rồi. Thủ tục như sau:
1- Nộp trước bạ thì chấp nhận theo biểu thế mà áp chạy không được.
Đến xxx
2- Xin bộ hồ sơ khai đầy đủ thông tin . Khai xong lặng lẽ nhét 100.000đ vào tập hồ sơ rồi ra nhờ xxx khám xe 2 phút ok liền. Không cần phải tìm số khung số máy làm gì cho mất công mà nóng nực.
3- XXX khám xe xong trả lại hồ sơ ( sau khi đã rút tờ 100.000đ ra khỏi tập hồ sơ. Đựơc cầm bộ hồ sơ sau khi đã qua thủ thục khám lòng tâm trang đang vui vui thì lặng lẽ nơi này nhé 200.000đ vào tập hồ sơ rồi qua đưa vào bàn làm thủ tục nhớ nhắc nhẹ tập hồ sơ để lộ 200.000đ cho xxx nhìn thấy, rồi trở về chỗ ngồi chưa đầy 2phút được gọi tên ngay thủ tục ký và hồ sơ + bấm nút thêm 2phút là xong. Thế là nhận đựơc câu chúc mừng bạn có số........ Thế là cầm giấy nộp 2tr là mang biển đi lắp
4- Đi đăng kiểm vào nộp 140.000đ được 1 tờ khai sau đó kẹp 100.000đ vào hồ sơ đưa cho nhân viên đăng kiểm, Nhân viên sẽ khai đầy đủ thông tin cho mình rồi nhẹ nhàng ra đưa xe vào đăng kiểm. Nếu không đưa thì nhân viên lên xe rồi ga mạnh hành hạ xe mình. 20phút sau ra dán đăng kiểm cẩn thận và nhắc vào lấy giấy hẹn.
Đấy các Bác xem luật là vậy..........................................................

Hạng B2
28/1/06
361
1
16
54
Hanoi

Các bác ko thấy mấy vụ xxx ăn tiền bị quay video đều bị chìm xuồng rồi đấy, có thấy động tĩnh gì nữa đâu. dột từ trên dột xuống rồi các bác ợ.

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

Bác Santa_claus nói thâm thật đấy, bác nói thế anh e đang ngồi trên phẩm cách của mấy chục ngàn chú XXX thì lái khó chịu lắm, nhiều lúc thấy ngứa mông lắm, hehhe. Chắc e ko dám lắp thêm đồ cho xe nữa vì sợ lại ngồi thêm vài ngàn chú nữa.

Bác quangthanh_75 có kinh nghiệm đăng ký và nói chuẩn thật đó, đó là kinh nghiệm cho các bác nào đăng ký lần đầu như e nhưng lại ko có thời gian tranh cãi thì mất cho chúng nó vài trăm cho xong việc

Hạng B1
24/3/08
68
0
6

Đọc bài các bác em thấy mình tự đi đăng ký thì mất khoảng 500k (làm luật) + thời gian + AKay
Em thấy mấy em Sên nói là đưa 1 chai nó làm cho từ A đến Z?
Các bác bảo em nên tự đăng ký hay cho Sên đăng ký hộ, tháng sau em lấy xe rồi?

Mà bác Haiviet hộ khẩu ở đâu mà lại đăng ký ở Thanh xuân vậy? Em ở Mai dịch - Cầu Giấy không khéo lại phải đến Thanh xuân mất?

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

bác Bate cứ tự đi cho tiết kiệm, mà mình tự làm được hết mà đi cho biết, chẳng cần sel gì hết, nhiều là 5lít, ko cùng lắm bác mất 5chục cho thằng cà biển và kiểm tra xe, còn 1 lít cho thằng đăng ký là ok. đưa bao nhiêu nó chả nhận, bọn nó ăn tạp lắm bác ạ.Xe mình xe mới nó ko hành được mấy đâu. Có nội dung nào thì bác cứ điền đủ, đừng điền sót điền thiếu để nó hành.
À nhà e HK ở quận Đống Đa bác ạ!e nộp thuế ở Nguyên Hồng, Đăng ký ở Thanh Xuân, Đăng kiểm ở Kim Liên.he

E có thằng bạn ở Cầu Giấy, nó nộp thuế ở gần nhà văn hoá Từ Liêm, đăng ký ở đội 2 Đường Láng, đăng kiểm gần quán bia Trung Dung

Hạng B1
24/3/08
68
0
6

Cảm ơn bác Haiviet,
có lẽ cũng phải đi cho biết vậy.

Hạng B2
RE: Em bổ xung đăng ký xe ở THANH XUÂN ---đăng ký xe-Acay quá

Trích đoạn: Bate

Cảm ơn bác Haiviet,
có lẽ cũng phải đi cho biết vậy.

Nên đi cho biết Bác ợ. Đi rồi biết cái cảm giác mất tiền nhưng chúng nó làm việc cho mình như ở Tây. Em nói thật đấy. Em đã đi đăng ký xe ở Thanh Xuân rồi... Em bổ xung cho Bác thêm một tý.

NHớ mang theo bút viết. Nên mang theo bút bi cho tiện. Giấy của các chú XXX mỏng lắm. Viết bút bi dễ hơn
Các bác nên nói nơi bán xe cà số khung số máy cho mình vì một số xe cà khó xuống đây nó chém mình kinh lắm.
Vì đằng nào cũng..... ấy nên cà số ở đâu cũng được miễn sao cà rõ mà mắt thường mình đọc được là XXX cũng "đọc" được.

Bác chú ý giấy tờ. Điểm danh tất cả các giấy tờ trước khi đi đăng ký. Hộ khẩu. Chứng minh thư (Nếu chứng minh thư cũ qúa thì phải đổi hoặc mang hộ chiếu theo), Hóa đơn VAT,Tờ khai hải quan (Xe nhập),Tờ đăng kiểm gốc...... Tất cả cho vào 1 ClearBag kèm thêm cái bút bi. Đi nộp trước có thể nộp hộ. NHưng đi lấy biển số nhất định phải chính chủ.
Khi đến phòng nộp trước bạ và nơi cấp biển số chú ý giấy tờ của mình khai xong cất đi. Không nhỡ có anh tốt bụng nào đó anh ấy cất hộ thì khổ lắm..... Em đã chứng kiến những cảnh chuộc lại rồi.....
Chuyên đăng ký xe như thế là đúng rồi. Thủ tục như sau:
1- Nộp trước bạ thì chấp nhận theo biểu thế mà áp chạy không được.
Tự mình vào khai nộp thuế.Không cần phải nhờ cò làm gì. Tiền này để làm việc khác. Sau khi nhận biên lai. Nhớ kiểm tra thật kỹ thông tin trên biên lai: Tên, Địa chỉ, .......Vì cái này mã sai hoặc chỉ cần sửa một chút thì XXX cũng hành mình. Cho nên nếu có sửa chữa gì thì nói người ta đóng dấu và ký vào đấy.
2- Xin bộ hồ sơ khai đầy đủ thông tin . Khai xong lặng lẽ nhét 100.000đ vào tập hồ sơ rồi ra nhờ xxx khám xe 2 phút ok liền. Không cần phải tìm số khung số máy làm gì cho mất công mà nóng nực.
Đến khu vực này nếu bác có người nhà nên rủ đi cùng. Vì ở đây em thấy nhiều loại hình. Nó cứ lượn lờ. Chẳng biết thế nào. NHỡ nó lại xơi mất cái chụp lzang. Nhớ mang theo cái kéo, hồ dán. (Cho nó chủ động ). Vì có nhiều khi cái giấy cà số nó to hơn chỗ dán. Mình cắt lại một chút cho đẹp. Chú XXX khen em. Cần thận thế. Chú XXX này thường hay ngồi trong phòng. Nên cứ vào thẳng phòng. 100.000 đ là chú ký luôn vào giáp lai cho mình...
3- XXX khám xe xong trả lại hồ sơ ( sau khi đã rút tờ 100.000đ ra khỏi tập hồ sơ. Đựơc cầm bộ hồ sơ sau khi đã qua thủ thục khám lòng tâm trang đang vui vui thì lặng lẽ nơi này nhé 200.000đ vào tập hồ sơ rồi qua đưa vào bàn làm thủ tục nhớ nhắc nhẹ tập hồ sơ để lộ 200.000đ cho xxx nhìn thấy, rồi trở về chỗ ngồi chưa đầy 2phút được gọi tên ngay thủ tục ký và hồ sơ + bấm nút thêm 2phút là xong. Thế là nhận đựơc câu chúc mừng bạn có số........ Thế là cầm giấy nộp 2tr là mang biển đi lắp
Đoan này hay nhất. Bác nhắm lúc ít người thì mang hồ sơ lên. Bác có thể hỏi xem hôm nay còn biển số đẹp đẹp chút không anh?... Nhưng phải để chú ấy nhìn thấy "tài liệu" đấy.Nếu chỉ 200.000đ thì ra bấm biển ra số ngẫu nhiên. Nhưng nếu Bác đưa 500.000đ thì lại khác đấy nhé. Biễn luôn luôn đẹp hơn.7,8,9 nước. Nói chung số không đến nỗi xấu lắm.

Sau cùng khi cầm biển ra các bác cứ lên xe đi thẳng ra LÊ VĂN LƯƠNG các chuyên gia ở LÊ VĂN LƯƠNG sẽ gắn biển số đẹp cho Bác. ĐỪng có nhờ cò ở đây gắn biển. Đắt mà dụng cụ lại thô sơ.

VD: Em làm biển INOX ở Lê Văn Lương chỉ 150.000 nhưng ở đây nó đòi 300.000.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/3/08
34
1
0
47

Các bác à, đồng xiền đi trước là đồng xiên khôn, gặp bọn xxx đó chỉ xiền thôi, theo luật rồi, các bác cứ kẹp 50 (cho trước bạ) 100 (cho khám xe) 200 (duyệt hồ sơ) bác gõ Enter nộp xiền lấy biển về . . . uống bia cho nhanh các bác à. (Đây là em tính cho xe mới tinh) không có vấn đề gì về giấy tờ. Có những trường hợp không nộp gì cũng ok, nhưng chờ lâu, mất thời gian và thêm bực mình. Thôi đằng nào cũng mất . . . xác định bỏ từ đầu cho nhanh. Em là cả trước bạ ra biền mất tổng cộng hơn 2 tiếng, thừa thời gian buổi sáng cafe thôi.
Còn đối với xe cũ thì tùy hồ sơ (nếu đối với xe phải rút hồ sơ, phải đổi biền xanh ra trắng, hay phải chuyển vùng thì tùy). Nhưng cũng công đoạn như thế rồi kẹp gấp đôi lên và thêm một thứ nữa có thể phải mất đó là phí (Giám định hải quan) nghĩa là kiểm tra tờ khai hải quan em đó trước đây đã chuẩn chưa phải giám định lại (Cái này ước chừng 3-500 tùy) thì mới xong việc.
Thôi XH vậy a,e nào có nhiều kinh nghiệm trong việc này thì chia sẻ nhé để a,e OS khỏi phải bực mình khi đi ĐK nhé, còn xiền thì đằng nào cũng mất.

Hạng B1
24/3/08
68
0
6

Chào các Bác,
Em đang định đăng ký con Civic của em mang tên công ty để cho trước bạ là 2% nhưng thấy bọn sales nói rằng phải có các giấy tờ sau mới được:
1. Đăng ký kinh doanh của công ty (có ngành nghề kinh doanh vận tải).
2. Tờ khai thuế của công ty cho cơ quan thuế với điều kiện trong đó đã xuất hóa đơn đầu ra về dịch vụ vận tải.
3.Các giấy tờ khác như đăng ký bình thường (Hóa đơn VAT, đăng kiểm ....)

Mục số 1 thì dễ rồi nhưng mục thứ 2 thì hơi khó, nếu doanh nghiệp mới và mới mua xe lần đầu thì làm sao mà có được hóa đơn đầu ra được?
Có bác nào đã qua việc này cho em ít kinh nghiệm được không ạ.