Hạng B2
31/1/14
467
281
63
Saigon-Vietnam
- Người lái có thể bị tình trạng này nhưng chiến xe có thể hạn chế cái này của con người mà, bác để ý chân ga của những hãng khác đều bắt từ sàn lên để tránh tình trạng khi bị rối trí nếu dậm nhầm chân ga thì cũng không bị lút ga và cũng có thể phân biệt được, còn xe Toy thì xe nào cũng làm chân ga và chân thắng như nhau, chỉ khác là chân thắng to bản hơn, khi rối có thể bị dậm lút chân ga dẫn đến xe điên
Đi xe mà còn không biết ga hay thắng bên nào nữa thì tốt nhất đừng lái xe. Hại thân, hại thiên hạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Đi xe mà còn không biết ga hay thắng bên nào nữa thì tốt nhất đừng lái xe. Hại thân, hại thiên hạ.
- Lúc bác dạp thắng thật mạnh khi xảy ra tình huống khẩn cấp mà chân bác chưa kịp nhắc hoàn toàn khỏi chân ga hoặc dạp nhằm cả chân ga và thắng thì bác sẽ hiểu. Đừng nghĩ ai cũng lái giỏi như bác. Có 2 tình huống : (1) trước khi bác quen thao tác của xe mình hoặc (2) chuyển qua 1 chiếc xe mới (ví dụ từ Toy sang Su) thì cảm giác khoảng cách chân hoàn toàn khác, lúc đó lại vô tình gặp tình huống khẩn cấp ví dụ có xe chạy cắt mặt hay người đi bộ chạy xộc qua thì thiết kế chân ga kiểu mới sẽ tránh trường hợp đạp lút ga hoặc đạp cả 2 chân thắng và chân ga.
Ví dụ: Chân ga và thắng của Merc

Chân ga Fortuner:

Hạng D
24/2/08
1.776
2.341
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Em cũng là fan của Toy ạ, xe gì mà giữ giá thế , lúc mua xe 7 chỗ em cũng nhắm Fortuner mặc dù cả nhà ai cũng cản kêu là xe gì mà trông thô thiển nhưng em cũng mặc kệ , dẫn bà xã ra showroom Toy bên Trần Hưng Đạo.
Sau một hồi thảo luận về màu sắc và giá cả , em và anh sale hợp sức thuyết phục với bà xã về những ưu điểm của Fortuner ( em hơi nổ lúc đó vì toàn nghe chứ đã đi bao giờ đâu ) . Sau đó để cho chắc chắn em xin lái thử , anh sale tuyên bố một câu nghe lạnh người là : " Fortuner bọn em không cho lái thử" , em có hỏi lí do thì anh ý nói là : " Về cơ bản là,nếu thử xong chắc chắn anh sẽ không mua", anh còn nói đó là kinh nghiệm của anh ý , em cũng không nhớ tên bác sale đó, chỉ nhớ bác ý tướng mập mạp, nói 1 câu thì thêm 1 câu " Về cơ bản " nên vc em cứ nói đó là anh "Về cơ bản" mà quên luôn tên anh ý.
Vợ em bị cái hơi bướng nên nhất quyết không cho thử thì không mua ( các bác giờ có bác nào không thử trước khi cưới không ạ?) . Anh sale có vẻ ngao ngán lắm nhưng cuối cùng cũng xuôi xuôi và sắp xếp cho em đi thử con xe 4x4 For của công ty , kết quả sau đó đúng như anh ý tiên đoán ạ, em rất hài lòng cái khoản rộng rãi bề thế nhưng lúc em thử vượt mấy cái honda mà đạp thế nào nó cũng không chịu vượt cho em nhờ , em chỉ sợ đi cao tốc mà em cứ đi song song với mấy cái xe tải thế này thì hãi lắm ạ .
Nói chung là chia tay Toy đầy tiếc nuối và hi vọng ngày nào đó em nó nâng cấp máy thế hệ mới với giá tiền loanh quanh 1 tỉ thì em lại quay lại xin cưới ạ .
nếu vậy bác múc Fortuner G máy dầu mới đi, máy 2.5 mới mạnh nhất trong 3 xe Fortuner, Pajero Sport và Everest, chạy khỏi lo bị ỳ như xe máy xăng

Hạng D
31/5/14
3.495
4.317
113
Các bác đi Fortuner còn chấp nhận được độ ỳ, các bác thử đi Prado GX 2.7 đi rồi biết, bao ỳ 1 cục luôn, xác nó nặng thì thôi rồi. Toyota thì bảo thủ xưa giờ rồi nên cũng ko đòi hỏi được nhiều, được cái là Fortuner nó quá bền thôi, máy 2.7 của Fortuner ra đời từ năm 1985 , được cải tiến và sử dụng cho tới tận bây giờ là các bác đủ hiểu nó đáng tin cậy thế nào.Trước đây em từng đi 1 con Fortuner V6 4.0 nhập Thái, đạp sướng thì sướng thiệt nhưng cũng hơi hao 1 chút, và Toy Thái Lan cũng bỏ máy đó rồi, giờ chỉ còn máy 2.7 thôi.
Gửi các bác cái link để biết thêm Fortuner ở quốc gia xe cộ tả bí lù hơn VN nữa
http://autopro.com.vn/tin...n-2014010711250143.chn

Prado ông bác em lúc trước có mua, về khoe xe cả tỉ, em leo lên thử thì không thấy turbo. Hỏi ổng xe không có turbo hả ông kiu không biết. Thấy đẹp với mắc thì mua thôi @@, sau này bán chiêc prado cũ mua chiếc prado mới của tụi Dubai có cái bánh treo phía sau moi co turbo vãi

• Like
Reactions: nguyenlongkt