Hạng B2
22/3/16
101
42
28
33
Bình Phước
Hôm trước, đi cùng ông anh mua xe....đầu tiên vào Toyota ổng kết con Altis 2.0 vào xe đề máy thử đóng cửa nghe cái "đùng" thất vọng tập 1, mở nắp máy lên đóng lại cái "rằm" thất vọng tập 2, nhân viên báo giá "như sét đánh ngang tai" thất vọng tập 3, nhìn em nhân viên cũa hãng To mặc đồ và mức độ chuyên nghiệp thì thôi rồi thất vọng tập 4.
Mình nói với ông anh thôi đi với em lên Mazda đi, vừa bước vào cửa gặp ngay em gái bán xe mặc đồ vest cười tươi như hoa....hài lòng tập 1, thử con mazda 3 em nhân viên hướng dẫn 1 cách rất chuyên nghiệp, chỉ dẫn từng cái nút bấm trên xe hài lòng tập 2, đề máy lên đóng cửa lại 1 cái "cụp" chứ không phải cái "đùng" như ai kia hài lòng tập 3, trong xe hoàn toàn tĩnh lặng so với con Altis thần thánh kia....hài lòng tập 4, ông anh bắt đầu kết con mazda 3 rồi (ở nhà nhất định là phải lấy Altis vì ông này bị ảnh hưởng dòng máu mang tên Toyota từ nhỏ rồi), xong hỏi em nhân viên giá chạy xe về nhà bao nhiêu em.....em nó báo giá nghe "như sét đánh ngang bụng" hài lòng tập tiếp theo.....
Cuối cùng ông anh hoàn toàn hài lòng với con mazda 3 trắng như ngọc trinh của ổng.....chuyện hoàn toàn có thật, xe mới lấy về được 5 ngày nay.
vài bữa sau... "thủy kích" khi bảo dưỡng hài lòng tập cuối

21/1/17
166
114
43
Nghe a Caphesang nói khó tin ghê. Thêm ý kiến riêng mình. Toyota ở VN giống như là kẻ đc ăn phần bánh nhiều nhất và sớm nhất. Các hãng zô sau đồng lòng coi Toyota là kẻ thù chung. Và vì thế, ngoài cạnh tranh đúng chất, liên minh đối thủ Toyota tấn công truyền thông họ. Nói đi nói lại, soi người ta, giấu của mình, so sánh kiểu đánh tráo khái niệm...thế là dần dần nhiều người ghét Toyota thôi.

F.A confirmed
Hạng C
18/9/14
635
36.548
93
Hôm trước, đi cùng ông anh mua xe....đầu tiên vào Toyota ổng kết con Altis 2.0 vào xe đề máy thử đóng cửa nghe cái "đùng" thất vọng tập 1, mở nắp máy lên đóng lại cái "rằm" thất vọng tập 2, nhân viên báo giá "như sét đánh ngang tai" thất vọng tập 3, nhìn em nhân viên cũa hãng To mặc đồ và mức độ chuyên nghiệp thì thôi rồi thất vọng tập 4.
Mình nói với ông anh thôi đi với em lên Mazda đi, vừa bước vào cửa gặp ngay em gái bán xe mặc đồ vest cười tươi như hoa....hài lòng tập 1, thử con mazda 3 em nhân viên hướng dẫn 1 cách rất chuyên nghiệp, chỉ dẫn từng cái nút bấm trên xe hài lòng tập 2, đề máy lên đóng cửa lại 1 cái "cụp" chứ không phải cái "đùng" như ai kia hài lòng tập 3, trong xe hoàn toàn tĩnh lặng so với con Altis thần thánh kia....hài lòng tập 4, ông anh bắt đầu kết con mazda 3 rồi (ở nhà nhất định là phải lấy Altis vì ông này bị ảnh hưởng dòng máu mang tên Toyota từ nhỏ rồi), xong hỏi em nhân viên giá chạy xe về nhà bao nhiêu em.....em nó báo giá nghe "như sét đánh ngang bụng" hài lòng tập tiếp theo.....
Cuối cùng ông anh hoàn toàn hài lòng với con mazda 3 trắng như ngọc trinh của ổng.....chuyện hoàn toàn có thật, xe mới lấy về được 5 ngày nay.
Có cá vàng nữa ko anh? nếu có là vừa lái vừa xem cá vàng bơi, hài lòng 6

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Toy từ vios lên đến fortun thì khi mở cửa đều nghe cái "boong" và khi đóng thì nghe "Đùng" cả :D:D:D

Bác nào cho nhận xét về tiếng đóng cửa nha, như thế nào thì là good, và thử ví dụ con xe nào đóng cửa good nhất, tớ ko thể cảm nhận được vụ này..
Mình ko biết dùng từ nào thay từ good, đại khái là đóng cửa nghe ntn là sướng, là gooddd.

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Bác nào cho nhận xét về tiếng đóng cửa nha, như thế nào thì là good, và thử ví dụ con xe nào đóng cửa good nhất, tớ ko thể cảm nhận được vụ này..
Mình ko biết dùng từ nào thay từ good, đại khái là đóng cửa nghe ntn là sướng, là gooddd.
Theo mình thì cửa dày, chắc chắn, không xọc xạch đóng nghe kêu "rụp" rất êm. Và ở chiều ngược lại thì tiếng kêu nghe rất "mỏng".

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Bác cứ đi mở cửa vài xe rồi cảm nhận, nói về âm thanh thì cảm nhận mỗi người mỗi khác mà! Giống như nhìn gái có người thấy đẹp, nhưng có người nhìn cũng em đó thì bảo ốm :p:p:p
So sánh thì cứ thử các xe cùng hạng mà so sánh thì mới ra đc! Quan trọng là đã so sánh thì phải cùng thời gian, địa điểm nữa:D
Đóng cửa như thế nào là sướng thì chỉ có cửa hít mới sướng bác ơi ;)

Hạng B1
11/8/16
69
27
18
Quận 7, TP. HCM
Em yêu hãng X, em thích hãng Y, họ tuyệt lắm. Em lên OS bình chọn cho hãng X, hãng Y. Sau đó....em mua Toyota vì nó giữ giá :D
(trừ phân khúc bán tải thì nó đúng với mọi phân khúc khác)
Toyota làm gì đã có phân khúc A đâu Bác

Tập Lái
7/10/17
36
4
8
33
viettoyota.com.vn
Cá nhân tôi vẫn thích xe altis đời 2016 dòng sedan hạng C, nhẹ nhàng và rất thanh thoát, hợp với túi tiền.