Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
Hôm qua tôi đang chạy 70/80 thì có xe sau nhá đèn xin vượt. Quay qua ông thầy hỏi ý kiến thì thầy không cho mặc dù đường trống, điều kiện an toàn.

Sau đó ông thầy mới giải thích lý do như thế này, các bác xem thử có hợp lý hay không nhé:
<span style=""color: #0000ff;"">"Hôm trước trong khu vực tỉnh Đồng nai, tôi (ông thầy) chuyển vào lane trong cho xe sau vượt, đến khi hắn ngang với xe tôi thì bổng nhiên hắn chạy chậm lại, không vượt nữa và chạy tụt hậu. Thế là tôi xi-nhan trái để trở về làn cũ của mình. Vậy mà XXX (già) vẫy vào, phán lỗi lấn lane vượt phải. Tức không chịu được, cãi thế nào cũng không được! Cuối cùng đành "ói" ra 200k! XXX trẻ đang lập biên bản nói nhỏ nhẹ: "lần sau anh đùng cãi nữa nhé"!"</span>

Vậy là sao các bác?  cho vượt hay không cho vượt nhỉ? bối rối quá!

Hạng C
11/9/10
555
265
63
Tùy vào tình hình thực tế trên đường bác ạ, nếu thấy an toàn cho mình và cho người khác, không vi phạm luật giao thông thì cho vượt bạn ạ. Còn về trường hợp ông thầy dạy lái xe của bạn gặp phải thì chỉ là xui thôi nên không thể đổ lỗi là do mình cho vượt được bác ạ. Lái xe trên đường cần nhất là thoải mái và an toàn bác ạ.

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
cám ơn bác nhiều. Nhưng cho vượt lại thấy ông thầy khó chịu. vì trên đường về bạn khác lái, cho vượt, ổng cũng lại nhăn nhăn...

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
sansnom nói:
cám ơn bác nhiều. Nhưng cho vượt lại thấy ông thầy khó chịu. vì trên đường về bạn khác lái, cho vượt, ổng cũng lại nhăn nhăn...
Bác nói ông thầy nên đi khám bv tâm thần sớm.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Bác chủ thớt mới tập lái mà đã chạy 70km/h, máu quá nhỉ.
Hôm rồi em đi Nguyễn Văn Linh (từ Trung Sơn ra) cũng gặp một cái xe đang tập lái chạy rì rì 20km/h ở phía trước. Đường chỉ có 2 làn, 1 làn ngoài cho 4B và 1 làn trong cho xe máy. Em đá đèn mấy phát xin vượt, thấy chả động tĩnh gì, bóp kèn thêm vài phát nữa thì thấy ông Thầy thò tay ra ở bên phụ vẫy vẫy ý kêu em vượt phải qua đi. Đành phải lách vào trong vượt phải, cũng may không có chú xxx nào vẫy lại.
Công nhận đi đường gặp mấy xe tập lái mà bên trong có ông thầy đểu cũng hơi bị ức chế.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
"Ông thầy" lạ...và cũng thuộc bài...làm hư xxx:D

Hạng B2
28/1/11
269
5
0
Bình Dương
phantan nói:
"Ông thầy" lạ...và cũng thuộc bài...làm hư xxx:D

bởi vậy tôi mới "bối rối" đó bác!

Tamagochi nói:
Bác chủ thớt mới tập lái mà đã chạy 70km/h, máu quá nhỉ.

Bác ơi, đoạn sau còn "máu" hơn nữa:
....
tôi hỏi: vậy giờ làm sao thầy? nó cứ bám đuôi xin vượt hoài kìa!
Thầy: anh đạp lên 80/80 luôn đi, xe sau sẽ không xin vượt nữa!
Tôi: OK thầy--- thế là phi lên 80km/h (QL13 đoạn qua xa Đại Nam gần đến Thị trấn Mỹ Phước)

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
ông thày bác cá tánh nhể....theo em nghĩ...bác ko nên cho vượt.....nguy hiểm...tốn tiền...

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
Theo em thì bác nên cho vượt. Bản thân em mỗi khi đi sau xe tập lái em chỉ dám nhá đèn 1-2 phát chứ không dám bóp kèn vì sợ hoảng, không cho vượt thì cũng ráng bò theo. Nhưng em không bực người lái mà bực người hướng dẫn kế bên. Phải chủ động kiu học viên tránh qua lại để họ có kinh nghiệm hơn, tạo thành thói quen sau này và không làm ảnh hưởng người khác.