Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
53
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
XXX phạt các bác cho vượt lại góp phần đẩy văn hóa giao thông đi xuống.
Nên nhường đường nhưng tùy tình hình, đặt an toàn lên trên hết.
Nhưng hôm nào bị xxx vịn thì coi như bác bị xui xẻo nhỏ, chứ kiểu nào cũng khó.

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
sansnom nói:
Hôm qua tôi đang chạy 70/80 thì có xe sau nhá đèn xin vượt. Quay qua ông thầy hỏi ý kiến thì thầy không cho mặc dù đường trống, điều kiện an toàn.

Sau đó ông thầy mới giải thích lý do như thế này, các bác xem thử có hợp lý hay không nhé:
<span style=""color: #0000ff;"">"Hôm trước trong khu vực tỉnh Đồng nai, tôi (ông thầy) chuyển vào lane trong cho xe sau vượt, đến khi hắn ngang với xe tôi thì bổng nhiên hắn chạy chậm lại, không vượt nữa và chạy tụt hậu. Thế là tôi xi-nhan trái để trở về làn cũ của mình. Vậy mà XXX (già) vẫy vào, phán lỗi lấn lane vượt phải. Tức không chịu được, cãi thế nào cũng không được! Cuối cùng đành "ói" ra 200k! XXX trẻ đang lập biên bản nói nhỏ nhẹ: "lần sau anh đùng cãi nữa nhé"!"</span>

Vậy là sao các bác?  cho vượt hay không cho vượt nhỉ? bối rối quá!
Vượt và cho vượt là kỹ năng học phải hành. Pác...thầy này cho trò chạy 70/80 rồi mà ko cho vượt trong khi có điều kiện thì nghe ko thuyết phục. Chẳng thà ổng biểu pác ko cho vượt và tăng tốc lên 80 thì còn nghe được.
Thầy yêu sắc yếu

Tập Lái
9/4/07
35
0
6
Bác chủ thớt kể chuyện làm em nhớ lại hồi cuối năm 2004 khi em học lái xe ở Trường 10 - Xuân Mai. Hôm đó em và một chị nữa chạy xe đường dài QL6 từ Xuân Mai lên Hòa Bình, đến đoạn Lương Sơn có cái xe Khách 40-45 chỗ cứ vượt em rồi lại bắt khách trước mặt. Mấy lần như vậy làm ông thầy em nóng mắt cứ ra lệnh cho em vượt bằng được xe khách to ấy. Các cụ biết em bảo sao không? em bảo thầy cứ ngồi im, em lái hay thầy lái, cứ để em chủ động. Một lúc sau em thấy thầy ngáy o o ở ghế phụ, em phi lên đến TX Hòa Bình thì dừng lại và gọi thầy dậy chỉ  đạo chị kia lái tiếp. Có lẽ em lái êm ái quá trong số những thằng tập lái các cụ nhỉ.

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
Nếu đường trống thì cứ cho vượt chứ sao phải cản người ta làm gì, ông thầy bác chắc chạy ngoài đường cũng thuộc dạng ko hiền lành gì.
E đi xe nếu đường trống là e cho vượt thoải mái, ko cho vượt xe sau đá đèn chói mắt thêm chứ được gì đâu.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.325
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
"THẦY" cũng là NGƯỜI thui mà. "Người" có đủ loại thì "Thầy" cũng vậy thui.
Khi em làm thầy, em đã và sẽ  luôn dạy học trò mình tất cả các tình huống và phép xử sự trên đường từ "nhường" đến "vượt" ... và... tất cả những gì mà một lái xe cần, từ "lái xe trên đường" đến lái xe mà ...ái đường thì phải làm sao?
...he he 

Hạng C
28/4/09
792
823
93
Ông thầy của em thì dạy phía trước đủ điều kiện thì cho vượt, còn chuyện đạp lên 70/80 ở ngoài xa lộ thì cũng không nói gì, lâu lâu nhắc nhở chút thôi (ổng chạy trong thành phố còn ghê hơn), còn chuyện XXX thì ông thầy em nói khỏi phải lo, cứ vô tư vì mình đeo bảng số đỏ :p

Hạng B2
28/9/08
246
3.370
93
Đọc bài các bác nhiều lần vẫn không hiểu vì sao nhường đường mà lại bị bắt lỗi vượt phải, có vượt ai đâu mà "vượt phải".
Xe tập lái thường bị chêm chân ga lại, muốn đạp tốc độ cao cũng không được.

Hạng C
6/4/10
777
2.917
93
endoman nói:
Đọc bài các bác nhiều lần vẫn không hiểu vì sao nhường đường mà lại bị bắt lỗi vượt phải, có vượt ai đâu mà "vượt phải".
Xe tập lái thường bị chêm chân ga lại, muốn đạp tốc độ cao cũng không được.

Chêm chân ga lại rồi các tình huống cần tăng tốc thì làm sao bác?

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113
Hôm đi khu Trung Sơn gặp xe tập lái của Hoàng Gia, trường hồi xưa em học lái bò chưa tới 20km/h, mừng mừng tủi tủi đá đèn, còi um sùm ko cho vượt đành vượt phải, vừa phi wa nhìn kiếng hậu thấy moto xxx chớp đèn đỏ đỏ, nghĩ trong bụng thôi rồi 200k, xxx chạy qua liếc em rồi chạy luôn, tại trời trưa gần 1h mấy chú gấp đi giao ca hay tại em có logo OS:D