Hạng B1
11/1/13
78
100
18
Bác so sánh vây thấy hơi hơi sao sao đó. Venza thì so với cx9 chứ cx5 ko ngang sức bác ui. .
Phải chăng đây là thánh so sánh trong truyền thuyết! Venza so với CX9 chẳng khác nào đem con heo ra so với con bò.

Đồng ý quan điểm của bác @ARCH VIET, đem Venza 09 so với CX5 15 AWD thì có khi Venza 09 còn hoàn hảo hơn. Nếu ko kể những xe lắp ráp cho khu vực Đông Nam Á thì thánh Toy cho khu vực Âu Mỹ thật sự đẹp, mạnh mẽ, cứng cáp và ấn tượng. Còn hàng của thánh Toy lắp ráp trong nước như Innova, Fortuner, Camry, Vios, nếu ko phải để kinh doanh thì tuyệt đối ko bao giờ em dây vào, vì giá xe ở trên mây và chạy chẳng có gì thú vị, cũng như là xe chẳng có trang bị gì cả.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ARCH VIET
Hạng B2
2/10/15
301
445
63
51
Ai là dân buôn xe thì mới cay cú, em lập thread chỉ muốn đánh giá đúng sự thật về những trải nghiệm của bản thân, những điều ko cảm thấy hài lòng khi điều khiển xe, những thiếu sót nhỏ nhặt ko đáng có sau khi dc Thaco lắp ráp và cảm thấy rằng nó ko xứng với số tiền trên 1.1tỉ đã bỏ ra.

bởi vậy nên giờ nó giảm xuống 1 tỷ hahaha

Tập Lái
28/7/16
13
6
3
33
Nhân dịp Trường Hải phá giá CX5, gây bức xúc rộng rãi trong cộng đồng CX5 2013-14-15, em xin thảo luận thêm về những điều chưa hài lòng về CX5, để cho những ai chưa biết nhiều về CX5 có cái nhìn đúng đắn hơn.[pagebreak][/pagebreak]

1. Màn hình DVD: Mình cũng chẳng biết nó hiệu gì, nhưng nghe các bác trên đây đồn là Caska của TQ. Màn hình độ phân giải kém, cảm ứng bấm muốn gãy tay còn thua những điện thoại cảm ứng đời đầu. Vì không phải màn hình zin nên những thông số setting nghèo nàn, set vài thông số về audio thì được, chứ về car setting thì set cũng như không. Ví dụ muốn set mấy cái lock cửa khi chuyển số từ P sang những số khác không làm được, phải đem lên hãng và xuỳ ra ít tiền cho KTV. Đáng lẽ mấy cái này khách hàng yêu cầu là phải set, vì chỉ tốn có 2 phút để làm.
2. Đầu đĩa DVD: Đầu đĩa dỏm, kén đĩa, đĩa mới mua về xài được 2 lần là hết đọc được, chẳng hiểu như thế nào.
3. Kế nối bluetooth: Rất khó kết nối bluetooth, rất hên xui, khi nào vui nó nhận, khi không vui ngồi bấm hoài không nhận được.
4. Vietmap: Một chương trình bản đồ kém thông minh và thiếu thốn dữ liệu, xài google map tiện lợi hơn nhiều.
5. AWD: cũng gọi là có nhưng mà chủ lực vẫn là dẫn động cầu trước, khi nào bánh trước xoáy thì nó mới chuyển về cầu sau. Cảm nhận là nó cũng chẳng khác gì FWD.
6. Cốp sau: Đóng cứ lúc chặt lúc không, có khi dập mạnh cũng không chặt, có khi dập nhẹ cũng vào, hoặc nếu khi đậu xe chân cao chân thấp thì nó lại kêu tiếng gì đó là lạ, như là cấn cái gì.
7. Máy xe: Mỗi lần đạp ga là máy hơi bị trì, rồi mới lên, mà khi vọt lên thì máy gầm ghê lắm, nhưng cũng không vọt mấy, cảm giác là vòng tua máy lên cao nhưng truyền xuống chuyển động bánh chẳng bao nhiêu.
>> Bạn có nhu cầu mua card dt online
Những thứ CX5 2015 em cho là cần thiết nhưng lại không có:
1/ Cốp sau mở điện
2/ Cửa gió sau
3/ Gập ghế sau
4/ Nhớ vị trí ghế lái
5/ báo chính xác cửa nào chưa đóng chặt

Có đúng sai gì nhờ mọi người thảo luận thêm nha.
Mình thì thấy con xe này động cơ yếu và chán nhất cái DVD dùng chả ra gì hết

Hạng D
29/3/16
2.059
2.752
113
47
Ai là dân buôn xe thì mới cay cú, em lập thread chỉ muốn đánh giá đúng sự thật về những trải nghiệm của bản thân, những điều ko cảm thấy hài lòng khi điều khiển xe, những thiếu sót nhỏ nhặt ko đáng có sau khi dc Thaco lắp ráp và cảm thấy rằng nó ko xứng với số tiền trên 1.1tỉ đã bỏ ra.

Vậy theo bác thì xe nào mới thực sự trội hơn CX5 của bác ở giá 1.1 tỷ và vì sao?

• Like
Reactions: smithnguyen
Hạng C
14/5/15
599
383
63
2016 có khác đếch gì 2015, thêm phanh tay điện tử, mâm khác màu với vài thứ vơ vẩn thôi.
thanh niên thử chưa mà phán, bỏ qua các trang bị, cái đáng giá nhất là động cơ 2.5 + cách âm tốt hơn rất nhiều ( thử là thấy liền )
còn thêm thắng điện tử, đèn full led, Sport mà kêu vớ vẫn thì cũng chịu
coi thử CRV nâng cấp cái gì ??

• Like
Reactions: smithnguyen
Tập Lái
13/8/16
17
12
3
thanh niên thử chưa mà phán, bỏ qua các trang bị, cái đáng giá nhất là động cơ 2.5 + cách âm tốt hơn rất nhiều ( thử là thấy liền )
còn thêm thắng điện tử, đèn full led, Sport mà kêu vớ vẫn thì cũng chịu
coi thử CRV nâng cấp cái gì ??

Em nghĩ CRV không thể ngồi chung mâm với CX5 được. Chỉ nên so sánh CX5 với Q5, X3, GLC, Lexus NX200T thì mới xứng tầm ạ.

Hạng B1
8/8/13
70
38
18
cái đầu DVD ở phiên bản faceLift em nghĩ giải quyết đc tình trạng "tàu khựa" của cái DVD như bác nói. Còn những cái khác thì em nghĩ cũng thế. nhưng tầm giá đó bản facelifft lấy là ok rổi.

Hạng B1
8/8/13
70
38
18
Sao bác không đêm vios so sánh với BMW 320 hay Merce C200 lun đi.
Em nghĩ CRV không thể ngồi chung mâm với CX5 được. Chỉ nên so sánh CX5 với Q5, X3, GLC, Lexus NX200T thì mới xứng tầm ạ.

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng C
14/5/15
599
383
63
bác vui tính vãi, vậy chắc cerato nhà em ngồi chung mâm với Mec C, cùng C mà :D

• Like
Reactions: HanChauBaby