Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113
RE: đăng ký xe-Acay quá

Có con gì không ăn mà sống đâu bác. Thông cảm cho mấy chú ấy chút đi mà, lương tháng có hai-ba triệu vào thời cái gì cũng tăng thì sống bằng giề.:D:D:D

Tập Lái
11/3/08
39
0
0
Ha Noi City

đọc bài của các bác em thấy đúng là cái xã hội của chúng ta nó xuống dốc thật rồi ,xxx bây giờ làm tiền ,ăn tiền chắng trợn quá và rất ngông nghênh thách thức cả dư luận ,đúng là :" ...cướp ngày là quan "

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

nói chung các thủ tục hành chính của mình rất nhũng nhiễu, người dân nhiều khi đi làm nghĩa vụ của công dân mà vẫn bị hành, ko có tiền hay quen biết thì làm một việc đơn giản cũng mút chỉ luôn[&:]

bản chất xã hội con người là thế
không chỉ riêng Vn đâu các bác ơi

ở nơi nào trên cái quả tròn này thì "cướp ngày đều là ..." như nhau hết
tham nhũng, hối lộ... nan giải tòan cầu rồi:D

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn

Em như bác đt ngay cho GĐ CA Quận yêu cầu xuống xử lý lính tráng, ai dể chúng nó làm ăn thế bao giờ, mất mẹc quá... À không quên GĐ CA hả? vậy thì thôi! ngày xưa làm sao bây giờ làm zậy... nhưc đầu:D

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Quận không có chức Giám đốc CA đâu bác ạ.

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Cuối năm vừa rồi em đi sang tên con Cam cũ mua lại, chú xxx cầm hồ sơ ra xem số máy rõ rành rành mà cứ ngó nghiêng kêu tối quá tui k có thấy gì hết rồi lại cầm hồ sơ đi vào, dúi cho 100 ký cái rẹt, qua khâu xét xe. Chết cười! :D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Em mới đăng ký cách đây một tháng, trong vòng một buổi sáng xong cả nghĩa vụ nộp thuế trước bạ và bấm biển số, cũng thấy thế này ạ:
- Nộp thuế thì chuyện nhỏ nếu giấy tờ không lệch nhau, chuyện lớn chỉ là nộp ít hay nhiều thôi:D (xe nhập khẩu, kể cả có bảng áp tính thuế)
- Đăng ký: Đọan cà số khung số máy, bị hành là ko cà được thì éo cho đăng ký, mà mịa, hôm ở cảng phải cẩu lên mới cà được, thế thì tính sao cho nhanh:D Rồi đến đọan đưa hồ sơ đăng ký và bấm số, không theo lệ làng thì ngồi chờ và bị hoanh họe, trong người sẽ nảy sinh cảm xúc to nhớn như bác chủ thớt này. Thôi, chuyện đời ở nứoc ta nó thế ấy mà:) (cuối cùng để có một buổi sáng được việc, tổng thiệt hại 10 bao ba số:D)

Riêng đăng kiểm, thì nhờ OS nửa tiếng xong Nuôn;):D

p/s: Ở HN, đăng ký đâu có liên quan gì đến CA quận nhỉ[8|]

Hạng B2
6/4/07
108
0
0

@ Lazy Guy: Nếu cảm thấy không đủ sống, sao không ra bương chải như mọi người để kiếm đồng tiền lương thiện?!? Những con người như vậy đại diện luật pháp đó.
Có ai chửi bà bán xôi, ông đạp xe ba bánh thuê để nuôi con đi học là "cướp ngày" đâu? Thế mà vẫn chế ra đủ thứ nghị định phản cảm để hành người lương thiện! Rõ quái!

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

e cũng đồng ý giống bác, nhiều người còn khổ gấp vạn lần chứ có bao giờ họ ăn bẩn như vậy đâu. e chỉ tiếc là hôm đó ko quay được vài cảnh post lên cho mấy anh e trong diễn đàn xem cho vui thôi, nhưng e nghĩ còn nhiều dịp để anh e làm nghề phóng viên mà..Không biết trong diễn đàn mình có ai là phóng viên ảnh hay quay phim tốt ko giúp cho anh e sướng con mắt cái.