Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng B2
23/10/06
178
2
16
RE: đăng ký xe-Acay quá

Hôm nay mới lên mạng được, em vừa đi đăng ký xe xong. Ở 86 Lý Thường Kiệt - Hà Nội, xin kể với các bác :
1. Nộp thuế trước bạ (em nghe các bác không đưa tiền) => cán bộ soi cực kỹ, đòi photo, đòi hóa đơn nối và cực lâu (thấy mấy chú kẹp 100K vào hộ khẩu ra nộp tiền xong ngay).
2. Nộp thuế xong ra đến 86 LTK đã 10h30. Em để vợ cả làm tờ khai đi ra lấy xe mang đến để kiểm tra. Khi mang đến được thì mới 10h45. Em kẹp 100K vào tờ khai nhờ chú xxx kiểm tra xe, chú ấy xem xong bảo muộn rồi, chiều ra. Em nài thêm 1 câu chú ấy nói rất rõ ràng kẹp 200K vào, (lên giá rồi các bác nhỉ). Đủ 200K chú ấy ngồi ở bàn đánh dấu mấy mục kiểm tra (tất nhiên là kô ra kiểm tra xe rồi). 200K nữa cho cô bé chỗ bấm biển (tất cả mất chưa đến 15 phút).
3. Đăng kiểm cũng kẹp 100K vào, chẳng kiểm tra gì nữa.
Ngoài việc mất thêm tiền ra, em thấy đi đăng ký xe chẳng có khó khăn gì, bác nào chưa tự làm lần nào thì nên tự đi làm cho cuộc sống thêm phong phú!
Chúc các bác vui!

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: ndsthanh

Hôm nay mới lên mạng được, em vừa đi đăng ký xe xong. Ở 86 Lý Thường Kiệt - Hà Nội, xin kể với các bác :
1. Nộp thuế trước bạ (em nghe các bác không đưa tiền) => cán bộ soi cực kỹ, đòi photo, đòi hóa đơn nối và cực lâu (thấy mấy chú kẹp 100K vào hộ khẩu ra nộp tiền xong ngay).
2. Nộp thuế xong ra đến 86 LTK đã 10h30. Em để vợ cả làm tờ khai đi ra lấy xe mang đến để kiểm tra. Khi mang đến được thì mới 10h45. Em kẹp 100K vào tờ khai nhờ chú xxx kiểm tra xe, chú ấy xem xong bảo muộn rồi, chiều ra. Em nài thêm 1 câu chú ấy nói rất rõ ràng kẹp 200K vào, (lên giá rồi các bác nhỉ). Đủ 200K chú ấy ngồi ở bàn đánh dấu mấy mục kiểm tra (tất nhiên là kô ra kiểm tra xe rồi). 200K nữa cho cô bé chỗ bấm biển (tất cả mất chưa đến 15 phút).
3. Đăng kiểm cũng kẹp 100K vào, chẳng kiểm tra gì nữa.
Ngoài việc mất thêm tiền ra, em thấy đi đăng ký xe chẳng có khó khăn gì, bác nào chưa tự làm lần nào thì nên tự đi làm cho cuộc sống thêm phong phú!
Chúc các bác vui!
Bắt giò chú em đưa hối lộ nè . :D

Hạng B2
2/10/07
121
2
18

Em cũng mới đăng kí, đăng kiểm vợ hai em cách đây hơn tháng. Vụ đăng kí em biết hơi phức tạp nên đành chi 1 chai cho sên nó làm cho (nộp thuế, hồ sơ, linh tinh em không biết, em chỉ đến gõ enter lấy biển cầm về). Riêng vụ đăng kiểm thì em tự lo mặc dù sên gạ em cho thêm 200 ngàn nữa sên lo nốt. Bác nào ở HN cứ đến trạm ĐK Pháp Vân cạnh bến xe Nước Ngầm em thấy đơn giản vô cùng, mất đúng 30 phút và 140 ngàn lệ phí. Đánh xe vào cửa, vào nộp hồ sơ gốc (xe chuyển vùng) và lệ phí quay ra đã thấy 2 - 3 bác đang khám xe, có 1 bác ra hiệu đến cuối dãy nhà ngồi đợi, sau khi khám xong có bác đánh xe ra sân cho, 30 phút đã thấy gọi kí sổ lấy đăng kiểm, ra đánh xe về (mải ngồi đọc báo em còn không biết các bác ấy dán phiếu ĐK vào xe em lúc nào). Mấy tháng trước em đăng kiểm vợ hai cũ mèm đời 90 cũng chỉ lục tốn 140 ngàn lệ phí, không phát sinh gì thêm. Em thấy trạm này toàn khám xe tải, bác nào muốn khám chịu khó đến sớm (7:30 làm việc rồi) không phải xếp hàng chi cho mệt.

Hạng B2
19/12/06
155
0
0
Hà Nội

nhưng nếu cứ đưa tiền như vậy bao giờ cho hết cái "Văn Hóa" kẹp tiền như vậy các bác nhỉ nghĩ mà buồn. Muốn làm việc tốt cũng khó

Tập Lái
7/6/08
6
0
0
Ha Noi

xxx mờ, dù là trong ngành nào thì xxx cũng thế cả thôi. Bác nào đọc "Bão Lòng" rồi thì biết :(

Hạng B1
24/3/08
54
1
0
Ha Noi
vnn.vn

Em cũng đang chuẩn bị phải đi đăng ký xe nhưng đọc mấy comen này choáng quá[8|]. Có khi giao hết cho bên bán xe thôi nhỉ cho lành tính.

Tập Lái
8/5/08
30
0
0

Em đã từng trải qua tình cảnh giống các pác nên rất thông cảm với các bức xúc của các pác. Ở mình là thế đấy các pác ạ. Xe của mình, tiền của mình (mà mình trả tiền đầy đủ theo quy dịnh đấy chứ có thèm bớt của nó 1 đồng nào đâu) mà vẫn phải xin xỏ, nhờ vả, tốn kém XXX. Nhờ sale đi đăng ký hộ vẫn phải tốn kém đấy bác ạ nhưng mình đỡ vất vả vì bọn chúng thạo đường đi lại.
Nhưng có việc em vẫn thắc mắc là: vừa rồi em đi đăng ký xe ô tô. Sale đi làm hộ em chỉ mất có 150.000 đồng (một trăm năm mươi nghìn đồng) tiền biển. Mà bình thường, theo em biết phải 2 triệu. Không biết sao các bác nhẩy? Hay XXX thấy thương em:D

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

Sao lại vậy nhỉ? Mới ra luật mới ko phải mất tiền biển à??Tiền biển 2 triệu là tiền nhà nước thu có hóa đơn đàng hoàng chứ có phải cho chú XXX nào đâu, tiền này bắt buộc mà?? E nghĩ chắc Bác nhầm rồi

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103

Trích đoạn: Duongbridgetstone

Em cũng đang chuẩn bị phải đi đăng ký xe nhưng đọc mấy comen này choáng quá[8|]. Có khi giao hết cho bên bán xe thôi nhỉ cho lành tính.
Em tự đi đăng ký, chi phí xxx hết 300K VND (hết 1 buổi). Nếu Bác nhờ Sêu đăng lý, chi phí từ 100 ÚD trở lên nhưng không có cảm giác ... :D:D:D