Hạng F
12/9/10
6.651
43.548
113
48
Bà Tó
Nghe nói Fortuner tiết kiệm lắm mà? Sao có bác nói gần 20l/100km chạy thay xe máy, em gần tin!!!!:D
NGhe các bác nói 14-15l/100km đường nội thị , em cũng run .
Em đang ôm con 2013 AT, ODO 10700km .
Đo xăng cũng trên dưới 20l/100km . Nổ máy cho lạnh trước 5-10' nữa . Có lúc 21L .
Đi hỗn hợp thì còn 17-18l/100km .

Em hạn chế ép ga lắm .

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Em cũng là fan của Toy ạ, xe gì mà giữ giá thế , lúc mua xe 7 chỗ em cũng nhắm Fortuner mặc dù cả nhà ai cũng cản kêu là xe gì mà trông thô thiển nhưng em cũng mặc kệ , dẫn bà xã ra showroom Toy bên Trần Hưng Đạo.
Sau một hồi thảo luận về màu sắc và giá cả , em và anh sale hợp sức thuyết phục với bà xã về những ưu điểm của Fortuner ( em hơi nổ lúc đó vì toàn nghe chứ đã đi bao giờ đâu ) . Sau đó để cho chắc chắn em xin lái thử , anh sale tuyên bố một câu nghe lạnh người là : " Fortuner bọn em không cho lái thử" , em có hỏi lí do thì anh ý nói là : " Về cơ bản là,nếu thử xong chắc chắn anh sẽ không mua", anh còn nói đó là kinh nghiệm của anh ý , em cũng không nhớ tên bác sale đó, chỉ nhớ bác ý tướng mập mạp, nói 1 câu thì thêm 1 câu " Về cơ bản " nên vc em cứ nói đó là anh "Về cơ bản" mà quên luôn tên anh ý.
Vợ em bị cái hơi bướng nên nhất quyết không cho thử thì không mua ( các bác giờ có bác nào không thử trước khi cưới không ạ?) . Anh sale có vẻ ngao ngán lắm nhưng cuối cùng cũng xuôi xuôi và sắp xếp cho em đi thử con xe 4x4 For của công ty , kết quả sau đó đúng như anh ý tiên đoán ạ, em rất hài lòng cái khoản rộng rãi bề thế nhưng lúc em thử vượt mấy cái honda mà đạp thế nào nó cũng không chịu vượt cho em nhờ , em chỉ sợ đi cao tốc mà em cứ đi song song với mấy cái xe tải thế này thì hãi lắm ạ .
Nói chung là chia tay Toy đầy tiếc nuối và hi vọng ngày nào đó em nó nâng cấp máy thế hệ mới với giá tiền loanh quanh 1 tỉ thì em lại quay lại xin cưới ạ .

Hạng F
12/9/10
6.651
43.548
113
48
Bà Tó
Fortuner không những hao mà còn .....chật .
Nó chỉ được cái dáng cao ráo . Bên trong chật lắm .
TX như em , hơn 1m7 ngồi 2 đầu gối chỉa lên .
Hàng ghế thứ 3 khỏi ngồi .

Cái nút chỉnh điện của ghế tài , phải lòn tay khó khăn mơi chỉnh được .

Hạng D
16/11/09
2.003
648
113
Em cũng là fan của Toy ạ, xe gì mà giữ giá thế , lúc mua xe 7 chỗ em cũng nhắm Fortuner mặc dù cả nhà ai cũng cản kêu là xe gì mà trông thô thiển nhưng em cũng mặc kệ , dẫn bà xã ra showroom Toy bên Trần Hưng Đạo.
Sau một hồi thảo luận về màu sắc và giá cả , em và anh sale hợp sức thuyết phục với bà xã về những ưu điểm của Fortuner ( em hơi nổ lúc đó vì toàn nghe chứ đã đi bao giờ đâu ) . Sau đó để cho chắc chắn em xin lái thử , anh sale tuyên bố một câu nghe lạnh người là : " Fortuner bọn em không cho lái thử" , em có hỏi lí do thì anh ý nói là : " Về cơ bản là,nếu thử xong chắc chắn anh sẽ không mua", anh còn nói đó là kinh nghiệm của anh ý , em cũng không nhớ tên bác sale đó, chỉ nhớ bác ý tướng mập mạp, nói 1 câu thì thêm 1 câu " Về cơ bản " nên vc em cứ nói đó là anh "Về cơ bản" mà quên luôn tên anh ý.
Vợ em bị cái hơi bướng nên nhất quyết không cho thử thì không mua ( các bác giờ có bác nào không thử trước khi cưới không ạ?) . Anh sale có vẻ ngao ngán lắm nhưng cuối cùng cũng xuôi xuôi và sắp xếp cho em đi thử con xe 4x4 For của công ty , kết quả sau đó đúng như anh ý tiên đoán ạ, em rất hài lòng cái khoản rộng rãi bề thế nhưng lúc em thử vượt mấy cái honda mà đạp thế nào nó cũng không chịu vượt cho em nhờ , em chỉ sợ đi cao tốc mà em cứ đi song song với mấy cái xe tải thế này thì hãi lắm ạ .
Nói chung là chia tay Toy đầy tiếc nuối và hi vọng ngày nào đó em nó nâng cấp máy thế hệ mới với giá tiền loanh quanh 1 tỉ thì em lại quay lại xin cưới ạ .
Vụ không cho thử có thật ạ.

Hạng D
16/11/09
2.003
648
113
FT hay In tăng tốc ko tốt hoặc cảm giác lái ko phê là phải rồi, vạn vật ko tự sinh ra hay mất đi, chỉ di chuyển từ cái này qua cái khác.
Ko phải tự dưng máy Toy bền, ko phải tự dưng máy hãng khác bốc hơn. Nôm na máy Toy bền vì "cái gì cũng từ từ" thì làm sao mau xuống dc, còn máy khác nhấn ga là vọt dĩ nhiên phải làm việc nhiều hơn và thg xuyên hơn vậy dĩ nhiên phải xuống máy nhanh hơn (cỡ chừng hơn 200k km, còn Toy thì 400k km vẫn chạy phà phà).
Nhiên liệu cũng vậy thôi, một máy hoạt động ì ạch với máy bốc thì máy nào ăn xăng hơn.
Bởi vậy, máy Toy cũng thường thôi, chỉ khi nào máy FT hoặc Ỉn bốc, mà vẫn tiết kiệm nhiên liệu, mà vẫn bền bỉ thì mới là ngon, đằng này cắt giảm chi tiết này để đc chi tiết khác nói làm gì.
Em thích đánh giá của Bác về lý do Toy đắt khách.

Hạng D
4/2/12
3.202
11.535
113
Dưới 1 tỏi thì em mua xe Hàn ko hối tiếc.Chứ trên 1 tỏi thì xe Hàn ko có trong danh sách
em thik FT lâu rùi, mấy lần định mua nhưng cứ dzo ngưng topic như vậy mãi chẳng mua được :))

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
3/7/13
117
15
18
xe cty em máy dầu đời G sếp ổng chạy nội thành là 9.7l/100 km ah. em thì 10.1l ah, vãi hồn

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Đố các bác xe nào mà chạy dc nhiêu đây nhiên liệu khi chưa hết cả ro đai:
Đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu của Fortuner 4x2 V 2013

Hạng C
16/11/13
663
3.333
93
Thành phố Hoa Cải
Fortuner không những hao mà còn .....chật .
Nó chỉ được cái dáng cao ráo . Bên trong chật lắm .
TX như em , hơn 1m7 ngồi 2 đầu gối chỉa lên .
Hàng ghế thứ 3 khỏi ngồi .

Cái nút chỉnh điện của ghế tài , phải lòn tay khó khăn mơi chỉnh được .
:3dsoccer: