Hạng D
31/5/14
3.495
4.317
113
Em cũng là fan của Toy ạ, xe gì mà giữ giá thế , lúc mua xe 7 chỗ em cũng nhắm Fortuner mặc dù cả nhà ai cũng cản kêu là xe gì mà trông thô thiển nhưng em cũng mặc kệ , dẫn bà xã ra showroom Toy bên Trần Hưng Đạo.
Sau một hồi thảo luận về màu sắc và giá cả , em và anh sale hợp sức thuyết phục với bà xã về những ưu điểm của Fortuner ( em hơi nổ lúc đó vì toàn nghe chứ đã đi bao giờ đâu ) . Sau đó để cho chắc chắn em xin lái thử , anh sale tuyên bố một câu nghe lạnh người là : " Fortuner bọn em không cho lái thử" , em có hỏi lí do thì anh ý nói là : " Về cơ bản là,nếu thử xong chắc chắn anh sẽ không mua", anh còn nói đó là kinh nghiệm của anh ý , em cũng không nhớ tên bác sale đó, chỉ nhớ bác ý tướng mập mạp, nói 1 câu thì thêm 1 câu " Về cơ bản " nên vc em cứ nói đó là anh "Về cơ bản" mà quên luôn tên anh ý.
Vợ em bị cái hơi bướng nên nhất quyết không cho thử thì không mua ( các bác giờ có bác nào không thử trước khi cưới không ạ?) . Anh sale có vẻ ngao ngán lắm nhưng cuối cùng cũng xuôi xuôi và sắp xếp cho em đi thử con xe 4x4 For của công ty , kết quả sau đó đúng như anh ý tiên đoán ạ, em rất hài lòng cái khoản rộng rãi bề thế nhưng lúc em thử vượt mấy cái honda mà đạp thế nào nó cũng không chịu vượt cho em nhờ , em chỉ sợ đi cao tốc mà em cứ đi song song với mấy cái xe tải thế này thì hãi lắm ạ .
Nói chung là chia tay Toy đầy tiếc nuối và hi vọng ngày nào đó em nó nâng cấp máy thế hệ mới với giá tiền loanh quanh 1 tỉ thì em lại quay lại xin cưới ạ .

Toy lúc trước về VN thì lúc đó everest 2010 cũng vừa ra. Mà nhà em thích cái vẻ bề thế của fortune, mà thấy giá cũng ok so với Fortuner nhập, đèn trước hơi dát xuống, có lỗ mũi nhìn ngầu nhưng giá rất chua. Thế là đi thử, đầu tiên mở cục máy lên thấy D-4D cục máy được Toy phát triển từ năm 2002 là thấy nản rồi, với máy khá nhỏ, chạy te te qua coi thông số của xe xong đi về một mạch luôn khỏi luyến tiếc.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
31/5/14
3.495
4.317
113
nếu vậy bác múc Fortuner G máy dầu mới đi, máy 2.5 mới mạnh nhất trong 3 xe Fortuner, Pajero Sport và Everest, chạy khỏi lo bị ỳ như xe máy xăng

Everest chay tầm 30k km máy trơn tru thì Fortuner không có cửa đâu bác, everest bị cái đầu xe dài hơi khó canh tí thôi chứ chạy máu lửa, cảm giác lái và ôm cua tốt hơn Fortuner nhiều nha bác.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
24/2/08
1.776
2.341
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Everest đứng bên ngoài nghe tiếng gõ nhức đầu lắm bác, Fortuner ít ra còn êm hơn. Cảm giác lái thì Toyota ko bằng Ford rồi cái này em công nhận, vô lăng Fortuner nhẹ hều ko có cảm giác, vô lăng Everest thì đầm hơn nhưng đi thành phố hơi mỏi

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
mình đã cầm lái hơn 25 năm các loại xe...và mình củng đang xài 2.7 f...2013..đã độ pô...thay lọc gió k.n...vỏ mechenlin...bơm nito...tốc độ dưới 80. vẫn bị ì...trên 80 ...ok....chắc phải ghé phong nguyễn ..thay dây tăng áp ..bugi...độ công suất...còn mức tiêu hao thì có máy lạnhỡ mức 9l/100 nhưng mình vẫn chưa cãm hài lòng mặc dù mình ...độ lại bộ trụ...khủng...
Đổi xe thì may ra mới mong được những thứ như bác muốn

Hạng B2
3/8/12
295
272
63
mình gắn thêm 1 bộ dây tăng áp 4 bugi ,phong nguyễn, chạy o ì như mọi lần tăng tốc tốt ...đi từ saigon ra nha trang vận tốc có đoạn lên 120
.

Các bác cho em hỏi bộ dây tăng áp dùng có mục đích gì? Có giảm đc tiêu hao xăng và tăng công suất máy không?

Liệu về lâu dài có ảnh hưởng gì không tốt đến động cơ xe không?

Cảm ơn các bác!

Hạng D
4/5/12
2.317
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Các bác cho em hỏi bộ dây tăng áp dùng có mục đích gì? Có giảm đc tiêu hao xăng và tăng công suất máy không?

Liệu về lâu dài có ảnh hưởng gì không tốt đến động cơ xe không?

Cảm ơn các bác!
dây tăng áp dùng cho máy xăng, tác dụng tăng điện oánh ra bugi để đốt nhiên liệu sạch hơn.
lâu xài ko ảnh hưởng xấu gì đến xe, chỉ có ảnh hưởng xấu ngắn hạn đến túi tiền thôi hehe
mà nói thiệt là gắn cái dây tăng áp vô chả có cảm nhận gì sâu sắc đâu bác.

Hạng B2
3/8/12
295
272
63
dây tăng áp dùng cho máy xăng, tác dụng tăng điện oánh ra bugi để đốt nhiên liệu sạch hơn.
lâu xài ko ảnh hưởng xấu gì đến xe, chỉ có ảnh hưởng xấu ngắn hạn đến túi tiền thôi hehe
mà nói thiệt là gắn cái dây tăng áp vô chả có cảm nhận gì sâu sắc đâu bác.

Nó mất bao nhiêu thóc hả bác?
Giải pháp này cũng như thay bugi Iridium-Platinum phải không bác?

Không biết sẽ tiết kiệm đc 3-5% xănghay không?