Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng B2
6/3/07
270
1
0
RE: đăng ký xe-Acay quá

Trích đoạn: 8below

Tự làm làm đíu gì cho khổ thân ra! Vất cho sales 1 chai, rồi phi thân vào quán mà uống bia ướp lạnh tốn thêm 1 chai nữa, coi như tổng thiệt hại đi nhậu là 2 chai, vừa nhàn thân vừa tạo công ăn việc làm "tay trái" cho bao nhiêu là người. Em chủ trương thế, có gì kg phải các bác góp ý em sửa ạ! [8D]

em ủng hộ bác, xem như 1 cách "phân phối lại thu nhập" :D:D

Hạng B2
23/10/06
178
2
16

Cảm ơn các bác, em vừa mua xe mới, mai đi đăng ký. Em đã đọc được Luật đi đăng ký rồi, áp dụng luật của các bác chắc là thành công thôi. Vụ chọn biển số có bác nào biết làm thế nào cho chắc không, em cũng chỉ cần một cái biển không quá xấu thôi. Hộ khẩu nhà em đăng ký ở 86 Lý Thường Kiệt - Hà Nội.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: haiviet

các bác ạ. e mới lấy xe hôm qua, cả buổi chiều e đăng ký, đăng kiểm xong hết rùi nhưng thưc sự thì trong lòng e vẫn còn 1 số cảm xúc muốn tâm sự cùng các bác..

e thì mới có con xe mới lần đầu nên vui lắm, nhưng cay nhất là mấy cái vụ cò quay đi đăng ký ở mấy chú công an quận.
- e đi nộp thuế trước bạ, hóa đơn chỉ ghi là Honda civic, đến công an quận Thanh Xuân xxx Tên Phạm TUấn Anh kêu hóa đơn ko gi rõ loại xe Honda gi và yêu cầu thuế xác nhận lại. E lại hộc tốc ra Thuế đòi xác nhận cho đúng, THuế kêo ko xác nhận được vì hóa đơn in từ máy tính ra nên chỉ in được như vậy, và chi tiết đã có tờ khai đính kèm. Đem về xxx Tuấn Anh biết ko ăn được tiền, cứ nhùng nhằng ko chịu làm,vứt hồ sơ e ở đó và ăn tiền vài thằng đến sau nhưng dúi trực tiếp tiền vào tay nó.xxx ăn tiền trắng trợn thật các bác ạ, e ko có kinh nghiệm chứ ném vào mặt nó vài trăm cho xong nhưng nó lại hành hạ minh đi lại mà cuối cùng vẫn vậy.
- Vụ thứ 2 là vụ kiểm tra xe, cà số khung số máy thì Honda civic cà cho rồi, vả lại xe mới thì có gì để mà kiểm tra, vậy mà xxx ở Thanh Xuân(xxxe nhớ mặt chứ quên ko ghi tên)xxx khệnh khạng ra kiểm tra xe, đưa nó số khung số máy để nó kiểm tra nó lại hỏi là những số này mày cà ở đâu.(xxx không được tiền thì xưng hô là mày tao).Em ko hiểu xxx có mỗi việc kiểm tra số khung số máy mà nó còn ko biết ở đầu. Thế là e lại phải đút 100 là xxx lại ok xong luôn.Các bác trong diễn đàn tha thứ cho e nói bậy vì e cay chúng nó quá).

Trên đây là vài dong tâm sự của e, mong các bác đã đi đăng ký và chưa đi đăng ký chia sẻ cùng e.
Bác chửi vào mặt nó chứ việc gì phải cho nó tiền. CS với thuế cùng một hội với nhau, chúng nó ăn lương do những người như bác trả (lương là do ngân sách NN lấy từ các loại thuế mà ra) mà lại còn hành bác. Bác có tự viết hóa đơn được đâu.
Cái thằng hỏi bác "Số này mày cà ở đâu?" không phải nó không biết chỗ để cà mà ý nó hỏi "Ai cà?" tức là mấy chú cò đó bác.

Hạng C
26/6/07
667
10
18

Em thì nghĩ khác, các bác cũng không nên chê XXX vì xã hội VN đang như thế chứ có riêng gì XXX đâu, giờ nói sang ngành khác thì như giáo viên đấy lâu nay cứ lên báo suốt đấy thôi. Các bác học đại học thì lúc thi học kỳ thì điểm cao hay thấp nhiều lúc còn do vấn đề khác nữa chứ không phải là vì các bác làm tốt hay xấu.
Em thì cũng do có thằng bạn làm XXX nên khi em đi đăng ký xe (2b thôi chứ em chưa có 4b) em có cần mang xe đi khám đâu, cứ ở nhà rồi đợi nó đưa biển lắp là xong. Còn nhiều việc nữa em thường vận dụng hết khả năng như biết ai đó hoặc ai bạn em mà lại quen người có khả năng là em nhờ liền đỡ tốn thời gian. VN ta nó khác với các nước nên theo em nghĩ mình nên cố gắng hòa nhập với nó chứ cứ rủa nó cũng không được việc gì mà lại mệt thân. Cái này cũng là triết lý đôi bên cùng có lợi (tất nhiên do hoàn cảnh đưa đẩy).
Còn điều cuối cùng là vì những ý em nói nên ở ta vẫn rất nhiều người làm quan, chứ quan mà liêm khiết chắc vợ nó bỏ hết, làm gì có bia mà uống.
Đây chỉ là ý kiến riêng của em. Hy vọng vẫn có người đồng tình. ka ka.

Trích đoạn: BMW325Blackberry

Em thì nghĩ khác, các bác cũng không nên chê XXX vì xã hội VN đang như thế chứ có riêng gì XXX đâu, giờ nói sang ngành khác thì như giáo viên đấy lâu nay cứ lên báo suốt đấy thôi. Các bác học đại học thì lúc thi học kỳ thì điểm cao hay thấp nhiều lúc còn do vấn đề khác nữa chứ không phải là vì các bác làm tốt hay xấu.
Em thì cũng do có thằng bạn làm XXX nên khi em đi đăng ký xe (2b thôi chứ em chưa có 4b) em có cần mang xe đi khám đâu, cứ ở nhà rồi đợi nó đưa biển lắp là xong. Còn nhiều việc nữa em thường vận dụng hết khả năng như biết ai đó hoặc ai bạn em mà lại quen người có khả năng là em nhờ liền đỡ tốn thời gian. VN ta nó khác với các nước nên theo em nghĩ mình nên cố gắng hòa nhập với nó chứ cứ rủa nó cũng không được việc gì mà lại mệt thân. Cái này cũng là triết lý đôi bên cùng có lợi (tất nhiên do hoàn cảnh đưa đẩy).
Còn điều cuối cùng là vì những ý em nói nên ở ta vẫn rất nhiều người làm quan, chứ quan mà liêm khiết chắc vợ nó bỏ hết, làm gì có bia mà uống.
Đây chỉ là ý kiến riêng của em. Hy vọng vẫn có người đồng tình. ka ka.

đây là tìm cách sống chung với lũ Bác Ợ:D:D

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

Các bác ạ, trên mỗi đồng tiền đều có ảnh của các vị quan chức cao nhất nhì nước, đó là thể hiện của quyền lực mà.
Mỗi công việc trước sau đều có dịch vụ và có giá của nó. Nếu các bác sử dụng dịch vụ thấy giá hợp lý thì sử dụng, không thì thôi, có ai bắt đâu. Nếu tự mình làm thì rẻ nhất vì mình tự đảm đương cái dịch vụ mà. Tự làm lấy tốn thời gian và cõng thêm cái bực mình và bức xúc. Cả hai thứ này đều đổi được bằng tiền. Người Đức? nói:" Tất cả những gì đổi được bằng tiền đều rẻ cả", em thấy thật chí lý.
Chúng ta có luật và cũng có lệ. Xưa nay nói "phép vua thua lệ làng", nước ta đâu đã phát triển như phương Tây, lệ tồn tại là điều tất nhiên, bác nào không chấp nhận được nên nghĩ lại. Lúc em đi đăng ký cũng tự mình làm lấy một công đoạn đầu và nhận thấy ngay sự việc, các công đoạn tiếp theo nhờ dịch vụ hết, vừa nhanh vừa vui vẻ.

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

Đã có một số bài báo viết về tiêu cực ở điểm đăng ký Thanh Xuân này mà tình hình không hề chuyển biến. Tôi cũng bị CA ở đây làm khó dễ. Tử tế thì tôi cũng tip cho chúng, nhưng đối với những thằng bẩn thỉu, tôi không cho 1 xu. :D Kết quả là đến giờ vẫn chưa đăng ký được biển. Không biết đến bao giờ điểm đăng ký này bớt chuyện nhũng nhiễu :mad:

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: Nhat Huy

Đã có một số bài báo viết về tiêu cực ở điểm đăng ký Thanh Xuân này mà tình hình không hề chuyển biến. Tôi cũng bị CA ở đây làm khó dễ. Tử tế thì tôi cũng tip cho chúng, nhưng đối với những thằng bẩn thỉu, tôi không cho 1 xu. :D Kết quả là đến giờ vẫn chưa đăng ký được biển. Không biết đến bao giờ điểm đăng ký này bớt chuyện nhũng nhiễu :mad:
Thế bác còn thiếu cái gì mà vẫn chưa đăng ký được?? Lo cho đủ và đúng theo quy định thì đố nó giám hành bác! Chúc bác mau đk được.

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Nói đến xxx ở Thanh xuân là tôi lại thấy a cay. Đợt trước tôi làm sang tên cái xe, nó hẹn mình 15 ngày trả đăng ký, tôi đã để thành 20 ngày cho chắc vậy mà xuống vẫn ko lấy đc. Nó hẹn mồm là vài ngày nữa, tôi hỏi nó thế thì cái giấy hẹn này có ý nghĩa gì, nó bảo hẹn thế là theo quy định thôi, còn thực tế thì khác. Vậy đấy, chính mồm xxx nói quy định chẳng là cái gì cả.
Tôi hỏi thêm trong thời gian chờ có dùng giấy hẹn đi lại đc ko, nó nói đi đc, nhưng nếu phạm luật thì vẫn ko đc chấp nhận.?!
Tôi đề nghị xxx hẹn lại ngày trả trong giấy để cho an toàn nhưng nó từ chối, nó bảo khi nào có thì lấy, ko ai hẹn lại thế đc. Tôi tức quá nói luôn thế thì việc gì phải ghi ngày vào giấy hẹn nữa!
Nói vậy để các bác thấy được bọn xxx nó cửa quyền thế nào. Cuối cùng thì tôi cũng lấy được đăng ký nhưng sau khoảng 45 ngày!